Status
Không mở trả lời sau này.
Tai_GMFC_2012 nói:
scorp8x nói:
Em quen 1 bác phó tổng bên này thì thấy new scb cũng ổn lau rồi mà :) mấy chú hongkong đã tiếp quản hết
Chứ không lẽ cái anh phó tổng ấy phải nói thiệt với bác là SCB đang căng lắm cho bác nghe ?!
Nếu nguy cấp thì cơ cấu, sáp nhập, chính phủ sẽ lại bơm thêm vốn đối ứng vào thôi.
có vài trăm tỉ thôi mà.

Tổng thống
5/6/07
354
18.621
93
Saigon
con cóc con nói:
Tình hình sao rồi các bác?

tin này hay nè: em nghe ao hồ đồn VIC vừa cầm cái building 400 trẹo Obama để phát hành TP thu về 8000 tỏi trong đó có SCB bảo lãnh phát hành

Chứng tỏ SCB ko chết :D

Hạng B2
15/4/05
263
133
43
Mothers CarCare nói:
sáng nay mới rút tk 2 tỏi từ SCB, rất nhanh chóng, dễ dàng

...vài tỏi thì vô tư rút bác ơi, bác thử gửi 40-50 tỏi đi rồi biết ngay...Western dính gần chục hđ cho vay, mỗi cái vài chục cho tới vài trăm tỏi, chết cứng cả năm nay kìa, IMF cũng thế, củ 500 tỏi...hehe :p

.

Tập Lái
6/12/12
49
1
8
WESTERN CŨNG VẬY HẢ BÁC?
phamtuanvu nói:
Mothers CarCare nói:
sáng nay mới rút tk 2 tỏi từ SCB, rất nhanh chóng, dễ dàng

...vài tỏi thì vô tư rút bác ơi, bác thử gửi 40-50 tỏi đi rồi biết ngay...Western dính gần chục hđ cho vay, mỗi cái vài chục cho tới vài trăm tỏi, chết cứng cả năm nay kìa, IMF cũng thế, củ 500 tỏi...hehe :p

.

Tập Lái
4/4/13
9
0
0
Chuyện này thì chỉ có trời mới biết..hihi
1 Ngân hàng phá sản thì hệ thống ngân hàng sẽ chết hết...loạn luôn đó..dù thế nào nhà nước cũng lo dc hết ah..

Hạng D
8/3/13
1.289
212
63
Nghe các bác luận bàn rất ư sôi nổi,mình cũng nhẩy vô kiếm 01 điểm,theo mình thì:Tình hình tài chánh vừa qua có khó khăn chung cho tất cả các bank,liên kết tài chánh của các bank trong giai đoạn này phãi rất mật thiết và thành thật khai báo với NHNN nếu có khó khăn về thanh khoản,tại sao NHNN lại nhẩy vào can thiệp vào hệ thống bank tư nhân? Theo ngu ý của mình thì trong giai đoạn hiện nay,nếu có một hay vài bank phá sản,sẽ gây hiệu ứng Domino trong nghành bank,NHNN biết được việc đó và không thễ để nó xảy ra cái mà làm sụp đổ nền móng tài chánh,ảnh hưởng như thế nào chắc các bác cũng thấy được..
Vậy là NHNN phãi có giãi pháp cho v/đ này,trước tiên là khám coi sức khoẽ của các bank như thế nào,rồi sau đó mới kê toa thuốc...và 03 bank sát nhập đầu tiên là bank mà NHNN đưa vào chửa trị,nên mình phãi hiểu rằng,đây là đứa con tinh thần của NHNN ủng hộ,đễ cho các bank yếu kém nhận thức được vai trò quan trọng của NHNN mà phãi thành thật khai báo khi được thanh tra...trên lộ trình từ đó trở đi SCB sẽ phãi đi theo hướng kinh doanh có điều kiện giám sát chặt chẻ của NHNN và bank BIDV của nhà nước cũng cử một đại diện ở SCB...
Túm lại mình muốn nói với các bác nào là khách hàng của SCB,hãy an tâm vào chính sách và chỉ đạo của NHNN,chớ không phãi SCB muốn làm gì thì làm đâu...các bác cho xin 01 điểm nha...hihi

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.