Hạng C
21/7/13
764
758
93
Sẵn tiện các bác cho em hỏi, em định lắp camera hành trình, ngân sách dưới 4 triệu, các bác tư vấn giúp em cam nào đầy đủ tính năng, 2 cam trước sau, độ bền ổn ổn được không ạ? Trên thị trường giờ loạn quá, review với quảng cáo lẫn lộn, chả biết đường nào mà lần.
Em dùng Vietmap A45 HD, giá 2.x triệu, 2 cam trước sau. Cam sau làm cam dze luôn, tích hợp luôn phần mềm dẫn đường S1 của Vietmap, cảnh báo tốc độ.... nói chung búa xua... Bảo hành suốt đời.
www.vietmap.vn/Product/PND/VietM
Đánh giá camera hành trình "siêu cấp" Urive Albatross 4!

Hạng C
13/11/11
528
792
93
Sài Gòn
- Nếu anh chủ đi chăn gà thì em thấy không nên vì mấy anh trên này xài Cam chắc lâu rồi, như tôi thì xài cũng 3 đời rồi nên anh không chăn gà được trên đây đâu.
- Nếu anh chỉ muốn review vô tư cho anh anh biết với những thông tin anh đưa ra thì tôi hoan nghênh vì anh cũng có đầu tư, tuy nhiên anh đọc ca-tô-lô hướng dẫn chưa kỹ vì làm gì có cái Cam nào RESET thẻ nhớ khi đầy? nếu có chức năng này thì Cam này ko đáng giá 1 đồng, nó chỉ ghi đè lên thôi bác ạ.
- Anh nào có tiền thì cứ mua thôi, xe ngon, Cam ngon là đúng rồi.
Tôi dám chắc trên đây có anh bỏ ra 13 triệu để mua cái Cam này chắc có anh chủ vài vài anh nữa thôi, vì tôi thấy nó cũng không có gì đặc biệt cả.

SPO confirmed
Hạng C
16/6/10
973
257
43
Lương Sơn Bạc
e mà liệt kê tính năng con cam tàu trung ương shadow 2s lên thì bác chủ khóc thét hehe chip Sony nhưng sony j nữa,của e cũng model đó mà chip Sony Ex291 thì lại mắc hơn Sony imx323

Tập Lái
22/8/14
42
51
18
HCM
quocteav.com
Em thấy 90% các hãng sản xuất Camera đều sử dụng chip Cmos của Sony. Mọi tính năng này ở những Camera tầm 5t đều có hết. Cái quan trọng của Camera là độ Lux và ISO thì kg thấy bác nhắc tới ở Camera này.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Khả năng tự động ghi hình khi xe gặp lực tác động hoặc có người đi xung quanh xe lúc xe đang đậu (tắt máy) thông qua các cảm biến <<< e cũng dự gắn Cam nhưng còn mù tịt về chức năng cũng như loại nào, chức năng này các loại Cam khác cũng có luôn sao. Cam sẽ tự ghi hình khi có ngừoi xung quanh khi xe đã tắt máy sao các pác?
Cam của em đậu xe buổi tối chỉ cần đi bộ tới gần đầu xe là nó tự động bật nên ghi hình rồi. Chả cần phải lực tác động luôn.

TNA confirmed
Hạng B2
27/7/16
246
205
43
Lúc trước em cũng đã nghiên cứu camera hành trình khá đắn đo khi mua.. Sau khi e tham khảo và phân tích 2 dòng BLACKVUE và IROAD đều của HQ thì cam hành trình em vẫn đánh giá IROAD cao hơn tại thời điểm hiện tại.. Lí do mẫu thiết kế mới của blackvue ko cứng cáp bằng model cũ và chip cảm biến sony đã giảm xuống còn 2.1.
So với dòng bác chủ đánh giá thì con IROAD T10 có hết từ night vision , ADAS, FULL HD trước sau, góc quay cũng rộng hơn với cam trước 155 độ. chưa kể cảm biến SONY EXMOR SENSOR 2.4 cả trước lẫn sau, xem qua app trên điện thoại di động.
Với vài dòng xe như dòng xe Eco Sport luôn có điện thì cam sẽ auto ngắt khi điện áp bình ắc quy xuống thấp... tính năng khá hay ko biết cam 13tr của bác chủ có ko.
Còn mấy cái tự động format thẻ nhớ thì giờ cái nào chả có ..
giá em mua con IROAD T10 là 9tr full option.. có thể cao hơn các dòng khác. nhưng em nghiên cứu về thông số so với các dòng khác thì e chấp nhận.. Còn dc tặng cả cái sạc điện thoạim IPAD 3.1A ..
có dòng thấp hơn là IROAD V9 thì phải.. cấu hình y chang chỉ ko có cái màn hình thôi.. giá 7tr8 nhưng em đôi khi muốn xem trực tiếp nên chọn dòng có màn hình...

Em xin bổ sung clip ban ngày :
Ban đêm :
Bác @pentakill nói chuẩn
Cái CHT của chủ thớt 13tr chỉ có cái giá là hơn Iroad và Thinkware. QC muốn hiệu quả phải chứng minh thông số và thực tế.

Hạng D
7/10/09
1.314
1.587
113
Thành Phố Huế
Thông cảm cho bác ấy lần đầu tiên lao vào nghề quảng cáo và cái hay là thớt này trở thành quảng cáo cho các loại camera hành trình khác.