Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Châu Âu thì có vỏ xe máy, vespa của CSM thui. Thị trường Châu Âu cũng không phong phú lắm về thương hiệu, dân bảo thủ + lắm tiền, Mic thì cũng chỉ là cái móng tay so với thu nhập :D

Vỏ 4 bánh của CSM thì mạnh ở Mỹ, Trung Đông...hơn ạ.
Rút móng tay là đau lắm, còn cắt móng tay thì được ... Nói chung thì thị trường đôi khi giá đắt, nhưng nó cần chất lượng hơn :):):)
Đúng là có vỏ, ruột bánh xe đạp made in VN em luôn...có gì rãnh em chụp hình chơi xem thử ..khác VN thế nào (thường nó để trong thương hiệu decathlon)
Nói chứ nhiều cái ...cao cấp ngay cả HP (printer) mấy cái nhản điện tử (mã vạch điện tử giá tiền) của các siêu thị ..đôi khi made in VN đó ...Quần áo giầy dép cũng có ...
Em rất ủng hộ hàng VN, nhất là hàng cao cấp .. thí dụ như Việt Tiến :):):) (dưới thương hiệu nào của tây ...)

• Like
Reactions: National Tyres
Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Vậy thì bác có thể tự tin support sản phẩm lốp ô tô của CSM nha, kể cả khi không có hàng mua (có thể mua online) :D

Lốp Milestar Patagonia M/T do CSM sản xuất vừa chiến thắng tại 1 trong những giải off-road chua nhất thế giới đây ạ.

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Phải nói là Toy VN (cái nầy em đoán) còn Toy Tây không dám gắn mấy hiệu nầy là chúng nó ... :):):)
Uầy, bác về VN đi, giờ đầy thằng nhập vào Việt Nam để được đóng mác hàng VN để xuất khẩu nước khác đó. Dân trên thế giới giờ họ cũng rất chuộng hàng made in Viet Nam nha. Ngta sợ hàng Tung của thôi. Việt Nam giờ khác rồi, chất lượng không phải là nhất nhưng cũng thuộc hạng ngon lành cành đào đó.

Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Uầy, bác về VN đi, giờ đầy thằng nhập vào Việt Nam để được đóng mác hàng VN để xuất khẩu nước khác đó. Dân trên thế giới giờ họ cũng rất chuộng hàng made in Viet Nam nha. Ngta sợ hàng Tung của thôi. Việt Nam giờ khác rồi, chất lượng không phải là nhất nhưng cũng thuộc hạng ngon lành cành đào đó.
Ngoài ...thức ăn (tương đối ít), quần áo, giày dép, máy in, nhản giá siêu thị điện tử, ....với đt samsung thì em chưa biết thêm món nào .... (là sản xuất tại VN). Chứ thị trường EU khó lắm bác à ...sai một tí là nó nghiền nát luôn.
Cách đây chừng chục năm trước em định làm về vụ thóc gạo qua EU (xuống Long An xem các vựa) sau đó cá nhà thầu ở dưới khẳng định, nếu đi các quốc gia khác còn OK, chứ vào EU thì không vào được ... thế là kế hoạch bỏ dở. Vì bên nầy họ chuộng chất lượng (do đó giá khá đắt)

Thứ nửa có hiệp hội tiêu dùng và chia sẽ ngay cả trên mạng. test (trả tiền nha) ... nó mà dính cái faute là xong hàng ....

Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Chỗ nào dễ thì ta chơi thui các bác.
Nguyên cái EU Gdp còn chưa bằng 1 nước Mỹ, dân số cũng chỉ hơn chút, ta qua Mỹ bán lốp khỏe hơn ạ :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Chỗ nào dễ thì ta chơi thui các bác.
Nguyên cái EU Gdp còn chưa bằng 1 nước Mỹ, dân số cũng chỉ hơn chút, ta qua Mỹ bán lốp khỏe hơn ạ :D
EU mà dính các xứ đông âu thì thua gùi :):):):) theo quốc gia thì rỏ hơn pác

Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
EU mà dính các xứ đông âu thì thua gùi :):):):) theo quốc gia thì rỏ hơn pác
Dạ, dân châu Âu bảo thủ nên khó chơi, người Việt mình như bác còn khó tánh, không dại gì đâm đầu vào.
Chưa kể giờ nhà máy đang full công suất chạy ngày đêm mới đủ bán :D

• Like
Reactions: Osin
Hạng F
29/10/16
11.570
22.065
113
Pháp
Dạ, dân châu Âu bảo thủ nên khó chơi, người Việt mình như bác còn khó tánh, không dại gì đâm đầu vào.
Chưa kể giờ nhà máy đang full công suất chạy ngày đêm mới đủ bán :D
Không phải bảo thủ đâu bác, những chuyện ... bắt buộc thì họ thường nghĩ đến ....an toàn,, sức khoẻ, chứ không phải là rẽ...., còn đinh ốc thì cái nào xài ra cái đó.

Bác nên nhớ tây cũng có Nhất rệt, nhì đen, tam đông , tứ nhập .... chứ tây thật thì có lẽ có các xứ đông âu mới nhiều tây thật.

Em thí dụ cùng kiểu mẩu, cùng thông số, sai biệt 10/20€ chúng nó không thèm nghĩ đến (nói về bánh xe) đâu.. Thật đó nha