Hạng B2
3/6/10
203
6.203
93
em hay ngồi lặng lẽ ở quán cafe đối diện, nhìn anh Sáu tưới hoa tỉa cành trong những chiều tà, cảm thấy bình yên lạ.
Muốn khen anh 6, nhưng kg có nhiều/ đủ thời gian.

Hạng D
29/6/04
1.115
9.100
113
Việt Nam
www.mail.yahoo.com
Tiện em hỏi luôn hình như bảo hiểm bắt buộc giá lung tung (ko như qui định của bên bh tự nguyện là 1.5% tuỳ deal gỉam xuống).

Em mới mua BHTNDS cho 2 xe.
Xe mới tinh có 480k/năm
Xe cũ chạy 9 năm 850k/năm.

Hạng D
14/8/11
4.167
88.043
113
Chưa đóng tiền thì anh bị gì tự xử nha, hdong ko hiệu lực khi phí chưa thanh toán.
Với bh tự nguyện thì đúng vậy !! Kể cả ký hợp đồng xong rồi thì hợp đồng chỉ có hiệu lực sau khi nộp tiền vào tài khoản của cty.

Hạng C
30/1/13
729
19.764
93
Liberty trước nửa tháng là có nhân viên nhắc tái tục òi :D
Thà vậy còn hơn bị trễ rồi lại phải làm lụi.
Với em thì BV hay đại lý đó ko đáng đc điểm +
Ah mà anh nói đến bh bắt buộc thì còn dễ hơn, giờ chẳng chú X nào xét cái đó. Hoặc ra cây xăng cũng mua được :D

Hạng D
29/6/15
4.922
15.795
113
39
Khổ nhuể! PTI mình mau bao nhiêu năm nay, cứ đến hạn là họ chuyển bưu điện sẵn hết về nhà.
Việc còn lại là confirm thông tin, chuyển khoản thanh toán thoy.
Claim cũng đơn giản, vứt xe vào hãng ký vài tờ giái rồi chỉ những chỗ cần làm, đi về vài ngày sau lên nhận xe thoy

Hạng D
13/1/12
2.667
91.313
113
Lúc mua ai cũng khen ... đụng chuyện đi rồi nó hành cho ra nước ....

Hạng D
30/12/18
1.371
30.343
193
33
Hồi mua bảo hiểm thân vỏ xe m6. Được anh bạn giới thiêu một bạn ở Bảo Việt. Thủ tục thấy nhanh gọn, tư vấn nhiệt tình rõ ràng. Vừa rồi mình làm bảo hiểm xe thấy tư vấn viên cũng nhiệt tình, bảo hiểm tại chính hãng và thanh toán đúng hẹn. Thấy hài lòng.
Tối hôm qua ( 27 tết ) kiểm tra toàn bộ giấy tờ xe ( m6. Thường có thói quen kiểm tra xe trước một chuyến đi xa ) chợt giật mình thấy bảo hiểm bắt buộc đã hết hạn hơn nửa tháng !! ( nhanh thật, mớt đó mà đã hơn năm rồi ).
Giờ này thì các công ty đã nghỉ hết. gọi điện thoại cho bạn Bảo Việt với ít hy vọng là lấy sớm. Bạn ý nhận điện thoại và nói dù cty đã nghỉ rồi nhưng sớm mai sẽ cho người giải quyết.
Sáng nay, có nv của BV gọi mình sớm và nói đã chuyển giấy chứng nhận BH cho mình qua grab.
Giờ m6. Nhận giấy với đầy đủ dữ liệu chính xác. Mình chưa trả bất cứ số tiền nào kể cả tiền grab. ( chắc sau tết mới hỏi Tk để trả cho bạn ý ).
Rất hài lòng !!
Mình thấy đa số các hãng BH đều nhận được những lời phàn nàn về dịch vụ. Nhưng có lẽ vấn đề cơ bản vẫn là cách làm việc của nhân viên chứ ko phải là chính sách của hãng.
Nếu hãng nào sở hữu nhiều người giống em đại lý BH cho mình ở BV mình tin sẽ ổn.
Lần tái tục hợp đồng tiếp theo mình sẽ làm ở BV. Nếu em này chuyển tơdi hãng nào...mình sẽ mua bảo hiểm của hãng đó !!
View attachment 1837421
Anh à bảo hiểm có kênh bán qua đt mà, bảo hiểm chỉ có giá trị khi anh thanh toán tiền bảo hiểm có hóa đơn thôi, nên vậy là bình thường nhen :p, kiểm tra đăng kiểm còn hạn ko anh