Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi
RE: Đánh giá chất lượng xe Vitara

Nói chung là đi cũng được, vì nó vừa túi tiền. Còn cái đo áp suất lốp của Lien Xo, các bác mua ở đâu chỉ cho tôi với? Làm sao các bác chỉnh xăng chỉ còn 10L /100km được nhỉ. Tôi đi vẫn 12,5 -13L.
Máy móc và một số đồ madein Nhat đấy, thế cũng an ủi mình rồi. Chắc là đi đựoc 5năm.

Hạng B2
14/9/04
114
0
0
Ha noi

To bác VitaHN: bác chỉ bơm lốp có1,8kg thôi à? Đi có bồng bềnh lắm ko? Tôi thấy một số trang web của Suzuki nói là bơm 2kg đi trong thành phố, nên tôi bơm 2kg. Trong khi trong sách hướng dẫn sử dụng chỉ có 1,6kg. Ko biết thế nào?

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Theo hướng dẫn thì chỉ bơm 1.6 thôi. Theo tôi bơm 1.8 thì hợp lý vì khí hậu mình nóng lắm. Ngoài trời có lúc lên hơn 40 độ. Nếu bác bơm căng quá thì sẽ hại lốp lắm đấy. Tôi cũng muốn bơm căng một tí cho nó đỡ tốn xăng nhwng tính lại thì cũng không nên. Bcá nên nhớ là nó cho 1.6 là ở nhiệt độ bình thường đấy, khi nóng lên thì áp xuất sẽ tăng lên.

Hạng C
21/11/03
913
6
18
Hà Nội
Visit Site

Nên bơm lốp xe khi đang nguội, hoặc chưa chạy quá 1-2km, như thế áp suất mới chuẩn các bác ạ. Còn khi đã chạy nhiều rồi thì cũng khó nói là áp suất là bao nhiêu, vì còn phụ thuộc nhiệt độ của lốp, mà nhiệt độ thì cũng khó đo (chẳng nhẽ lại kiếm 1 cái nhiệt kế nữa?)

Hạng B2
12/4/05
106
0
0
tp ho chi minh

bac ui, cho minhbiet dia chi de thang e minh co ra ngoai do nho no mua dum cam on bac nhieu nha, san cho minh hoi vao vietkey o dau cho minh biet voi

Hạng B2
11/4/05
347
1
16
Hanoi - Vietnam

Bác hỏi cái này khó đây. Vấn đề là PC của bác đã cài Vietkey hay Unicode chưa. Nếu cài rồi mà ngoài Desktop chưa có biểu tượng thì bác vào Program File mà khởi động. Còn nếu chưa cài thì bác phải kiếm đĩa chương trình hoặc lấy từ máy khác vào. Còn địa chỉ của Gara Quý hạnh là 349 Trần Khắc Chân. Chúc bác chữ có dấu

Hạng B2
12/4/05
106
0
0
tp ho chi minh

cám ơn bác vitahn nhieu nha, ra đó thằng e mình nói là hết hàng rồi. cám ơn bác nhiều nha. cho mình địa chỉ đi co dịp đi công tác ra đó mình ghé thăm bác ok chào bác nha:D