Tập Lái
13/3/17
3
9
3
33
2 xe trên được nhiều người sử dụng, nên so sánh sẽ dễ có nhiều ý kiến phản biện hơn bác à :D
E cũng mới lấy xe đi được tầm 3k km. Thì e thấy về xăng cộ đi đường trường tầm 7L. Đi cao tốc thì tầm 6.7L. Còn e đi trong phố đợt đầu nó báo 8-9L. Xong sau giờ nó báo vọt lên 13L. Mà mấy a e trong club rio thì bẩu cứ chạy qua 5k hoặc 1 vạn là xe ít hao xQng hơn hẳn k biết thế nào? Vì e thấy a e chạy dịch vụ e rio này nhiều mà chạy ăn ít xăng lắm.

• Like
Reactions: giaphatbds68
Hạng F
29/10/14
8.534
11.210
113
Em thì rio sedan mt. Đổ xăng xong đạp cao tốc đi dầu giây báo 4.3l. Còn đi loanh quanh từ q9 đi vào các quận báo tầm 6.8l. Chưa bao giờ nên quá 7.5l. Xe em đã ra khỏi nhà là cõng từ 300 đến 500kg gạch. Chất 500kg gạch nên nhìn cái xe thấy thảm. Em đa phần đi 1 mình + hàng. Vợ con nâu nâu mới được ké. Hi

Hạng B2
24/2/16
136
260
63
46
+ Độ bốc: chấp nhận được, không bằng Honda City nhưng cũng khá lanh lẹ trong thành phố. Ra đường trường thì em xác định xe hạng B không nên “đú” với mấy anh to xác, nên chạy cũng đúng tốc độ và bình thường ít khi vượt, trừ khi xe phía trước đi quá chậm thì em vượt cũng dễ dàng thôi.

Em thích review của bác , biết người biết ta ! :D

Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Em ghi nhận kết luận điểm này cũa bác e đang đi Rio sedan AT 10.000km sau 4 tháng phục vụ gia đình nhỏ:3dtanghoa:

Kết luận: So với Toyota Vios hay Honda City, em chỉ đánh giá cao Kia Rio Sedan AT ở khung gầm, cách âm tốt hơn, còn lại về động cơ & hộp số, nhất là khoảng hao xăng thì Rio vẫn còn kém hơn. Ai có tiêu chí thích cabin yên tĩnh, êm ái, đầm chắc ở tốc độ cao thì nên chọn Kia Rio.
Còn hao xăng hay không là do cách chạy nữa e thường đi đường dài có lần em đo được 6,5l 7l xe toàn chở 5 người + 1 baby.
Đánh giá của cụ giống bác chủ thía

Tập Lái
25/9/15
24
27
13
43
Trong hạng B có 1 con xe mà vừa có đầy đủ ưu điểm, lẫn khắc phục nhược điểm của Rio, đó là con Attrage CVT, mỗi tội hơi ồn hơn thôi, còn lại >= :)

Tập Lái
7/12/16
14
14
3
35
Em cũng đồng ý với bác chủ.
Em đi làm trong Q1, đổ 1 tờ 500k thì đi được khoảng 220km, vì đường đông khủng khiếp. Đi đường trường, tắt eco (thấy xe bốc rõ khi nhấn ga), thì 500k xăng 95 đi tầm 450km. Rất ổn cho xe dòng B.
Kết nhất là băng sau để chân thoải mái, người ngồi sau ngồi lâu cũng không than mệt.
Chỉ là xe em đôi vài bữa để ngoài nắng, phần taplo khi đi phần đường xốc nhiều hơi kêu tí, nhưng không đáng kể. Em đi bổ sung thêm gioăng cửa, thì giờ đóng cửa tiếng kêu chắc tai, đỡ ồn hẳn.
Xe ổn trong tầm giá. Vì trước khi lấy em nhỏ, em có xem qua City, Vios nhưng em Vẹt có nhiều đồ chơi hơn hẳn, mà giá mềm hơn. Nếu chỉ cần chiếc xe phục vụ cho gia đình nhỏ đi vòng quanh thì em ấy rất chuẩn.

• Like
Reactions: giaphatbds68
Hạng D
4/2/08
4.568
6.436
113
TPHCM
khách quan thì em vẫn thấy bài này hơi chủ quan khi chỉ so với Vios (và City) để đưa Rio lên... thật ra bác so sánh thì nên rộng ra để bà con dễ so sánh. Ví dụ phải đưa Fiesta vào cho cảm giác lái, Attrage vào cho máy lạnh/ít hao xăng, Vios vào về giá cả....

• Like
Reactions: mylovedl07
Hạng D
4/10/15
1.429
2.506
113
36
Nhiều bác đi cao tốc mà tiêu hao nhiên liệu thấp hơn đường trường là sao ta? Mình chạy đường trường có thể đạt ~ 5,5 l/100 km (theo đồng hồ hiển thị) nhưng cao tốc thì toàn ~ 7 l/100 km.

• Like
Reactions: songphuong
Hạng B2
23/3/14
391
250
43
Xe cở nhỏ hiện nay phải nói là KIA RIO là rất chất. Mình đã đi qua em này, khi bán lên xe khác vẫn còn thấy tiếc.