Hạng B1
23/3/15
51
40
18
47
"bác Sơn với nickname trên diễn đàn là @KeNgoaiDao đã có những chia sẻ thú vị về chiếc SUV 7 chỗ này"
Oan uổng cho dòng xe này quá, bán tải lên thùng mà gọi là SUV? Chắc mỗi ở VN gọi như thế này. Câu này Supermode viết đấy nhé.
Cơ quan em có xe này, đi lần đầu bồng bềnh còn hơn cả Innova, đi hơn 30km về mệt hết cả người, chạy Ford Transit còn em hơn nhiều. Ai thích thì thích chứ em chịu.

Hạng D
5/5/15
1.244
4.461
113
"Vào năm 2013 có một đợt mình đi Phan Thiết dịp 30/4. Đợt này gia đình mình đi, chiếc Santa FE của nhà chạy trước, xe mình theo sau. Đoạn về gần đến đất Đồng Nai xe trước thắng gấp vì phía trước có tai nạn, lúc này mình đang ngủ ông anh chạy, nghe rầm một cái mở mắt ra thì ra là xe mình vì phải thắng để tránh kịp không phải tông vào chiếc Santa FE nhưng phía sau bị một chiếc Mec Sprinter húc vào đít. Chắc họ chạy sát quá.
Cũng may là trên xe không ai bị gì. Mình mở cửa đi ra phía sau thì thấy cái bánh dự phòng phía sau nó hơi bị nghiêng, cửa sau hơi bị lệch một chút, còn nguyên dàn đèn và dàn đầu của chiếc Mec Sprinter nát bét (phải chạy 1 đèn về nhà là cái chắc, vì lúc này trời cũng bắt đầu tối rồi). Công nhận dàn đồng xe Everest cứng thật.”
Cảm ơn bác Sơn. Cái dzụ này giống y em nè, hôm đó em dừng chờ đèn dỏ đường dẫn vô Vũng Tàu, nghe cái rầm đằng sau chẳng hiểu chuyện gì xảy ra. Bước xuống, thấy chiếc Deawoo Magnus của một bác mặt đỏ như trái gấc, đầu xe nhận không ra, nắp capo chuyển thành hình chữ V ngược, két nước bể chảy tùm lum. Dòm lại con FE của mình chỉ xệ cái cản sau một chút và trầy chút sơn. >> Công nhận FE cứng thật, mấy anh em trên xe đều nhận xét như dzậy.:3duongbia:

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Xe nhà em bản 2008, đi đc hơn 100km tí thôi. Rất hài lòng với em nó. Chỉ hơi ồn tí, và phía sau xài nhíp nên lên cầu nó nhảy. :D Nhà định lên đời em ev2016 nhưng mà h bán em 2008 này vừa tiếc và vừa mất giá :(
Bán cho anh em OS nè, hem lo bị ép giá! :D

Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
"bác Sơn với nickname trên diễn đàn là @KeNgoaiDao đã có những chia sẻ thú vị về chiếc SUV 7 chỗ này"
Oan uổng cho dòng xe này quá, bán tải lên thùng mà gọi là SUV? Chắc mỗi ở VN gọi như thế này. Câu này Supermode viết đấy nhé.
Cơ quan em có xe này, đi lần đầu bồng bềnh còn hơn cả Innova, đi hơn 30km về mệt hết cả người, chạy Ford Transit còn em hơn nhiều. Ai thích thì thích chứ em chịu.

Mình thấy bác quá lời, có lẽ FE bản cũ hem êm hơn mấy em SUV khác như Sò, Sắt, Mát CX5, Pajero Sport..., chứ bảo bồng bềnh hơn Ỉn hay Phò thì em chịu thua bác! :3dnhacnon:
(Bản 2016 có khả năng sẽ tốt hơn nữa)
Em đi công tác ngang dọc bắc trung nam từ máy bay đến ô tô, em thấy FE khá ổn! Thân! :3dquaytay:

• Like
Reactions: city_modulo2013
Cò Đất
22/6/12
5.457
39.641
113
Thật ra để cảm nhận được những gì mà chiếc xe mang lại thì mình phải sở hữu và do chính mình lái mới chính xác.

Em vẫn nghe mọi người nói Innova bồng bềnh nhưng em chưa bao giờ cảm nhận được như thế. Vì sao? Vì em chưa lái nó bao giờ. Ngồi trên Innova ư? nhiều (taxi), nhưng có tài chạy rất êm, điềm đạm, có tài chạy rất gấu. Cuối cùng cảm giác là lẫn lộn nên không kết luận được.

Em cũng đã lái mer GLK 220 với cung đường 1500km (HCM - Quãng Ngãi - HCM). Cảm giác thế nào? xin thưa rất ức chế đâm ra mệt hơn em lái FE với cung đường này. Vì sao? Vì không phải xe của mình, vì dằn cái ổ gà hơi lố tí là nó báo lỗi trên taplo, buộc em phải tập trung nhiều hơn. Trong khi FE không cần như thế.

Và cũng chính chiếc FE của em, nhưng tài xế em lái, em ngồi ghế phụ. Thì em luôn có tâm trạng bất an, cảm giác chiếc FE của mình có 1 cái gì đó không chuẩn xác, bồng bềnh, phiêu diêu, ...

Tóm lại: có sở hữu, có lái, có trải nghiệm từng tình huống mới có được cảm nhận chính xác những gì chiếc xe đó mang lại.

Hạng D
20/6/12
1.516
539
113
Q3, TPHCM
Kaka, Ford Đồng Nai thì dịch vụ tệ là phải rồi, bác chủ thớt mà biết chủ của Ford Đồng Nai như thế nào thì em cam đoan bác không bao giờ dám vào nữa.
Lên SG cho chắc đi bác.
Bác chủ ghé qua CITY FORD thử, E thấy tòa nhà đẹp quá trời, dịch vụ chắc cũng ok. :)

• Like
Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.583
11.846
113
HCM
Vậy theo hiểu biết của bác thì Fortuner, Pajero Sport, MU-X, Sequoia, Expendition, Tahoe, Yukon, Escalade,... gọi là gì!

• Like
Hạng B1
3/4/07
51
57
18
Tiện đây cho em hỏi Everest 2008 có kết nối được với thiết bị Yatour Digital Music Changer không ạ. Đầu CD đời cô Lựu của em chỉ dùng được 1 đĩa bất tiện quá, mà em chưa có điều kiện lên DVD mới, với lại thấy thiết bị này cũng hay hay. Hic. Ai biết chỉ giúp em vấn đề này với. Em xin cảm ơn!!!! :)

Foto0055 by Milestone_lvl, on Flickr

FORDEverest-2619_9 by Milestone_lvl, on Flickr