Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113
[8|]:D
chào các bác , khi các bác cưới cô vợ 2 về được khoảng 2 3 năm thì các bác có để ý thấy đôi mắt của bả hơi bị mờ đi không , vì vậy em nhận trách nhiệm trang điểm cho đôi mắt của mấy bả , các bác coi thấy được không thì ủng hộ em 1 phát nhé hi hi ...
và dây là 1 mắt lúc chưa trang điểm ..
đánh bóng đèn pha ! làm đẹp đôi mắt cho vợ 2 của các bác ..

và đây mốc tròng mắt của bả ra luôn nè :(không khéo sẽ làm bà vợ 2 bị mù luôn thì nguy to :(:(

rồi bắt đầu em lau sạch tròng mắt nha .

có lẽ do lâu ngày hay sao mà con mắt này đen quá , phải vất vã lắm mới đánh hết bụi bẩn được .

[image]http://i335.photobucket.com/albums/m477/khactrung99/P1010298.jpg[/image

và cuối cùng thì cũng xong xuôi , sau 2h em đã trang điểm 2 con mắt như thuở ban đầu hi hi :D:D

và cuối cùng là em chào cả nhà nhé ...:D:D:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
12/7/08
212
0
0
RE: đánh bóng đèn pha ! làm đẹp đôi mắt cho vợ 2 của các bác ..

Cái gì mà cạo cạo , chà chà thấy Hãi quá :mad: :mad: :mad: . . . đem ra SONAX cho họ đánh bóng bằng hoá chất chuyên dụng yên tâm hơn ( lúc nãy vừa rữa xe ở Sonax vừa xem thợ đánh bóng kính xe , có hắn 1 Túyp GEL SONAX đánh bóng dành cho Gương xe hẳn hoi ) . . . [8|]

Hạng B1
16/8/08
74
0
0

Chào các bác,
Đánh bóng thủ công thế cũng được, tôi chỉ chê là phải tháo hết ra thế nhìn sót ruột lắm, mà trông cũng hơi luộm thuộm không chuyên nghiệp.
Cách làm đúng, chuyên nghiệp:
Mài mịn bằng nhám (nên dùng máy cho nhanh)
Đánh bóng bằng xi thô chuyên dụng
Đánh bóng bằng xi tinh chuyên dụng
Xong
Hêt 5 phút cho mỗi mắt. Khi đánh bóng nên dùng giấy che chắn.

O.S.P.D
27/1/04
649
983
93
Vietnam

Trông cũng tạm được, nhưng các bác phải cẩn thận phần keo dán lại, dễ bị vô nước lắm

Hạng B2
15/12/06
301
6
18
53
TPHCM
www.youtube.com

Em định hỏi vụ này từ lâu, xe mondeo đèn nào cũng mờ đục, nhìn xấu quá, làm vậy có an toàn ko bác khactrung? Có sáng như đèn mới ko, bóng như vậy được lâu ko bác?

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

Trích đoạn: scholar_vn

Chào các bác,
Đánh bóng thủ công thế cũng được, tôi chỉ chê là phải tháo hết ra thế nhìn sót ruột lắm, mà trông cũng hơi luộm thuộm không chuyên nghiệp.
Cách làm đúng, chuyên nghiệp:
Mài mịn bằng nhám (nên dùng máy cho nhanh)
Đánh bóng bằng xi thô chuyên dụng
Đánh bóng bằng xi tinh chuyên dụng
Xong
Hêt 5 phút cho mỗi mắt. Khi đánh bóng nên dùng giấy che chắn.
em hỏi bác nhé ? khi bác làm 5 phút thì bác chỉ làm được bên ngoài mà thôi , còn như em làm là thủ công , làm sạch cả bên trong bác ạ , còn bác không tháo ra thì làm sao vệ sinh được bên trong ? khi em mở mắt ra bằng hơi nóng , thì khi lắp lại cũng bằng hơi nóng ,, đúng là cách làm của em luộm thuộm , nhưng hiệu quả hơn nhiều bác ạ ,,,

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

Trích đoạn: Air Force One

Cái gì mà cạo cạo , chà chà thấy Hãi quá :mad: :mad: :mad: . . . đem ra SONAX cho họ đánh bóng bằng hoá chất chuyên dụng yên tâm hơn ( lúc nãy vừa rữa xe ở Sonax vừa xem thợ đánh bóng kính xe , có hắn 1 Túyp GEL SONAX đánh bóng dành cho Gương xe hẳn hoi ) . . . [8|]
bác biết vì sao mà em cạo cái đèn không? vì trong một lần chủ xe va quẹt làm trầy mặt đèn , vì vậy em phải cạo đi vết trầy đó rồi đánh bóng lại thì y như củ ấy mà ,,cái này là em đánh bóng cả bên trong , vì khi xe lưu hành khoảng 2 3 năm khói xe và hơi nóng của máy luồn từ lổ thông hơi mà vô đèn, làm cho đèn mờ đi , cái quan trọng là làm sao vệ sinh được bên trong chứ . túyp sonax mà bác nói thì chỉ chùi được bên ngoài mà thôi ...

Hạng F
16/2/08
6.260
31.985
113

Cái này thi hôm trước tôi có ghé chỗ bác Trung làm rồi. Lúc đầu chỉ có ý định sửa kính hậu thôi nhưng thấy bác ấy làm hay quá nên vệ sinh luôn dàn đèn, thấy thật hiệu quả.
Cám ơn bác Trung nhiều nhé.

Hạng D
27/10/04
1.533
50
48
TP Bac Ho

cái này thực ra đánh bóng này co lâu rồi mà bác Trung ...trước đây nhất là PSi Shi khi bị té xe thì đi ra mấy tiệm mũ đánh bóng cũng là công đoạn y như thế này, đúng là cai công đoạn cào cào là làm cho xe bị xước trầy đèn...nhưng nếu bác đánh bóng cái đèn mà ko cần cào thi e thấy ok, chứ nếu lấy lưỡi lam cào nhieu lớp bề ngoài cũa đèn là 1 công đoạn cua dánh bóng thì thực ra cai đèn lúc mới đánh sẽ rất sáng bóng như mới nhưng 1 thời gian ngắn sau sẽ mau chóng bi ngà vàng va đen thôi , vì các bác thợ cái công đoạn cào be ngoài đó đồng nghĩa với cào lớp keo va mài mòn độ dày của bề mặt đèn nên đô nóng, sương gió dễ bi làm đèn ngả vàng lắm:) nếu thuc sư ko có cai công đoạn cạo thi ok...vì e co làm SHi PSi nhà e hoài nên biết, nhin thợ cạo cạo e đau hết cả ruôt gan:(

Chi Hội Trưởng MazdaFC
28/4/08
7.583
1.210
113

Trích đoạn: kidnln

cái này thực ra đánh bóng này co lâu rồi mà bác Trung ...trước đây nhất là PSi Shi khi bị té xe thì đi ra mấy tiệm mũ đánh bóng cũng là công đoạn y như thế này, đúng là cai công đoạn cào cào là làm cho xe bị xước trầy đèn...nhưng nếu bác đánh bóng cái đèn mà ko cần cào thi e thấy ok, chứ nếu lấy lưỡi lam cào nhieu lớp bề ngoài cũa đèn là 1 công đoạn cua dánh bóng thì thực ra cai đèn lúc mới đánh sẽ rất sáng bóng như mới nhưng 1 thời gian ngắn sau sẽ mau chóng bi ngà vàng va đen thôi , vì các bác thợ cái công đoạn cào be ngoài đó đồng nghĩa với cào lớp keo va mài mòn độ dày của bề mặt đèn nên đô nóng, sương gió dễ bi làm đèn ngả vàng lắm:) nếu thuc sư ko có cai công đoạn cạo thi ok...vì e co làm SHi PSi nhà e hoài nên biết, nhin thợ cạo cạo e đau hết cả ruôt gan:(
chỉ đèn nào bị trầy bề mặt ngoài thì em mới cạo thôi bác , chứ đèn nào mà không trầy thì em chỉ đánh bóng thôi bác Kidnln ạ hi hi,