Tập Lái
27/5/07
2
0
0
Em mua thử 1 hộp Car Polish Wax ở Mê Linh Plaza về dùng thử, trông nó như sáp vậy. Khi bôi một lớp mỏng lên bề mặt, chờ khoảng 20 phút cho khô, sau đó dùng máy đánh cho bóng. Cảm nhận là xe đánh xong khá bóng, bề mặt sơn sau khi đánh bóng rất trơn, mịn. Tuy nhiên, khi dùng khăn ẩm lau bề mặt thì lớp sáp có hiện tượng mờ, không sáng bóng nữa, lại phải dùng máy đánh lại. Nguyên nhân có thể do đánh chưa kỹ, đã có bác nào dùng thử loại này chưa, chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Thanks các bác.
Dùng Sonax Polish&Wax để đánh bóng vỏ xe được không các pác, em thấy có vẻ không tốt bằng sáp.

Hạng B2
13/5/07
191
5
0
RE: Đánh bóng vỏ xe bằng wax (sáp)

ánh thì cũng bóng đấy, nhưng đánh nhiều quá thì khéo khi lại làm hỏng lớp sơn bóng của xe. khoảng 6 tháng hay một năm hãy đánh 1 lần bác ạ

Hạng C
20/12/06
958
206
43
53
otosaigon.com

Trích đoạn: crown

ánh thì cũng bóng đấy, nhưng đánh nhiều quá thì khéo khi lại làm hỏng lớp sơn bóng của xe. khoảng 6 tháng hay một năm hãy đánh 1 lần bác ạ

wúa chuẩn luôn bác!!!!!!!

Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53

Vậy còn lọai cream CarPro, sản phẩm của Thailand (lọai hộp tròn như cana) bán trong siêu thị thì thế nào các bác?

Hạng B2
30/11/07
433
0
16

nhiểu loại đánh bóng qúa, bác nào kinh nghiệm cho anh em biết nên dùng loại đánh bóng nào để khi gặp những vết xước nhỏ, thì ta có thể tự đánh lấy 1 cách đơn giản nhất ý mà chỉ làm sơn bóng lên, ko làm hại đến làn da vợ 2( ko ra ngoài gara nhé)

Hạng B2
5/4/07
367
0
16

Bác mua làm gì cho mệt ,có hàng rửa xe mới mở .Em qua đấy rửa 2 lần rùi ,các chú ý rửa cẩn thận nhưng hình như mới làm nên chưa có kinh nghiệm lém em toàn phải nhắc .Cả rửa xe và đánh bóng xe bằng wax của 3M có 50k thui .Ấy quên hình như 168 Hồ Tùng Mậu ,cạnh nghĩa trang mai dịch phía bên phải đường

Last edited by a moderator:
Tập Lái
27/5/07
2
0
0

Các chiên gia khuyên nên đánh bóng vỏ xe bằng wax 6 tháng 1 lần sẽ giúp bảo vệ lớp sơn xe khổi các tác nhân gây hại trong quá trình sử dụng. Theo kinh nghiệm của em rút ra được, quy trình đánh bóng xe như sau:
1. Rửa xe thật sạch, bảo đảm bề mặt không báo bụi
2. Phủ một lớp Sonax Polish & Wax, dùng máy mài bóng
3. Cuối cùng phủ 1 lớp Wax, phủ mỏng thôi, tránh phủ dầy. Để bề mặt khoảng 20p cho khô, sau đó dùng máy đánh đến khi bóng, chú ý đánh kỹ vì lớp wax (sáp) này sẽ bám vào bề mặt sơn một lớp khá mỏng, nếu đánh không kỹ khi lau bằng khăn ướt có thể tạo thành lớp mờ.
Chú ý: tránh rửa xe bằng xà phòng, kể cả xịt bằng bọt vì những hóa chất này ăn mòn lớp wax rất nhanh. Nếu có điều kiện chỉ nên rửa xe bằng nước không rồi lau cho kỹ.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83

Có nhiều loại sáp đánh bóng xe. Nếu chọn đúng loại sáp dùng bảo dưỡng sơn thì có thể đáng bất cứ khi nào khi thấy cần bảo dưỡng, không nhất thiết phải định kỳ 6 tháng vì sáp này ko bào mòn lớp sơn.