Hạng B1
30/10/10
63
19
8
Sao bao ngày nghiên cứu em Sò lông máy dầu, hôm qua mình ra Kia Đà nẵng định cọc em máy dầu, ưu tiên màu xanh>>>trắng. Sau khí tư vấn khí thế 1 hồi thì chú sale dội cho 1 xô nước lạnh là cả vn từ đây đến cuôi năm chi có màu nâu, vàng, đỏ máy dầu. Muốn màu khác chỉ có máy xăng. Chấm hết. Nhục thiệt...Cầm hơn 1 tỷ mà mua con xe ko cho chọn màu. Bác nào sale bên kia vào cho biết sự thật giúp, nếu chúng nó lừa tình mình sẵn sàng qua tỉnh khác mua

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B1
30/10/10
63
19
8
Màu mình đa nói rồi rồi ưu tiên xanh ku9 sau đó là trắng, cọc hôm nay, xe lấy trước tết là được bác ahj

Hạng D
31/5/14
3.458
4.284
113
hôm em đi có khuyen mãi "có tặng gối đầu" mà cũng hết hơn 700k còn thèng ban em nó xe kia forte mà hết có 300 mấy ,móa nghĩ mà tức ,hay là km càng cao nhiều bd càng nhiều ,xe em giờ là 36k km rồi hẹn đến 38k bd chắc nó lại liếm em thêm 1chai nữa quá
mà bác cho hỏi xe em thì nên thay nhớt nào tại em ít đi lắm ,em nghe nói có mấy loại nhớt

nhớt 2B thì em rành chứ nhớt 4B em bó tay, chưa dám làm liều với lại lò mò vào trong chỗ làm xe là bị đuổi nên ko dò hỏi được gì
Tuỳ vào dung tích máy, sử dụng lượng nhớt khác nhau => ảnh hưởng đến giá tiền. Nên bác khỏi so sánh làm gì cho mệt, 400k bằng chầu nhậu nhỏ. Lo hưởng thụ cho sướng cái thân thôi bác :D

• Like
Reactions: chickendau
Tập Lái
27/10/16
4
1
3
41
Thường thì nút đó nằm ngay khu vực cần số, vị trí gần P bên trái. Vì P là parking: khóa hộp số, nên nút này cũng sẽ nằm gần P để dễ dàng thao tác trả về N kéo xe khi bị kẹt hộp số. Một số xe nhập hoặc xe Đức sẽ giấu nút này bên dưới, phải cạy lên mới thấy và tác động được nha bác.
xe của em chỗ đó ko có nên em mới hỏi.

Hạng C
15/11/11
809
925
93
nhớt 2B thì em rành chứ nhớt 4B em bó tay, chưa dám làm liều với lại lò mò vào trong chỗ làm xe là bị đuổi nên ko dò hỏi được gì
Tuỳ vào dung tích máy, sử dụng lượng nhớt khác nhau => ảnh hưởng đến giá tiền. Nên bác khỏi so sánh làm gì cho mệt, 400k bằng chầu nhậu nhỏ. Lo hưởng thụ cho sướng cái thân thôi bác :D
mình mỗi lần đem xe vào bảo trì ở GV đều vào xem anh em kỹ thuật làm và hỏi thăm nhiều thứ. Chả thấy ai nhắc gì cả.

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng B2
11/8/07
295
210
43
khiếp bảo dưỡng 40k CUV gần 5tr mà, trong khi xe class A 20k 6-7 tr. Bác xem có bị thuốc ko vậy
em có lưu lại hết hoá đơn mà,xem tới xem lui cũng không thấy thuốc chỗ nào,hic,em làm tại chevrolet dạ nam,q8,từ lúc mua xe tại đó,đến giờ chỉ làm ở đó.
chỉ có 1 lý do là bảo dưỡng của hãng giá cao thôi.

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
em có lưu lại hết hoá đơn mà,xem tới xem lui cũng không thấy thuốc chỗ nào,hic,em làm tại chevrolet dạ nam,q8,từ lúc mua xe tại đó,đến giờ chỉ làm ở đó.
chỉ có 1 lý do là bảo dưỡng của hãng giá cao thôi.
Mình thì nói ko với Gm Vn dù xe chạy đầm rất thích. Đại lý cắt cổ k.h sau khi bán đc xe. Cứ so với Kia thì thấy phí bảo dưỡng bên đó mắc ntn.

Hạng D
15/10/09
1.089
882
113
10
Thật ra em cũng xin chia sẻ đôi chút về quy trình của những bài viết dạng này.

Mục đích của em khi cất công đi viết những bài như thế này là để các bác có thông tin Tham Khảo là chính vì mỗi chủ xe sẽ có mỗi ý kiến và đánh giá riêng về xe của mình theo mỗi cách nhìn riêng. Người thì rất quý xe và tìm hiểu kỹ sẽ cho những nhận xét chi tiết và "sâu" hơn còn người xem xe chỉ là phương tiện di chuyển đơn thuần sẽ nhìn nhận ở một khía cạnh khác, mỗi người một hoàn cảnh sử dụng khác nhau. Chung quy lại thì thông tin các bác chủ xe đưa ra sẽ là thông tin Tham Khảo cho người đọc.

Riêng về ý kiến là bài Quảng cáo hay Pr gì gì đó thì em cũng thấy bình thường vì các bác cứ đọc và nghĩ đơn thuần cũng do một phần bị mất lòng tin. Em xũng xin chia sẻ một chút về quá trình để có những bài viết dạng này.

Đầu tiên là em sẽ chọn ngẫu nhiên một Thành viên nào đó mà em biết là đang sử dụng xe gì, em cố gắng chọn các bác càng lâu năm hoặc xe đi càng nhiều càng tốt để có những đánh giá tổng quan về xe hơn. Em sẽ gửi thư mời xin SDT và hẹn Cafe. Nếu bác chủ xe không có thời gian hoặc thấy không thoải mái thì em Cảm ơn rồi thôi. Nếu bác chủ xe sẵn lòng chia sẽ thì em sẽ hẹn Cafe để gặp và lắng nghe những đánh giá khen/chê và những câu chuyện xoay quanh cái xe và cuộc sống của họ (phần này là em thích nhất)

Trước khi bắt đầu câu chuyện thì em đều giải thích và nhấn mạnh với chủ xe rằng "Em gặp bác và xin những ý kiến của bác về chiếc xe mà bác đang sở hữu với mục đích chia sẻ thông tin với thành viên OS nói riêng và người đọc nói chung và không nhằm mục đích PR hay dìm hàng. Vì vậy, bác cứ thấy sao về xe cứ chia sẻ chân thật, không phải ngại gì hết"

Sau khi phỏng vấn xong em sẽ về viết bài. Trước khi đăng bài, nếu chủ xe yêu cầu em sẽ gửi bài cho xem trước để xem có đúng với những gì chủ xe đã nhận xét hay không hoặc nếu thiếu/dư thì chủ xe bổ sung hoặc cắt bỏ. Khi lên bài em cũng sẽ gọi để chủ xe vào xem và xác nhận lần nữa.

Bác @dunghailua@viettien1987 đang đi xe gì ạ ? Nếu có dịp em xin hẹn các bác Cafe để hiểu rõ hơn về cách làm việc của em và xin đánh giá của các bác về chiếc xe mà các bác đang sở hữu.

Bác @D23 thì em biết là đang đi Na VL rồi ạ. Về vấn đề tiêu hao nhiên liệu thì đó là vấn để luôn gây tranh cãi nên em cũng xin không giải thích thêm vì mỗi xe, mỗi người lái sẽ có một kết quả khác nhau vì điều kiện vận hành khác nhau.

Cảm ơn các bác !
Mình chỉ góp ý thôi không có ý gì , từ từ tiến bộ ,nhưng bác nên đam mê tìm hiểu sâu hơn thì bác mới đặt câu hỏi hay và sẽ có câu trả lời đúng chất .
Mình kinh doanh về xe và đam mê nên hiểu chút chút thôi

• Like
Reactions: MinhQuan