Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Không biết có ai giống mình không chớ nếu camera hành trình thì phải là hành trình đúng nghĩa, còn quay thể thao thì phải thế thao, sinh ra phải làm tốt nghĩa vụ của mình không lai tạp như thế mới làm đúng nhiệm vụ của mình được, chớ 4K mà soi biển số 6m không rõ thì hơi mệt.

Mà hành trình thì cũng không cần chi tới 4K, máy mình để 720 thôi không cần chi 1080 mà đã nét đủ xài và lấy thông tin cho anh nào vô tình lọt vào ống kính

• Like
Reactions: nta139
Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Thêm cái quay đêm, đường đồi núi hẻo lánh không một bóng đèn đường
Hiệu năng đi kèm với giá cả phải nói là quá hợp lý. Hàng tàu nó siêu giỏi, nhái đủ thứ mà chả bị bố con thằng nào nó sờ được vào gáy.

Không ổn rồi, em xem 2 clip của bác thì em thấy chất lượng của anh Mì Tàu vẫn chưa thể sánh với Polaroid hàng Mẽo nha. Trong clip ban ngày của bác anh Mì cho hình ảnh rõ hơn là do thuật toán đẩy độ sắc (Sharpness) lên cao nhưng soi mấy tán lá và chữ thì thấy rõ là nó ko cung cấp nhiều chi tiết như Polaroid. Chữ nhòe tè le cho dù có đẩy sharpness lên cao cũng vô nghĩa.

Đánh giá camera hành trình kiêm camera thể thao Polaroid S205W

Cái ban đêm của bác nè, mấy cái thanh cổng nhà nó bệt thành một màng luôn

Còn của em nè, khoảng cách xa hơn vẫn soi đc sọc chưa bị bệt thành mảng nha.

Em xem clip so sánh trên mạng anh Mì Tàu của bác với anh Tàu X9 cũng có tiếng ở khoảng quay ban đêm thì em thấy anh Mì Tàu của bác xóa nhiễu bét nhè luôn. Cái trong bác nói ở đây em đoán là ko có nhiễu, mà thuật toán xóa nhiễu của anh Mì xem ra hơi mạnh tay quá.

http://genk.vn/do-choi-so/tren-tay-...-ban-moi-chat-luong-moi-20160325160857613.chn

Cái nữa là pin anh mì Tàu của bác dung lượng y chang con X9, quay pin rời đc 10 phút là hết pin. Đúng nghĩa chưa đi chợ đã hết tiền. Mì Tàu của bác cũng ko có tặng bộ phụ kiện hơi bị ăn tiền như Polaroid luôn.

Nói chung em thấy bác bị cái giá quá hớp của anh Mì Tàu làm ảo tưởng sức mạnh roài.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: car414 and nta139
Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Oạch, giờ xem lại cái clip đã bị ông tướng youtube chỉnh sửa nhìn kinh quá.... Chả là mới upload lên xong nó hỏi mình là nó nhận thấy cái video có thể bị rung, bạn có muốn chỉnh sửa không? em chơi luôn là có... giờ thành ra kết quả không chấp nhận được, lần sau em up sẽ không dại chơi cái auto edit videos này nữa.
Chứ mấy cái clip em copy trong thẻ ra xem trên PC em mượt mà lắm.
Mà công nhận cái giá của nó hấp dẫn thật...

Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Em đang tính lấy thêm con này làm camera phía sau.
Bác cho hỏi là khi mình tắt máy xe (ngắt nguồn sạc vô camera) thì camera sẽ cho mình chọn option như thế nào?
- Tắt luôn
- Tiếp tục quay cho đến khi hết pin
- Hay vô chế độ motion detection
- Hay hiện lên thông báo: chạm vào màn hình sẽ tắt, nếu không sẽ chuyển qua motion detection trong vòng 10 giây tiếp theo.
- Hay..... :D
Đơn giản tắt máy cam tắt, mở máy cam mở, mún quay hết pin thì bác bấm mở thủ công đc 10p.
Công nhận tụi khựa hay thật, hoạt động đơn giản lắm.

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
Oạch, giờ xem lại cái clip đã bị ông tướng youtube chỉnh sửa nhìn kinh quá.... Chả là mới upload lên xong nó hỏi mình là nó nhận thấy cái video có thể bị rung, bạn có muốn chỉnh sửa không? em chơi luôn là có... giờ thành ra kết quả không chấp nhận được, lần sau em up sẽ không dại chơi cái auto edit videos này nữa.

Nói chung ở góc độ cam hành trình thì em xác nhận Mì Tàu ngon bổ rẻ thật. Em là ng dùng phổ thông em cũng chơi chứ ko bỏ ra 3-4 tr mua hàng Papago Đài Loan thêm vài tính năng chả mấy khi dùng như cảnh báo làn đg, cảnh báo va chạm,... Nhưng xét ở góc độ 2 trong 1, camera hành trình kiêm camera thể thao cho ra hồn thì em vẫn thấy con Polaroid này hấp dẫn.

Có thể Polaroid quay ko đẹp đc như Hero GoPro là do cảm biến nhỏ. Nhưng chính cái cảm biến nhỏ này giúp nó bền hơn. Như con GoPro em cũng từng xài như cam hành trình cắm trên xe suốt thì cảm biến nhanh nóng, hay đứng máy và sau một thời gian cảm biến bị xuống làm màu clip vàng khè lun.

• Like
Reactions: nta139 and p950q
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Bác bấm chụp thử 1 tấm hình buổi tối lên xem thử coi bác, chụp từ file video gốc đó bác.

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Cái Yi của xiaomi phải mua dc bản quốc tế có tiếng anh update dc mới ngon bản china xài chán
Hi Bác, cái Yi Cam bản Trung hay bản QT đều xài ngon lành như nhau và có thể úp sang ver US được vô tư nhé bác. Em đang xài 1 cái đây, độ nét phải nói là hài lòng.

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Bác xài Xiaomi Yi phiên bản tiếng Hoa hay tiếng Anh vậy ?
Thanks
Mua trúng bản tiếng Hoa và tự úp fimver sáng US. Đơn giản và dễ thực hiện lắm bác.

Hạng D
26/8/13
1.947
5.496
113
42
Biên Hòa - Đồng Nai
Hi Bác, cái Yi Cam bản Trung hay bản QT đều xài ngon lành như nhau và có thể úp sang ver US được vô tư nhé bác. Em đang xài 1 cái đây, độ nét phải nói là hài lòng.

coi lại video nhìn thấy rõ biển số xe trước ko bác?