Vấn đề này em thấy nó sai sai gì đó. Xe nào cũng chạy được chứ đâu phải xe chấm nhỏ chạy k đc. Em mới ở Vũng Tàu về Vĩnh Long mất 3h20p đây. Cao tốc em chạy đúng mức max cho phép là 120km/h ở LT-DG và 100 ở Trung Lương. Chạy vận tốc cao k đồng nghĩa chạy ẩu bác nhé. Trong topic này e thấy bác có vẻ khinh thường Kia Morning. Em mới xem lại từng bài post trong topic này. Em chỉ nói 1 câu với bác thôi. Xe cộ chẳng là cái gì cả, nó đối với em chỉ là để che nắng che mưa cho vợ chồng và con em thôi. Nhưng nó là vật để các bác có thể dựa vào đó mà quen biết nhau qua các hội nhóm. Em có thể mua được xe gấp nhiều lần nhưng để làm gì? Tóm gọn với em thì Kia Morning, Bentley hay Ferrari cũng chỉ để che mưa nắng và em cũng k có nhu cầu khoe mẽ. E cũng k bao giờ có tư tưởng thần tượng hóa những gì của em cả. Mình thấy xe thiếu gì thì mình làm mà cảm thấy phục vụ tốt nhất cho mình và gia đình. Đánh giá là cảm quan của cá nhân. Em cũng k có nhận lương hay nhuận bút của hãng xe mà đánh giá tốt vì em k thích vậy. Các bác muốn xem thì back lại các bài trước em viết thì sẽ rõ

Mình từng đi Morning SLX 2007, dòng xe nhỏ nhưng công năng sử dụng rất ổn. Thú chơi xe, chăm sóc độ xe của bác với mình là đáng nể :)

Diễn đàn thì quan điểm mỗi người khác nhau, đừng chấp nhất ý kiến khác này, kệ đi bác vui là chính mà :)

Hạng B2
9/9/17
125
56
28
38
Bác độ xe đẹp thiệt, kết nhất cái mâm, có nét lịch lãm với cổ điển Tây Tây.

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Hình này là của Kia Sedona chạy tương tự xe Thiên Phú tuyến Vũng Tàu của 1 bác đã chia sẻ trên diễn đàn khá lâu. Sự thật chứ không phải photoshop đâu.
Gòi mấy con Hiace nó vẫn chạy, Transit vẫn bào, Sprinter thanh lý cho tốc hành ... Se-lô-la nó lại vào bãi tha ma cả dồi hả bác?:D