Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Tại sao có xe lại là sync 2, có xe lại sync 3 bác nhỉ. Em thấy xe mới nên đồng bộ hết chứ. Với lại mấy cái sync này có update lên đc ko bác
Xe cuối 2016 và từ 2017 trở đi là dùng Sync3. Sync này là cả phần cứng, ko update được, hôm trước thấy có chiếc ANF 2.0 dùng màn hình sync3 có sẵn maps. Đẹp vãi.

• Like
Reactions: highway8668
Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Focus tại Mỹ ko bán loại động cơ ecoboost 1.5 mà là loại động cơ 2.0. Lý do tại sao cá bác?
Thực ra chạy đường trường (dài) thì 2.0GDI sẽ khỏe (kiểu nhàn) hơn eco 1.5L, chỉ lạ cái là tại USA Ford vẫn dùng HS đểu PS cho FC nên danh số mới giảm thê thảm đến thế.
Ford kém các hàng xe Hàn ở khoản sửa lỗi, có lỗi nhưng rất lâu mới thay thế.
Doanh số kém (1 phần cả FC) nên CEO của Ford phải ra đi là đúng thôi, bảo thủ chỉ kéo doanh nghiệp xuống.

Hạng B2
26/2/05
473
125
43
Thực ra chạy đường trường (dài) thì 2.0GDI sẽ khỏe (kiểu nhàn) hơn eco 1.5L, chỉ lạ cái là tại USA Ford vẫn dùng HS đểu PS cho FC nên danh số mới giảm thê thảm đến thế.
Ford kém các hàng xe Hàn ở khoản sửa lỗi, có lỗi nhưng rất lâu mới thay thế.
Doanh số kém (1 phần cả FC) nên CEO của Ford phải ra đi là đúng thôi, bảo thủ chỉ kéo doanh nghiệp xuống.
Ford Châu Á và Âu đã sd động cơ 2.5 Ecoboost và hộp số Select Shift. Cái e thấy lạ là tại sao Mẽo ko dùng động cơ và hộp số mới trong khi hộp số ly hợp kép bị lỗi?

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Sao khoang hành lý hatchback lại khhông bằng Sedan vậy bác? Hơi thắc mắc vụ này vì đó giờ em nghĩ Hatchback thì khoang hành lý thoải mái hơn thằng sedan :(

Hạng B2
25/12/14
246
240
43
40
Thủ Đức - Hồ Chí Minh
Sao khoang hành lý hatchback lại khhông bằng Sedan vậy bác? Hơi thắc mắc vụ này vì đó giờ em nghĩ Hatchback thì khoang hành lý thoải mái hơn thằng sedan :(
theo em, nếu ko chở người, chỉ lấy cái xe đi chở đồ thì HB hơn. Vì xếp hàng ghế sau lại và bỏ cái miếng che ra nó bự hơn nhiều so với Sedan. Còn SD thì có hay ko có người ngồi gì thì cái cốp nó cũng y chang vậy. Cái này thì chở đồ bự như tủ này nọ mới thấy HB lợi hại. Chủ yếu nó linh động hơn thôi. Nếu có 2 người ngồi sau thì HB cốp nhỏ hơn khoảng 100l. Gở cái miếng phía sau ra nó thêm đc chiều cao xíu, nhưng diện tích vẫn ko bằng

• Like
Reactions: lavender71
Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
theo em, nếu ko chở người, chỉ lấy cái xe đi chở đồ thì HB hơn. Vì xếp hàng ghế sau lại và bỏ cái miếng che ra nó bự hơn nhiều so với Sedan. Còn SD thì có hay ko có người ngồi gì thì cái cốp nó cũng y chang vậy. Cái này thì chở đồ bự như tủ này nọ mới thấy HB lợi hại. Chủ yếu nó linh động hơn thôi. Nếu có 2 người ngồi sau thì HB cốp nhỏ hơn khoảng 100l. Gở cái miếng phía sau ra nó thêm đc chiều cao xíu, nhưng diện tích vẫn ko bằng
Đồng ý bác ợ, giờ mình mới nghĩ ra! :D

Tập Lái
18/2/10
3
2
3
Đang phân vân giữa Focus và Mazda 3 2.0, lội mấy chục page đọc review xong em vẫn chưa quyết định được :))

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Đang phân vân giữa Focus và Mazda 3 2.0, lội mấy chục page đọc review xong em vẫn chưa quyết định được :))
Mình cũng thấy bên 8 lạng người nửa cân, Mazda thì theo mình nội thất đẹp hơn, nhìn sang hơn. Focus thì nhiều tính năng an toàn hơn. Nói chung chắc phải ra CH lái thử rồi quyết bác, cảm nhận trực tiếp cầm lái sẽ ok hơn!

• Like
Reactions: halesonganh
Tập Lái
10/3/16
4
4
3
LONG XUYêN
Mình cũng thấy bên 8 lạng người nửa cân, Mazda thì theo mình nội thất đẹp hơn, nhìn sang hơn. Focus thì nhiều tính năng an toàn hơn. Nói chung chắc phải ra CH lái thử rồi quyết bác, cảm nhận trực tiếp cầm lái sẽ ok hơn!
Bác khuyên vậy chẳng khác nào bảo bác ấy lấy Focus đi. Cảm giác cầm lái Mazda tuổi tôm với FF à!

Hạng B2
27/5/16
181
275
63
facebook.com
Bác khuyên vậy chẳng khác nào bảo bác ấy lấy Focus đi. Cảm giác cầm lái Mazda tuổi tôm với FF à!
Cũng tùy bác, ý mình là trải nghiệm ở ngoài thật, cái nhìn chạm tay tận hưởng thật chứ không phải xem hay đọc review, nhiều khi bác đó giống mình lại thích diện mạo/thiết kế hơn cảm giác thì sao lol

• Like
Reactions: halesonganh