Tập Lái
15/9/16
5
3
3
39
Kiện chết thằng ford vn đi, bảo nó đổi hết Ford RS cho anh em :v

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Không fai do tính năng city stop cảnh báo gì hết nha, tôi đã kiểm tra city stop rồi, chỉ có tiếng thắng gấp thôi, hoàn toàn ko có tiếng rột rột đó. Cách test như sau: mấy bác cứ căng tấm vải ra phía trước, lùi lại khoảng 10m rồi chạy tới, cả lúc rà thắng hay đạp ga thì cũng ko xuất hiện tiếng đó, chỉ có tiếng thắng xe rất gấp thôi (khoảng cách dừng xe hẳn ở khoảng 0.5m). Tiếng thắng của hệ thống ABS thì khỏi luôn đi.
Mình để ý thấy mỗi lần xuất hiện tiếng rột rột thì vòng tua máy đang giảm, tốc độ giảm từ 25-15km/h, ước khoảng từ số 2 về số 1, bị mấy lần nhưng ko lúc nào mình đang tăng ga cả.
Đang chờ bác nào có clip mình xin ké để có bằng chứng nói chuyện với Ford.

Tập Lái
15/9/16
5
3
3
39
Không fai do tính năng city stop cảnh báo gì hết nha, tôi đã kiểm tra city stop rồi, chỉ có tiếng thắng gấp thôi, hoàn toàn ko có tiếng rột rột đó. Cách test như sau: mấy bác cứ căng tấm vải ra phía trước, lùi lại khoảng 10m rồi chạy tới, cả lúc rà thắng hay đạp ga thì cũng ko xuất hiện tiếng đó, chỉ có tiếng thắng xe rất gấp thôi (khoảng cách dừng xe hẳn ở khoảng 0.5m). Tiếng thắng của hệ thống ABS thì khỏi luôn đi.
Mình để ý thấy mỗi lần xuất hiện tiếng rột rột thì vòng tua máy đang giảm, tốc độ giảm từ 25-15km/h, ước khoảng từ số 2 về số 1, bị mấy lần nhưng ko lúc nào mình đang tăng ga cả.
Đang chờ bác nào có clip mình xin ké để có bằng chứng nói chuyện với Ford.
Hôm nào qua thử phát bác @otoconcon ơi

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
cho em tham gia với, em ở Quận 10, Đường Thành Thái, 134/30 Thành Thái P12, Q.10 gần bệnh viện 115. TRước nhà em sân rộng lắm mình test thử, Bác tới cofe nha.
Pm số đt vào email [email protected] đi bác. Weekens e phi qua làm ly cafe. Chiều nay mới ghé SG Ford bẻ cái biển số...làm như nông dân ấy. Nản thật

• Like
Reactions: Hoangthongle83
Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Các bác cho em hỏi các bác đi phố hỗn hợp tầm bao nhiêu l/100km ạ? Em đi tính 2-3 lần gần đây sau khi đổ xăng chia ra thì toàn trên 12l/100km. Trc em đi con cerato ghẻ của em 1.6 có hơn 11l/ 100km thôi.

Em đang lăn tăn có phải do em thay lọc gió K&N vào hao xăng hơn ko ạ?

Em cảm ơn!
mình cũng đau đầu với khả năng nuốt xăng của nó đây, uống quá chừng, nhác chân không dám đạp luôn. chạy con range cùng quảng đường có 500 con Focus nuốt gần 1tr ^__^
Ok bác! Hôm nào rảnh e phi sang gần nhà bác nhé! Bác kiếm tấm vải hay váy của vợ sẵn đi :)

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Các bác cho em hỏi các bác đi phố hỗn hợp tầm bao nhiêu l/100km ạ? Em đi tính 2-3 lần gần đây sau khi đổ xăng chia ra thì toàn trên 12l/100km. Trc em đi con cerato ghẻ của em 1.6 có hơn 11l/ 100km thôi.

Em đang lăn tăn có phải do em thay lọc gió K&N vào hao xăng hơn ko ạ?

Em cảm ơn!

Mình đi đường Sài Gòn, máy tính trên xe báo 10.5l/100km.

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
Mọi người chờ tin thắng trận từ các bác :)
He he he gặp nhau trao đổi thông tin...vậy là rõ tiếng cục cục lúc thắng xe của bác Thongle83 rồi. Giờ tìm ai chuyên làm FF thấy bên mâm M3 có nhiều thứ để làm quá...