Hạng B1
23/3/07
96
61
18
Nó rột rột là cố ý để đánh thức người lái đó. Em test mấy lần đều như vậy.
Mình cũng thử để ý rồi. Nghe qua thì "rột, rột" để cảnh báo người lái là rât có lý. Nhưng như thế thì khi xẩy ra tình trạng đấy trên màn hình phải hiện cảnh báo "start city stop" chứ nhỉ? Bây h mình để ý thì khi xẩy ra tình trạng đấy trên màn hình không hiện gì cả? Không biết các bác ntn chứ mình thấy lạ quá. Chả nhẽ phần mềm không tương thích nhau, hay là bị lỗi tập thể thật đấy chứ??

Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Mình cũng thử để ý rồi. Nghe qua thì "rột, rột" để cảnh báo người lái là rât có lý. Nhưng như thế thì khi xẩy ra tình trạng đấy trên màn hình phải hiện cảnh báo "start city stop" chứ nhỉ? Bây h mình để ý thì khi xẩy ra tình trạng đấy trên màn hình không hiện gì cả? Không biết các bác ntn chứ mình thấy lạ quá. Chả nhẽ phần mềm không tương thích nhau, hay là bị lỗi tập thể thật đấy chứ??
Nếu xe phanh gấp mới hiện cụ nhé, rà phanh ko hiện gì cả

• Like
Reactions: otoconcon
Hạng B2
4/5/10
409
177
43
Thế làm sao biết xe rà phanh hay bị lỗi hộp số vậy bạn???
Dòng này ko còn bị lỗi HS kiểu PS cũ (kêu xẹt xẹt), nếu hs fc 2016 là dạng biến mô thủy lực rất bền và ổn định, nếu có vấn đề biểu hiện: sang số khó, ko lên hết số....

• Like
Hạng B2
18/4/12
476
844
93

ABS nó kêu như vậy đó bác, chứ ko phải âm thanh cảnh báo gì đâu. Bác xem ở giây 0:38 nhé

• Like
Hạng B1
23/3/07
96
61
18
ABS nó kêu như vậy đó bác, chứ ko phải âm thanh cảnh báo gì đâu. Bác xem ở giây 0:38 nhé

Có vẻ đúng. Nhưng sao ngày xưa mình đi altis, hay camry hoặc Cx7 cũng có ABS mà lại k có tiếng kêu như vậy nhỉ? Mình ngĩ để tiếng kêu như thế sẽ gây "giật mình" cho mọi người, còn về vấn đề an toàn thì không kêu "rôt, rột" mà xe phẫn tự động rà phanh (có thể kêu nhẹ nhàng hơn) có phải tốt hơn không? Mà cái âm thanh này bên Ford chắc chắn lúc thiết kế có thể làm giảm nhẹ tiếng ồn đi được, mình ngĩ k có gì khó!