Hạng D
2/3/11
2.435
29.212
113
Trần quang khải
Đánh bóng lư đồng

sao tự nhiên hình nó quay ngang, chả biết chỉnh sao

1/10/16
772
8.724
93
Đánh máy lâu dài sẽ hại lư, các chi tiết nhỏ bị gãy hoặc nứt. Em ôm bộ lư từ năm 92 tới nay, gần 6 năm liên tiếp đánh máy, mang về cứ thế để lên bàn thờ mà kg hay. Giờ thì cứ tự làm ở nhà bằng metal polish

Hạng C
10/12/13
587
6.927
93
Đánh máy lâu dài sẽ hại lư, các chi tiết nhỏ bị gãy hoặc nứt. Em ôm bộ lư từ năm 92 tới nay, gần 6 năm liên tiếp đánh máy, mang về cứ thế để lên bàn thờ mà kg hay. Giờ thì cứ tự làm ở nhà bằng metal polish
chắc bộ của anh nhiều chi tiết chạm trổ. Bộ của em ông già mua từ những năm 82, chả có chạm trổ gì ngoài con lân trên đỉnh. Đánh vô tư. Em phát hiện 1 chỗ đánh trước ford cao thắng gần xịt nhà mà ko để ý. Đem ra nó khoe làm ở đó mười mấy năm.

1/10/16
772
8.724
93
chắc bộ của anh nhiều chi tiết chạm trổ. Bộ của em ông già mua từ những năm 82, chả có chạm trổ gì ngoài con lân trên đỉnh. Đánh vô tư. Em phát hiện 1 chỗ đánh trước ford cao thắng gần xịt nhà mà ko để ý. Đem ra nó khoe làm ở đó mười mấy năm.
Râu rồng phụng gì rơi hết rồi anh, bộ thân chính nứt cũng khá nhìu. Bộ lư này có thể nói gia truyền từ thời nào kg biết, vì Bác và Pa mình từ hồi nhỏ đã phải lau nó rồi, giờ thì mình đang từ từ truyền lại nhóc con :D
Đánh bóng lư đồng

• Like
Reactions: panasonic
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Râu rồng phụng gì rơi hết rồi anh, bộ thân chính nứt cũng khá nhìu. Bộ lư này có thể nói gia truyền từ thời nào kg biết, vì Bác và Pa mình từ hồi nhỏ đã phải lau nó rồi, giờ thì mình đang từ từ truyền lại nhóc con :D
View attachment 2114962
Bộ này là Lư nhất - loại to nhất. Còn Lư trung và loại nhỏ hơn nữa.
Sau này có người hay đi lùng mua mấy bộ này đổi lại cho bộ lư mới hiện đại hơn và, dĩ nhiên, sẽ bù tiền cho bộ lư cũ nữa :)

• Like
Reactions: songoi
1/10/16
772
8.724
93
Bộ này là Lư nhất - loại to nhất. Còn Lư trung và loại nhỏ hơn nữa.
Sau này có người hay đi lùng mua mấy bộ này đổi lại cho bộ lư mới hiện đại hơn và, dĩ nhiên, sẽ bù tiền cho bộ lư cũ nữa :)
Thấy lư cổ rồi thì khó mua bộ lư bây giờ, hồi người nhà mình đi mua lư mới mà kiểu tương tự. Khu Bạch Đằng báo giá quanh 40tr mà nhìn con lân hay con chó cũng kg phân biệt đc

• Like
  • Haha
Reactions: daithang and songoi
Hạng D
3/1/12
1.500
22.763
133
Thấy lư cổ rồi thì khó mua bộ lư bây giờ, hồi người nhà mình đi mua lư mới mà kiểu tương tự. Khu Bạch Đằng báo giá quanh 40tr mà nhìn con lân hay con chó cũng kg phân biệt đc
Vậy là anh không có con mắt nghệ thực rồi :) Anh đã xem tranh bao dờ chưa
:3dcuoigif:

p/s: ra khu Ngô Gia Tự đoạn giao ADV thử xem

Hạng D
13/1/11
2.367
26.564
113
thành Phiên An - Gia Định

nhìn con lân hay con chó cũng kg phân biệt đc

kkk

theo sử sách thì là 1 trong mấy cái coan nài
  • kỳ lân
  • tỳ hưu

thì cũng như con rồng thoai
cóa ma nèo thấy nó bao dờ đâu nên nói xao nghe vại :p

Hạng D
12/3/11
1.597
66.007
113
Tiền Giang, gò công
View attachment 2114962
Con này chắc lân đực nè, nhà em chắc lân cái, thấy có con nhỏ ở chân trước nữa . đánh mấy cái này bằng tay thì làm xong nát 2 bàn tay luôn .