Hạng B2
2/3/15
425
175
43
36
Em thấy mỗi năm 1 bộ cũng hay nhưng nếu bác đắn đo vậy thì nên thay trước bộ 3,5tr xem, nếu lựa màu ổn rồi, thấy thích luôn thì năm sau đầu tư lớn để em nó ở với mình lâu dài :)

Cái này đúng là cách tính lâu dài của mấy chị nè. Cái này cũng hay, tính tới tính lui. Nhưng mà em vẫn thích mỗi năm đổi mới nhìn cho nó khác khác hơn

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng B2
2/7/11
380
120
43
Cái này đúng là cách tính lâu dài của mấy chị nè. Cái này cũng hay, tính tới tính lui. Nhưng mà em vẫn thích mỗi năm đổi mới nhìn cho nó khác khác hơn

Em thấy nếu chịu khó giữ và vệ sinh cẩn thận thì ghế nỉ cũng xài bền lắm bác ơi, khi nào bác sắm xe dùng rồi thì thấy bọc da sau cũng được, chủ yếu là do mình nữa :)

• Like
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.988
40.318
113
Hồi nhỏ theo Ba em đi làm xem, nên cũng lõm bõm đc vài thứ! Em thật chứ nỉ mình vệ sinh sạch, xài ổn ko đến nỗi dơ quá đâu! (Xe zace, ỉn toàn nỉ em thấy còn tốt nếu tài cưng xe 1 chút 7~8 năm vô tư mặc dầu có hơi bạc màu

Hạng B1
22/7/15
98
41
18
Hồi nhỏ theo Ba em đi làm xem, nên cũng lõm bõm đc vài thứ! Em thật chứ nỉ mình vệ sinh sạch, xài ổn ko đến nỗi dơ quá đâu! (Xe zace, ỉn toàn nỉ em thấy còn tốt nếu tài cưng xe 1 chút 7~8 năm vô tư mặc dầu có hơi bạc màu
yêu xe nên mua xe và rồi chăm xe là thú vui tao nhã :) bác kết city từ cớ do vì sao thế?

Hạng F
22/7/13
8.988
40.318
113
yêu xe nên mua xe và rồi chăm xe là thú vui tao nhã :) bác kết city từ cớ do vì sao thế?
mỗi người 1 lý do bác ui! em đánh giá cao cho Toy, nhưng khi lựa chọn xe để mua em đặt lên bàn cân là biện pháp đơn giản mà tối ưu nhất!
1. Giá (lụm City rẻ hơn Fiesta với Vios tầm 30-50tr).
2. Nhu cầu sử dụng.
3. Sự bền bỉ, dễ thay thế phụ tùng.
4. Cảm giác lái (cái này do e trực tiếp sử dụng nên cần đưa vô, nếu có tài thì e cứ mua Toy vì Toy nó tối giản, chẳng có ji để tài vọc vạch phá hư).
5. Giá bán lại (cái này sau cùng vì e ko quan tâm lắm, mua xe với đồ điện tử đều phải chấp nhận lỗ)
Tổng hợp:
I30 thời điểm đó đắt lòi
Fiesta sedan quá xấu mặc dù rẻ hơn tận 40tr - bản hatchback cabin lại tù túng quá
Vios đắt so với trang bị cũng như công nghệ năm 2013 mà thông số tương tự con Cam năm 90 nhà em khi xưa
M2 thời điểm đó xấu cũng cao giá hơn
Rio option tận răng nhưng như e đã nói ở trên - nhà e khi xưa làm xe bị ăn "hành" xe Hàn rồi nên loại Kia ra khỏi danh sách luôn
Sunny của Nissan cũng rất tốt, giá cũng tốt nhưng lại như Vios hộp số 4 cấp.
Cuối cùng city là hợp lý dòng B nhất, có lẫy số vô lăng, có chế độ S, có cruise control khi Cam 2.5Q LD còn chẳng có, v.v... Đến bgio đã sử dụng gần 3 năm xe cũng gần 30k km gòi mình vẫn thấy hài lòng cho lựa chọn ban đầu ấy.

• Like
Reactions: ledung0000