Hạng D
27/11/16
1.141
532
113
43
NINH BÌNH
Sao xe bác chủ hao xăng dữ, xe em đời 2015, chạy kẹt xe thì cỡ 10l/100km, đường thành phố thì trung bình 8.5-9l/100km à, còn hôm bữa em phóng đi Cà Mau về, trung bình toàn tuyến SG-CM đồng hồ theo xe báo có 5.5l/100km. Còn nếu nhà em đi resort Sai gòn Mũi né đi về 420km thì đổ 500k xăng về còn đi siêu thị được á.
Chắc tại bác ý chân hơi to:3dcuoi:

• Like
Reactions: Gatevalve
Hạng B2
10/12/14
162
193
43
36
Em chạy Rio HB bản full option 2 năm nay. Em đã đi các cung đường Vũng Tàu, Mũi Né, Đà Lạt và thường xuyên chạy qua khu công nghệ cao. Thật ra, hiện tại xe em báo tiêu hao nhiên liệu khoảng 6 - 7lit/100km. Khi nào đường kẹt lâu quá (thường ngày thì cũng kẹt nhưng ko lâu) thì có thể vọt lên 8 - 9 lit/100km. Còn nếu đi đường xa lộ thì chỉ tầm khoảng dưới 7 lit/100km ạ. Em thì tiêu chí đầu tiên mua xe là "em phải thích". Do đó, nếu mua chiếc khác, ít hao hơn giỏi lắm 2-3 lit/100km mà không được mua chiếc xe mình thích thì cũng chán các bác nhỉ? Chưa kể, các chiếc xe mà tiêu hao xăng thấp hơn thì giá thuộc hàng cao nhất trong phân khúc rùi đúng ko các bác?

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
:3dcuoigif:Em cũng đang dùng Rio Sedan chạy được hơn 1 năm và 13.000km. Xin chia sẻ vài dòng cảm nhận cá nhân:
-Em thấy tương đồng với bác chủ thớt phần lớn ý kiến, mặc dù phần cách âm theo em vẫn còn thua Ford Fiesta.
-Về nhiên liệu, đồng hồ xe báo trung bình 7.5L/100km, em 100% sử dụng chế độ eco chạy hầu hết tại Vũng Tàu - Bà Rịa - Tân Thành, chạy những quãng đường phần lớn là 20-40km
-Xe không cân bằng điện tử nên vào cua gấp đổ người nhiều hơn so với các xe có trang bị.
-Chi phí nuôi xe cực thấp vì chưa thấy hư hỏng gì
-Điểm mù hơi lớn ở 2 góc chữ A và tựa đầu của người ngồi ghế phụ, em thường phải nhoài hẳn người đề nhìn rõ hơn khi cua hoặc lùi xe
***Nhưng với số tiền bỏ ra, để có những cái được và bị những cái mất, Kia Rio vẫn là sản phẩm đáng mua.
13000 km thì có gì mà hỏng hả bác?
Thằng e mới lấy con Rio trước Tết nó đập cho 611tr ra biển ô tô Sài Gòn :3dcuoi:
Chỉ có 1 điều lái chán hơn City cùi 2013 luôn, lý do chủ quan là cảm giác đánh lái so với mặt đường nhựa khu dân cư nó giả quá y như là đang đi trên mặt bàn ấy.
Vào trong thì công nhận chật y như con Maz 2
--> dự là bác Super modarator chuẩn bị đổi xe :3dcuoi:

• Like
Reactions: Daewoo
Hạng D
8/10/11
3.066
5.970
133
Em đã chạy Rio nhập Hàn vành 17 của nhà ng bạn, có vài nhận xét chủ quan sau:
Ưu điểm:
+ Xe có ngoại thất đẹp, hiện đại, có thể nói đẹp nhất dòng xe hạng B, xe màu đỏ nữa nhìn long lanh.
+ Vành lớn đi bám đường hơn vành nhỏ.
+ Nội thất khá đẹp và hài hòa, hệ thống giải trí tốt hơn nhiều các xe khác.
+ Chỗ ngồi khá thoải mái, em cao 1m75 ngồi lái hay ngồi sau đều ko cảm thấy chật, ko như chiếc mazda 3 kích thước rộng mà e chui vào xe cảm giác cứ bó bó ( có thể do cách bố trí nội thất hoặc vỏ xe hạng C dày hơn.)
+ Tăng tốc tốt, đi phố thoải mái.
+ Điều hòa xe này khá ngon như bác chủ đánh giá, em đồng quan điểm về vụ đh cơ. Em đang chạy bt50 đh tự động mà chả bao giờ dùng.

*> Nhược điểm giống như bác chủ đã nói và e có thêm vài cảm nhận riêng:

+ Gương hậu khá nhỏ, gầm thấp, chắc e chạy pickup quen nên quan sát khá khó khăn.
+ Vì vành lớn lại là vành phay nên rất dễ bị xước xấu phay lại thì bất tiện + mất thời gian.
+ Lốp xe mỏng nên khá ồn, có thể bản VN ko bị vấn đề này.
+ Thân xe yếu: em đi qua ổ gà hay con lươn đường cảm nhận rõ độ rung lắc luôn ( vấn đề của xe hạng thấp hạng cao là ở chỗ này ).
+ Vấn đề chung của xe bác Hải ( kia + mazda) là sơn rất lởm, nhìn kĩ ko mịn. Đi gặp cành cây cào nhẹ là có vết. Về sơn là thua Toyota hết ( e ko phải fan Toy nhưng cái gì đúng thì nói).
+ Cái cuối cùng em muốn nói là xe này có cái mùi da khó chịu quá. Hehe
** Kết luận: nếu để chọn 1 chiếc xe hạng B em sẽ chọn nó vì hạng xe rẻ tiền thì cứ xe rẻ nhất múc thôi.
P/s: ko biết em có nhầm vụ kích cỡ vành ko, các bác thông cảm giúp e.
Rio có đợt vành 17 nhưng do ồn KiA đổi lại vành 14 dễ chiệu hơn bác nếu đâu tư 4 cái võ Mic

Hạng F
12/10/16
7.501
6.358
113
Em chạy Rio HB bản full option 2 năm nay. Em đã đi các cung đường Vũng Tàu, Mũi Né, Đà Lạt và thường xuyên chạy qua khu công nghệ cao. Thật ra, hiện tại xe em báo tiêu hao nhiên liệu khoảng 6 - 7lit/100km. Khi nào đường kẹt lâu quá (thường ngày thì cũng kẹt nhưng ko lâu) thì có thể vọt lên 8 - 9 lit/100km. Còn nếu đi đường xa lộ thì chỉ tầm khoảng dưới 7 lit/100km ạ. Em thì tiêu chí đầu tiên mua xe là "em phải thích". Do đó, nếu mua chiếc khác, ít hao hơn giỏi lắm 2-3 lit/100km mà không được mua chiếc xe mình thích thì cũng chán các bác nhỉ? Chưa kể, các chiếc xe mà tiêu hao xăng thấp hơn thì giá thuộc hàng cao nhất trong phân khúc rùi đúng ko các bác?
Đúng :3dquaytay:

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
chưa đi Rio nhưng mà so với Sunny về cách thì có hơn không các chế. Em thấy Sunny khá ổn về cách âm,

Hạng B2
2/3/15
117
189
43
lúc đầu dự kiến mua xe em cũng thích cái vẻ bên ngoài như bác nhưng sau khi tham khảo thấy cái động cơ và hộp số 4 cấp đời cô lựu em đã loại em nó trong vòng 1 nốt nhạc. phục vụ cho gia đình nên an toàn đặt lên hàng đầu.
Vãi cả liên quan. Cái hộp số lại dính dáng đến an toàn. Bó tay bác.
Tuy là hộp số 4 cấp thật nhưng công nghệ máy Gammar ko cùi nhé. Nhìn công suất của nó là biết, 1.4L mà 107hp, còn Yaris 1.5L đời 2015 mà chưa tới 90hp kìa.

• Like
Reactions: hoacity
Hạng B2
26/10/14
464
138
43
xe bác Cường bị thiếu mất cái đuôi cá nên nhìn phần đuôi ko đẹp, hiện rio có tặng thêm đuôi cá nữa nên nhìn từ phí sau cũng khá ổn