Tập Lái
2/12/14
8
3
3
40
Kêu đại lý làm phun gầm ngay trước khi giao xe là tiện nhất.
Xe mình làm xong chạy đường Lagi ổ voi + mỗi ngày ra vào nhà đều bị cạ gầm ko xi nhê gì hết ( Hôm rồi lúc kiểm tra 1,000km kích xe lên chui vào xem thử hehe)
P.S: Mình phun gầm ở Ford Phú Mỹ (kêu anh bạn bên dó phun kỹ)
CÁm ơn bác nhiều

Tập Lái
5/12/16
42
27
18
Apple Carplay bắt kết nối cable, bản đồ theo đt nên cùi quá. Lại ko chỉnh đc máy lạnh như SYNC2. Còn lại đều ok bác ah
[BCOLOR=#ffcc00]+ Apple Carplay về tổng thể thể ổn định hơn Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
1) Điều khiển giọng nói
2) Các ứng dụng trên Iphone (Zing Mp3...) chạy OK
Cons:
Chỉ có mỗi bản đồ dẫn đường là bèo củ chuối.

[BCOLOR=#ffcc00]+ Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
Dẫn đường bằng Google Map rất OK
Cons:
- Limitted Các ứng dụng chạy trên nền A.Auto (Nghe nhạc offline only= Google Music)

[BCOLOR=#ffcc00]Về SYNC3 ko có điều khiển máy lạnh: Chờ update mới từ Ford già (mình nghỉ sẽ có soon)[/BCOLOR]
Tuy nhiên nếu nóng ruột, có thể ra ngoài An Dương Vương chơi bộ SYNC3 có MAP sẵn + xem VIDEO Mp4 tổng thiệt hại chừng 15 củ
:3dchongchong:

• Like
Reactions: vudang0115
Tập Lái
9/7/12
18
13
3
40
Saigon
Sao hong thấy ai đánh giá gì về các options an toàn thế nhỉ. Chỉ toàn là tiện nghi, cảm giác lái blab blab...Nếu mua xe mà chỉ để hưởng thụ tiện nghi thì nên chọn xe Hàn. Thằng FF này thấy có những trang bị an toàn khá tốt so với các xe khác cùng phân khúc cơ bản nhất là số lượng túi khí (cái này thường bị thèng Thaco cắt bớt, chắc muốn dân Việt chết bớt). Đi oto mà không quan tâm tới mấy món an toàn này mà chỉ thích hưởng thụ tiện nghi thì lúc có biến sẽ được đoàn tụ với ông bà và tiếp tục hưởng thụ ở dưới đó. :)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
[BCOLOR=#ffcc00]+ Apple Carplay về tổng thể thể ổn định hơn Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
1) Điều khiển giọng nói
2) Các ứng dụng trên Iphone (Zing Mp3...) chạy OK
Cons:
Chỉ có mỗi bản đồ dẫn đường là bèo củ chuối.

[BCOLOR=#ffcc00]+ Android Auto:[/BCOLOR]
Pros:
Dẫn đường bằng Google Map rất OK
Cons:
- Limitted Các ứng dụng chạy trên nền A.Auto (Nghe nhạc offline only= Google Music)

[BCOLOR=#ffcc00]Về SYNC3 ko có điều khiển máy lạnh: Chờ update mới từ Ford già (mình nghỉ sẽ có soon)[/BCOLOR]
Tuy nhiên nếu nóng ruột, có thể ra ngoài An Dương Vương chơi bộ SYNC3 có MAP sẵn + xem VIDEO Mp4 tổng thiệt hại chừng 15 củ
:3dchongchong:
Hôm trc mang ra lắp cái led gầm hỏi mãi mới có hàg. Lắp vào ko ưng lắm vì thợ khu vực ADV bảo xe này ít thấy...tự nghĩ mình giống chuột bạch quá bác. Bác tiễn Phật thì tiễn đến Tây Phương, cho em luôn đja chỉ chính xác để tránh mạng Tí cái nào

Tập Lái
2/1/17
9
3
3
48
Chào các Bác! em muốn hỏi ford focus 2016 hai bản HB & SD có lốp dự phòng không các bác ?