Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
15/4/05
263
133
43
...Vâng, SCB thì em tin cũng không đến mức phá sản đâu, nhưng cũng không ngóc đầu dậy nổi để sánh vai với các bank tầm trung (chưa nói top) khác như MSB, VIB, VPB, HDBank...và các món nợ liên NH lớn cũng như các khoản gửi hàng chục, trăm tỉ từ các cty tài chính khác vẫn sẽ treo đó...

@dĩ nhiên 99% là SBV sẽ không để SCB phá sản (nhưng cac bác nên nhớ thông tư mới nhất của NHNN đã có đề cập đến việc có thể cho phá sản bank nhé - điều chưa bao giờ được nhắc đến trước đây). Nhưng để cho nó thành cái thây ma biết đi như các tập đoàn, tổng cty yếu kém thì chắc là có khả năng lớn đấy...

...à, các bác thấy Vinashit nó die trên lý thuyết hơn 3 năm roài mà có cho phá sản hay giải thể không..? rồi nợ thì bộ TC mới đây đã gánh 1 phần và buộc các chủ nợ xóa phần còn lại (thực chất là dân đen như em và các bác è cổ trả nợ cả thôi), Vinalạy cũng rứa...! cơ chế nó không cho phép phá sản dễ dàng đâu...! ...nhìn 2 đống xxx này mà tự suy ra số phận của SCB hen...
.
@riêng các bác gửi vài tỏi đổ lại thì cứ yên tâm mà gửi lấy lãi cao hen, bank nó không vì món $$$ đó mà chơi trò chí Phèo với các bác đâu...! :confused:
.

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/10/07
769
2.747
123
koon1 nói:
SCB chiều nay ba mình gửi 11.3%, lãnh lãi cuối mỗi 3 tháng. Mình can nhưng sợ ông cụ hoảng nên chỉ cho gửi ít thôi, ông cụ trung thành với nó từ hồi còn là Quế Đô
Nhắc tới Quế Đô, hồi xưa ông già em hay gọi nó là ngân hàng Quê Độ :D

Status
Không mở trả lời sau này.