Đánh giá Kia Morning Si 2016 sau 80.000 km. Vịt bầu có hóa thiên nga? | KIA

Đánh Giá Xe
  1. coldmanlanhnhat

coldmanlanhnhat Hạng B1

Bác được chạy con Forte SLI 2009 chưa bác? 10 năm rồi đó. Có dịp thử đi rồi hãy phán bác. Cái xe máy đi 10 năm còn chả sao nữa là cái xe hơi.
  2. parksonghiep

parksonghiep Hạng D

Xe đi gia đình thì cần mức giá hợp lý là được rồi bác :D còn xe bền hay không thì cũng phụ thuộc vào cách chạy, và bão dưỡng của chủ xe.​
    Điển hình sò em mua đi gia đình, còn Na đi cày vì nó là xe Nhật, nhưng trớ trêu cái nó cũng bị hư rotuyn trước y chang như sò và vào hãng bị bắt thay cả thước lái hơn 20tr, nếu tự ý thay rotuyn sẽ bị mất bảo hành. Còn sò tuy xe đi gia đình nhưng em cũng lôi nó đi farm chứ không có nuông chiều đâu.​
    Bạn bè em đi xe nhật cũng bị dính phốt nhiều lắm nên bác cũng đừng thần thánh mấy anh nhật nhiều quá nghen :D
    genta thích bài này.
  3. parksonghiep

parksonghiep Hạng D

Đã lên làm chủ thì chắc mấy ảnh dốt lắm hay sao để bị lừa? gắn hộp đen vào, niêm phong lại. Còn chưa kể xe công ty sáng lấy xe ra là ghi lại ODO, rồi setup hành trình mới khoán tiền xăng dầu, cuối ngày về ghi lại ODO thì tua kiểu gì bác. Chỉ có mấy anh muốn rửa tiền thì mới không quan tâm và để tài xế muốn làm gì thì làm​
  4. dinhthephuong

dinhthephuong Hạng D

Xe ngon vẫn chạy tốt lại lành
    genta thích bài này.
  5. nguyenngocvinh

nguyenngocvinh Tập Lái

Xe hàn mua con tầm hơn 1 tỷ mà chạy xem nó có bền không thì biết. Xe bình dân thì giờ củng tốt rất nhiều, ít hỏng vặt mà phụ tùng lại rẻ ngu gì không chơi. Chạy mãi 1 con chừng vài chục ngàn km thấy oải rồi đổi con khác. Chờ cho nó hỏng còn lâu, xe hỏng đa số do người sử dụng chừ tự hỏng rất ít. Xe ngon hay không chạy lên 120-160Km/h thì biết.
  6. CryDKNY

CryDKNY Hạng B2

công ty nhà nước - cơ quan nhà nước
    móc nối từ phòng hành chính tới lái xe ăn chia bạn ơi
    chứ m ko nói DNTN :)
    parksonghiep thích bài này.
  7. tnt252

tnt252 Hạng B2

- e đọc commend này xong ngồi cười cười như thằng khùng luôn. Sao có nhiều bác vẫn chưa - hay chưa từng dùng " paddle shift " mà cứ phán bừa thế không biết ^^
    - ra mấy đèo miền bắc mà nhấn ga thì chỉ có chuyển số ở " thung lũng lệ rơi " ^^
    gentaMinhox thích bài viết này.
  8. parksonghiep

parksonghiep Hạng D

suỵt nói nhỏ nhỏ thôi bác, để cho hàn xẻng bị chê sấp mặt, đua nhau giảm giá + tăng option em còn mua thêm sedona làm xe đưa đón khách thăm farm nữa :D
  9. Nttoan26

Nttoan26 Hạng B2

Mà mấy anh xe Hèn rẻ hơn anh Nhục nên có mau hư tí cũng chả sao, chừng nào ngang giá thì khác
  10. Phúc morning đt

Phúc morning đt Tập Lái

Bạn genta cho mình xin sđt nha? Mình cần bạn tư vấn??
    genta thích bài này.
: Kia Morning