Hạng D
20/4/06
1.415
1.189
113
Tới giờ vẫn so đo số km đi được. Em cũng bó tay mấy bác. 4 vạn của vỏ 14 inch nó khác xa 4 vạn của vỏ 19 inch. Và dân tổ redline thắng gấp nó khác hẳn chạy tà tà 40 dạo phố. Như xe em 16 inch chạy bạt mạng nên 4v là đã mòn hết gai rồi.
Nghe bác nói giờ mình hiểu rồi. Xe mình khoảng 25.000 km đã phải thay lốp mà mấy anh trên này chạy 50k - 80k mới thay , mình đang tính hỏi chạy kiểu gì hay thế.

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Lốp này mình chạy tạm cũng được 8000km ( loại MiseStar cùng nhà sản xuất Casumina) vì khi đó Pirelli hết hàng. Giá rẻ và đi ra miền Trung và quay về và đi tỉnh khá nhiều. Chất lượng cơ bản ổn, đi êm hơn các hãng khác 1 chút nhưng phải chờ 1 thời gian xem thế nào rồi viết tiếp.Trước khi chọn cũng tra trên Ebay, Walmart bên Mỹ cũngđang phân phối loại này nên cũng quyết định dùngthử :)

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
@iwakura còm trong bài bảo rằng "Micheline 5 vạn là thay". Sợ thầy chém gió kinh quá. 2 cặp Mic của em đã 80.000 km rồi mà đo gai lốp còn 5mm.
Cái này ...em đồng ý với bác 3, vì em xũng xài Mic ...từ mua xe đến giờ chưa thay ...
Có lẽ điều kiện đường xá cũng quang trọng không kém ....Về chất lượng cũng thế

• Like
Reactions: 3Khía_CàKhịa
Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Hàng việt nam chất lượng cao. Đến thuốc chữa bệnh còn toàn đồ đểu. Em cũng muốn ủng hộ nhưng sợ lắm. Tính mạng cả gia đình
Tụi Mỹ nó chạy ầm ầm 7 năm nay rùi anh.
Trước là Milestar, giờ Advenza.

Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Nhắc tới Casumina thì bắt buộc phải nhắc tới Tireco, một trong những công ty lốp lớn nhất Bắc Mỹ, có đầy đủ các công đoạn R&D cho tới bán hàng, sản xuất thì outsource. Công nghệ chẳng thua gì mấy ông lớn phổ thông ở Việt Nam. Có điều họ chỉ thích bán ở Mỹ, thị trường lớn và khốc liệt nhất thế giới.
Sự thật thì lốp của họ nghiên cứu và Casumina sản xuất, liên tục là một trong những hiệu lốp bán chạy, lượng comment luôn nhiều nhất trên các trang bán hàng. Việt Nam mình quanh quẩn Mic, BS chứ bên đó thì cả trăm hiệu cạnh tranh và với sự thực dụng của người Mỹ thì các bác hiểu chất lượng của lốp không phải là đểu.

Casumina mình nhờ gần chục năm hợp tác, đã tiến được mấy chục năm công nghệ, đuổi kịp, thậm chí vượt nhiều nước. Giống như Đài Loan sẽ không có Foxconn nếu không mang Intel về :)

Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Em gửi các bác thông tin này để hoàn toàn tự tin vào sản phẩm Việt và an tâm sử dụng sau này:

Chỉ cần 5% sản lượng lốp xuất khẩu của Casumina hàng năm được bán ở Việt Nam thì rất có thể lúc đó cứ nhìn xuống đường là các bác sẽ dễ dàng thấy lốp Advenza và Milestar đập vào mắt ;)

Hạng F
29/10/16
11.566
22.055
113
Pháp
Rất tiếc ..là bên em không có... vì là hàng hiếm, cực hiếm,..:):):) giá khá đắt ..:):):) nếu thật sự muốn tậu ... còn thí dụ thì em không dám ....

Hạng B1
15/11/20
78
1.472
83
37
Chất lượng như bài viết thì e cũng ủng hộ, không biết đã phân phối rộng rãi chưa các bác, hay vô mấy cửa hàng thì vẫn là Mic, Dunlop, Goodyear...
Đã có mặt tại hơn 40 tỉnh và thành phố ạ.
Đặc biệt, bác có thể đem vỏ đi bảo hành ở tất cả các đại lý. Ví dụ mua ở SG, ra ĐN gặp sự cố kỹ thuật, có thể ra đại lý Đà Nẵng đổi.

Điều này chỉ duy nhất Advenza/Milestar là thực hiện được. Các hiệu lốp khác bác mua ở đâu thì ra đó bảo hành, nhiều khi chỗ bác mua hãng còn không biết :D

• Like
Reactions: duongk20