Hạng F
2/3/14
12.226
128.039
113
Mình mua thằng PVI.
Nv đem hồ sơ và biên lai qua, đóng tiền xong hỏi xe a đâu e chụp hình. Mình bảo ko nói trước a có đi xe đâu, chụp cái xe Wave của a đỡ vậy. Nó bảo vậy thôi khỏi a, chả biết nó về bùa sao.
Bảo hiểm pvi mua online được, khỏe re. Với bảo hiểm bắt buộc, điền thông tin , quẹt thẻ, gửi bản điện tử qua email. Cần mới in ra giấy.

Hạng B2
3/6/10
203
6.203
93
Nhắc các anh đọc kỹ post của mình ạ !!
Chỉ là bảo hiểm bắt buộc thôi !!
Bảo hiểm thân vỏ tự nguyện mình chưa tới kỳ tái tục hợp đồng !!
Xe anh 6 mua mới, mà sao kg mua 2 BH 1 lần cho dễ nhớ. Giống như đk và phí đường bộ, đóng cho đồng bộ khỏi quên.

Tổng thầu
1/6/16
2.682
31.527
113
Bake Central Park
bảo hiểm bắt buộc thì hãng nào cũng có phôi sẵn, chỉ điền vào và phát hành được ngay, họ biết mức độ cấp bách là để dùng đối phó nên chuyển ngay. em thấy bên Liberty cũng nhanh vậy.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.040
113
Xe anh 6 mua mới, mà sao kg mua 2 BH 1 lần cho dễ nhớ. Giống như đk và phí đường bộ, đóng cho đồng bộ khỏi quên.
Bh bắt buộc cần có ngay. Bh tư nguyện cần thời gian để get thông tin và lựa trọn cẩn thận.

bảo hiểm bắt buộc thì hãng nào cũng có phôi sẵn, chỉ điền vào và phát hành được ngay, họ biết mức độ cấp bách là để dùng đối phó nên chuyển ngay. em thấy bên Liberty cũng nhanh vậy.
Lý thuyết là như vậy, nhưng nghỉ tết rồi không phải ai cũng sẵn sàng bỏ thời gian ra tra thông tin, viết BH, đóng phong bì, gửi grab...... mà chưa nhận bất cứ một đồng nào !!

Hạng B2
3/6/10
203
6.203
93
Bh bắt buộc cần có ngay. Bh tư nguyện cần thời gian để get thông tin và lựa trọn cẩn thận.

Lý thuyết là như vậy, nhưng nghỉ tết rồi không phải ai cũng sẵn sàng bỏ thời gian ra tra thông tin, viết BH, đóng phong bì, gửi grab...... mà chưa nhận bất cứ một đồng nào !!
Anh 6 thuyệt là kỹ tính, nhưng ok.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.040
113
Ý là có thể bạn kia đóng trước hộ anh Sáu rồi, sau Tết anh Sáu trả bạn ấy
Đúng !!
Khi làm BH tự nguyện trước đây bạn ý cũng đóng tiền trước cho mình rồi chuyển hồ sơ ( hợp đồng có chữ ký và dấu của cty, hóa đơn đóng tiền ..... ) cho mình luôn. Sau đó mình mới chuyển trả bạn ý qua tài khoản.