Hạng B2
4/5/08
333
33
28
53
Hôm thứ Bảy rồi có dịp chạy thử em này. Nói thật là ngon - êm, nhẹ nhàng, vọt tốt và một số tính năng khác rất đáng để cho những ai mê phân khúc này có thêm một lựa chọn tốt. Like :)

• Like
Reactions: Levantrinhvn
Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Bác so con máy xăng với máy dầu ?
ý mình không phải so sánh máy xăng máy dầu mà vì mình đi 2 chiếc, thì con Focus của mình nó uống quá nhiều so với con đi chung là Ranger. hom nay xe mình lên 2000km rồi và xăng nó dự báo là 9L/100, thấy có hướng là giảm, các Bác nói chạy trên 6000km xăng sẽ chuẩn hơn.

• Like
Reactions: vudang0115
Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Bác lấy chổ nào
Bác có lấy thì PM số điện thoại em nhắn lại thông tin bạn kinh doanh bên Ford cho Bác, trả lời trên đây khong tiện. Thấy hài lòng với Bạn này, mình làm việc với nhiều Đại lý Ford nhưng chán lắm nói có xe rồi bắt đặt cọc rồi cuối cùng khong có, đợi chuyển lại cọc...,

Hạng B1
15/11/16
67
31
18
41
ý mình không phải so sánh máy xăng máy dầu mà vì mình đi 2 chiếc, thì con Focus của mình nó uống quá nhiều so với con đi chung là Ranger. hom nay xe mình lên 2000km rồi và xăng nó dự báo là 9L/100, thấy có hướng là giảm, các Bác nói chạy trên 6000km xăng sẽ chuẩn hơn.
Report vụ đi offline hội Ford xem bác ThongLe. Có tin gì hay và bổ ích không bác?

Tập Lái
16/2/17
18
12
3
40
Report vụ đi offline hội Ford xem bác ThongLe. Có tin gì hay và bổ ích không bác?
gặp rồi nhậu xuốt xỉn không giao lưu gi dc về xe anh oy, xỉn quá xỉn kakaka, hom nào có đi đâu gần em thì ghé cofe nha

Tập Lái
20/7/16
6
0
3
40
hi, all

Anh em nào chạy ford focus có bị tình trạng là khi khởi hành chổ thắng kêu rột rột không?

- khi xe đi chậm mình thắng dừng xe xong buôn thắng khởi hành thì nó kêu nghe tiếng khó chịu ( rột..rột )
- nếu đi nhanh sẽ không nghe, khi vào nhà xe thì nghe rất rõ.

Khi mình qua hãng kiểm tra thì bên Ford báo là xe nào cũng vậy. Anh em nào đang đi Focus xem giúp, thanks all !
Dạ các bác cho em hỏi tí ạ. Em đi focus ecoboost sedan được khoảng 8 tháng, mỗi lần em khởi động xe sau khoảng 3-4 ngày không đi thì lúc nhả thắng để khởi hành (em lùi xe ra khỏi nhà) thì có tiếng kêu to (không phải rột rột) như xe cán phải vật cứng vậy. Kiểm tra xung quanh thì không có vật cản gì hết ạ. Vậy là xe có vấn đề gì không ạ? Xe các bác có bị vậy không? Em bị vậy 2 lần từ lúc mua đến giờ (cũng là 2 lần để xe 3-4 ngày mới đi lại). Em cảm ơn các bác ạ.

Hạng B2
23/6/11
178
133
43
Sài Gòn.
Dạ các bác cho em hỏi tí ạ. Em đi focus ecoboost sedan được khoảng 8 tháng, mỗi lần em khởi động xe sau khoảng 3-4 ngày không đi thì lúc nhả thắng để khởi hành (em lùi xe ra khỏi nhà) thì có tiếng kêu to (không phải rột rột) như xe cán phải vật cứng vậy. Kiểm tra xung quanh thì không có vật cản gì hết ạ. Vậy là xe có vấn đề gì không ạ? Xe các bác có bị vậy không? Em bị vậy 2 lần từ lúc mua đến giờ (cũng là 2 lần để xe 3-4 ngày mới đi lại). Em cảm ơn các bác ạ.

Hạng B2
23/6/11
178
133
43
Sài Gòn.
xe bị bó thắng.

• Like
Reactions: Hiennhuvy