Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Không ổn rồi, em xem 2 clip của bác thì em thấy chất lượng của anh Mì Tàu vẫn chưa thể sánh với Polaroid hàng Mẽo nha. Trong clip ban ngày của bác anh Mì cho hình ảnh rõ hơn là do thuật toán đẩy độ sắc (Sharpness) lên cao nhưng soi mấy tán lá và chữ thì thấy rõ là nó ko cung cấp nhiều chi tiết như Polaroid. Chữ nhòe tè le cho dù có đẩy sharpness lên cao cũng vô nghĩa.

View attachment 489085

Cái ban đêm của bác nè, mấy cái thanh cổng nhà nó bệt thành một màng luôn

View attachment 489087

Còn của em nè, khoảng cách xa hơn vẫn soi đc sọc chưa bị bệt thành mảng nha.

View attachment 489088

Em xem clip so sánh trên mạng anh Mì Tàu của bác với anh Tàu X9 cũng có tiếng ở khoảng quay ban đêm thì em thấy anh Mì Tàu của bác xóa nhiễu bét nhè luôn. Cái trong bác nói ở đây em đoán là ko có nhiễu, mà thuật toán xóa nhiễu của anh Mì xem ra hơi mạnh tay quá.

http://genk.vn/do-choi-so/tren-tay-...-ban-moi-chat-luong-moi-20160325160857613.chn

Cái nữa là pin anh mì Tàu của bác dung lượng y chang con X9, quay pin rời đc 10 phút là hết pin. Đúng nghĩa chưa đi chợ đã hết tiền. Mì Tàu của bác cũng ko có tặng bộ phụ kiện hơi bị ăn tiền như Polaroid luôn.

Nói chung em thấy bác bị cái giá quá hớp của anh Mì Tàu làm ảo tưởng sức mạnh roài.
- về ban ngày thì bác không có hình để so sánh với YI (hàng tàu) nên em không có ý kiến. (em dự là nếu chữ ở rìa như vậy thì cũng không hơn được đâu, trừ khi xe đứng yên)
- về ban đêm: của bác là trong phố, nó khác ra ở nơi mà chỉ có ánh sáng từ đèn xe nhé; đêm nào đó, bác cứ chạy 1 phát ra chổ nào không đèn sẽ thấy ngay và luôn; (cam cùi của em chạy trong phố cũng đẹp lung linh, ra Mỹ Phước Tân Vạn gần như chỉ còn thấy trước đầu xe thôi)

• Like
Reactions: Nghiatvt
Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
Oạch, giờ xem lại cái clip đã bị ông tướng youtube chỉnh sửa nhìn kinh quá.... Chả là mới upload lên xong nó hỏi mình là nó nhận thấy cái video có thể bị rung, bạn có muốn chỉnh sửa không? em chơi luôn là có... giờ thành ra kết quả không chấp nhận được, lần sau em up sẽ không dại chơi cái auto edit videos này nữa.
Chứ mấy cái clip em copy trong thẻ ra xem trên PC em mượt mà lắm.
Mà công nhận cái giá của nó hấp dẫn thật...
cái clip gốc - nếu bác không xóa - hình như là vẫn còn trên youtube. bác vô trình quản lý video kiểm lại thử (có thể hoàn nguyên/undo/rollback trở lại clip gốc);
p/s: clip up lên youtube luôn luôn được chỉnh lại; clip gốc thấy hạt (noise) khá nhiều, sau khi lên youtube mịn hết...

Tập Lái
22/6/16
1
0
1
38
Thêm cái quay đêm, đường đồi núi hẻo lánh không một bóng đèn đường
Hiệu năng đi kèm với giá cả phải nói là quá hợp lý. Hàng tàu nó siêu giỏi, nhái đủ thứ mà chả bị bố con thằng nào nó sờ được vào gáy.
cllp rung quá , coi toi chong mat luon

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
15/6/15
21
11
3
S205W được làm phần lớn từ vật liệu nhựa nhám để chống trầy xước, nhưng cảm quan thì em thấy vật liệu nhựa sử dụng trên S205W không được cao cấp như GoPro

Hạng C
3/9/07
550
2.200
93
- về ban ngày thì bác không có hình để so sánh với YI (hàng tàu) nên em không có ý kiến. (em dự là nếu chữ ở rìa như vậy thì cũng không hơn được đâu, trừ khi xe đứng yên)
- về ban đêm: của bác là trong phố, nó khác ra ở nơi mà chỉ có ánh sáng từ đèn xe nhé; đêm nào đó, bác cứ chạy 1 phát ra chổ nào không đèn sẽ thấy ngay và luôn; (cam cùi của em chạy trong phố cũng đẹp lung linh, ra Mỹ Phước Tân Vạn gần như chỉ còn thấy trước đầu xe thôi)

Em thấy trong clip bác p950q bật cả pha thì độ sáng phần cánh cửa nhận đc có khi còn hơn cả cái hàng rào trong clip em ấy chứ :))

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
11/8/15
1.619
1.666
113
Thớt này hàng mẽo mà mấy anh hàng khựa cứ vào, mẽo chết sao các bác, thôi e kết luận lại nhé, hàng khựa chất lượng muôn đời ko bằng hàng mẽo, nhưng thú thật e chưa bao giờ dám bỏ tiền ra mua cam mẽo. Còn giá tiền thì ông là usd, ông nhân dân ẹ nên ko thể so sánh được.:3dmatkinh::3dcuoi::3dnhiumaygif:

• Like
Reactions: nta139
Hạng B1
16/12/13
85
32
18
í hồi tối mình thấy mình nhớ có thấy 1 bác hướng dẫn Eng với fw nhưng đang coi euro nên không copy, giờ đâu rồi các bác ơi :(

Hạng B1
27/3/15
82
53
18
38
Mình hướng dẫn 2 lần, mà bị del rồi bác kaka

Hạng B2
26/12/15
134
98
38
í hồi tối mình thấy mình nhớ có thấy 1 bác hướng dẫn Eng với fw nhưng đang coi euro nên không copy, giờ đâu rồi các bác ơi :(
Đây bác, chịu khó đọc kỹ và chuẩn bị kỹ tí nhé: https://dashcamtalk.com/xiaomi-yi-dash-cam/
Phần quan trọng nhất là khi tải cái FW.bin có dung lượng hơn 2 MB thì bác phải dùng Winrar mở nó ra, giải nén cái file fimware.bin bên trong có dung lượng hơn 9MB rồi mới copy vào thẻ nhớ nhé.
Đây là link clip hướng dẫn trên youtube: https://www.youtube.com/watch?v=8w-TTXOrey8
Tóm tắt:
Warning - there is a chance you will irreparably damage your device. I am not responsible for any problems.

Instructions:

1. Get a Desktop/Laptop, SD Card Reader, microSD Card and a minimum 1amp microUSB charger ready

2. Copy the serial number from the menu/label on the bottom of the camera. Take only the first 14 characters.

3. Write the serial number into a word processor and change the letters “CN” into “US”

4. Save as “SN.txt”

5. Create a blank file and name it “engmode”, no file extension.

6. Copy both files onto your SD card.

7. Insert the SD card back into the camera and power it on using your USB charger.

8. Once you see the engineering menu, scroll down until you see number 8 - Exit. Select it.

9. Go into the regular settings menu and select factory reset. If it doesn't reboot try turning off the camera manually. If it fails press the "reset" button the side of the camera next to the microUSB port.

10. Once it reboots, exit ENG mode again and enter the settings menu and check if your serial number shows “US”

11. If good, power off your card and insert it back into your reader. Format it.

12. Download the “FWCARC10.bin” file from XiaoYi’s page: http://www.yitechnology.com/firmware_...

13. Add the .zip file extension by renaming by file.

14. Unzip this file using your favourite program (7-Zip, WinRAR, Windows).

14. Add the .bin extension to the 10MB file you extracted.

15. Copy this file to your SD Card.

16. Insert this card back into your card and power it on again using the power cable.

17. Your camera should start updating your camera, once finished, accept all prompts.

18. Format your card and you are finished!
Chúc bác thành công, nếu có gì thắc mắc bác cứ hỏi tẹt.

• Like
Reactions: toiyeuvo2