Hạng C
23/10/14
803
495
63
69
Của bền tại người, quả không sai. Nhiều xe mới, xịn mà phải phẫu thuật rồi...

Hạng D
16/11/09
1.980
607
113
Premacy AT hay gặp lỗi hộp số. Chả biết có bác nào có kinh nghiệm sửa lỗi hộp số Pre. chưa?

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng C
15/6/16
844
1.121
93
40
Tuy tuổi đời e này khá dài nhưng thời sử dụng quá ít. Với 86k km chưa thể nói đc gì và có bền hay k bền. Năm ngoái e bán chiếc Lacetti EX 2009 chạy đc hơn 120k km mà máy vẫn còn khỏe, dàn nhún có xuống cấp nên e bán luôn chứ k thay còn lại chẳng hỏng hóc gì ngoại trừ thay curoa cam. E mua lại Carens SX 2011 lúc mua xe đc 57k km, giờ đi đc hơn 80k km vận hành vẫn bình thường. Xăng đg trường dưới 8LIT. Tp 12lit.

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Jolie1999
Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Xe đã sử dụng đc 13 năm mà mới đi có 8,6 vạn km thì là quá ít. Như trong bài ghi cuối tuần mới dùng để đi chơi thì chắc trong tuần nằm trùm mền suốt. Đi ít như vậy thì xe còn ngon em thấy cũng ko có gì lạ. Nếu đi cẩn thận và chịu khó chăm sóc em nó thì xe còn ngon hơn nữa. Hồi xưa trước khi mua xe thì em cũng đã lái thử em này và so sánh trực tiếp với xe Grand Livina thì em thấy Grand Livina đẹp hơn, hàng ghế thứ 3 em ngồi thử thấy thoải mái hơn (em cao 1,73 m nặng 60 kg). Về vận hành thì Grand Livina cảm giác lái thấy thích hơn nên em dẫn phụ thân phụ mẫu đến xem xe và lái thử cùng. 2 cụ cũng hài lòng thế là xuống tiền cưới em nó luôn :)
Grand Livina em cảm nhận ngoại thất chả có gì, xấu hơn Pre nhiều dù nó mới hơn Pre cả 5-6 năm, máy mới hơn cũng 1.8 thì phải. Nội thất cũng chẳng có gì.
So sánh hai chiếc khác đời nhau quá thì cũng hơi ko phù hợp, nhưng theo em vẫn thích Pre hơn dù em nó cũ, được cái em dư tới hơn 200 tr để lo vấn đề khác, còn hộp số AT 4 cấp của Premacy nếu đi quen thì nó vẫn mượt và êm như 6-8 cấp :)

1. Phuộc yếu - nên thay phuộc của Laser vào cao thêm 3-4 cm và đẹp hẳn ra.
2. Ồn - thay lốp Michellin vào thì êm như Lé xẹ
3. Gầm thấp: Nhìn vậy thôi chứ khó cạ gầm lắm nha, vì cái đầu nó ngắn, và khoảng sáng gầm ko quá thấp so với cái dòng sedan trừ MPV, SUV
4. Tay lái nhẹ quá - em thấy Pre tay lái đâu nhẹ đâu ta, có vẻ còn đầm hơn xe Jolie già ngày xưa của em, nên đi nhanh hay chậm đều sướng chỉ có điều tay lái có sự tiếp nhận trực tiếp lực từ trục trước đến tay cầm hơn so với X5, hay CRV :)
5. Nhựa phía trên cụm đồng hồ bị bủn ??? xe bác để sao đấy chứ, xe em còn bóng bẩy ok lắm. Chỉ có chỗ túi khí ghế phụ là bề mặt nó bị xước do phủ su thì phải.
Nói chung tầm 300tr trở lại mà kiếm em AT, 5+2 chỗ, chạy vi vu hàng ngày thì em nó quá đạt chuẩn, các bác đừng so với xe đời cao hơn và giá tiền cao hơn nó khập khiễng lắm ạ. Em có sướng quá thì các bác thông cảm.

:3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi::3dcuoi:

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Em vừa chia tay em Pre sau 12 năm ăn nằm với em ấy.

Chẳng có gì phàn nàn nhiều về em này ngoài cái tay lái hơi nặng.

Cái tiếng đóng cửa xử lý rất đơn giản. Các bác dán 1 lớp dynamat bên trong là êm ngay, Giảm hẳn tiếng ồn môi trường bên ngoài và tiếp đóng cửa đầm chắc ngay.

Xe chạy rất đầm, tăng tốc tốt! Nhờ tay lái hơi nặng nên chạy cao tốc 120km/h vẫn không thấy mất tự tin vơi em nó tí nào.

Các bác có để ý là cái cách âm cái nóc xe của Pre quá tốt, tốt hơn cả Camry hay CX-5. Đi mưa ầm ầm chỉ nghe tiếng hạt mưa đập vào kính chứ không có rào rào như trên mái tôn!

Chẳng hư hao gì. Chỉ thay 4 cái vỏ, 4 cái phuộc nhún và các thể loại nhớt (máy, đầu thắng, hộ số) vá dặm vá sơn vài chỗ.

Chất liệu nhựa bên trong xe tốt hơn hẳn xe bây giờ. Xe có đủ công nghê an toàn như ABS, EBD, túi khí ( 1 cái. hehehe) hệ thống nhúng kết nối đa điểm ( rất tiên tiến thời ấy!), cửa xe đóng mở bằng remote...

Tóm lại, nếu không đua đòi công nghê mới, muốn một chiếc xe lành tính cho gia đình thì Pre đáng để lựa chọn.