Hạng B2
26/12/13
138
171
43
Em thấy Accord bản bán ở vn máy 2.4 nhưng có 175hp, bản Mỹ cũng 2.4 mà 185hp, ở vn thì còn hộp số 5 cấp! Chẳng hiểu sao hàng nhập mà cảm giác toàn xài công nghệ cũ! E coi các clip nc ngoài đánh giá, toàn là con Accord bản đã upgrade chứ kok phải bản như VN đang nhập về! Mà tụi nó còn đánh giá Mazda 6 ngang cơ những con kia, thì e nghĩ Accord bản VN đang bán lép vế so với Mazda 6 facelift!

tng
Hạng B1
6/12/15
90
67
18
37
Nói Mazda 6 có mức giá phù hợp, trang bị option nhiều và kiểu dáng đẹp thì không ai phàn nàn. Chứ nói Mazda6 lái ngon nhất trong phân khúc thì bị ăn gạch là tất yếu thôi.
Bác nào cho rằng Mazda 6 cảm giác lái tốt hơn Accord thì nên xem clip này.
Mazda chưa bao giờ được đánh giá cao hơn Honda về cảm giác lái. Ngay cả chiếc Mazda 3 vs Civic cũng vậy thôi.
các bác tua đến 5p30s để xem.
trong clip là m6 2.5 190hp vs accord 2.4 180hp

https://youtu.be/JQ2dBTkTstM

accord 2.4 vs camry 2.5
xem phần thể hiện từ phút 10
kết quả accord cũng là người chiến thắng

https://youtu.be/BIGcWnL1zg8

Cái clip trên đánh giá đời xe 2014 mà bạn, vậy mà Mazda6 còn cho Accord hít khói khi test tăng tốc 0-100km/h (M6 đạt 8.0s, Accord chỉ đạt 9.4s) Nói thêm về Moose test, bản M6 facelift 2017 đã trang bị công nghệ G-Vector giúp cân bằng và ổn định thân xe khi vào cua, cho nên khi test lại với bản 2017 thì mình tin rằng M6 sẽ vượt qua Accord về khoản này

Hạng C
14/5/15
599
382
63
Nói Mazda 6 có mức giá phù hợp, trang bị option nhiều và kiểu dáng đẹp thì không ai phàn nàn. Chứ nói Mazda6 lái ngon nhất trong phân khúc thì bị ăn gạch là tất yếu thôi.
Bác nào cho rằng Mazda 6 cảm giác lái tốt hơn Accord thì nên xem clip này.
Mazda chưa bao giờ được đánh giá cao hơn Honda về cảm giác lái. Ngay cả chiếc Mazda 3 vs Civic cũng vậy thôi.
các bác tua đến 5p30s để xem.
trong clip là m6 2.5 190hp vs accord 2.4 180hp

https://youtu.be/JQ2dBTkTstM

accord 2.4 vs camry 2.5
xem phần thể hiện từ phút 10
kết quả accord cũng là người chiến thắng

https://youtu.be/BIGcWnL1zg8
lại nghe nói nữa

7/9/16
1.017
2.597
113
33
Nản mấy thể loại "nghe nói" quá, so sánh thì so sánh công bằng xíu, quan trọng nhất là tính năng và giá tiền, với 1 con xe lắp ráp hạng D dưới 1 tỷ tính năng như vậy mà mấy a còn đòi nó như accord hay teana thì mấy a có cảm thấy mình quá bị điên ko? Sao ko nhìn con camry nó có con mẹ gì mà 1 tỷ 2????. Xe mắc thì la xe rẻ thì cũng chê, mấy a có thấy ích kỷ quá ko? Tư tưởng như vậy nên khách hàng của toyota đều bị dắt mũi!
Còn teana và accord là xe nhập Mỹ nên giá cao và chất lượng nó tốt hơn do sự gắt gao về an toàn của xứ giãy chết, mặc dù đều là xe hạng D!

• Like
Reactions: owennguyen09
Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Nản mấy thể loại "nghe nói" quá, so sánh thì so sánh công bằng xíu, quan trọng nhất là tính năng và giá tiền, với 1 con xe lắp ráp hạng D dưới 1 tỷ tính năng như vậy mà mấy a còn đòi nó như accord hay teana thì mấy a có cảm thấy mình quá bị điên ko? Sao ko nhìn con camry nó có con mẹ gì mà 1 tỷ 2????. Xe mắc thì la xe rẻ thì cũng chê, mấy a có thấy ích kỷ quá ko? Tư tưởng như vậy nên khách hàng của toyota đều bị dắt mũi!
Còn teana và accord là xe nhập Mỹ nên giá cao và chất lượng nó tốt hơn do sự gắt gao về an toàn của xứ giãy chết, mặc dù đều là xe hạng D!
Thể loại nghe nói là thế nào bác???
Các bác đọc kỹ những bác phản biện trên đây ý họ như thế nào?
Có ai chê bai Mazda đắt hay kém. Cái họ nói vì bất bình vì bài viết không mang tính đánh giá mà là một bài quảng cáo. Nhiều tình tiết nói quá...cái kiểu cái gì của anh cũng nhất.
Động não xíu đi bác

• Like
Reactions: futureneodo
Tập Lái
14/4/17
34
13
13
30
Kaka...e k có nói nó lao đi liền bác...sky active no có độ trễ khoảng gần 2s dậm gần lút chân ga nó mới phản hồi,nên e chạy toàn xài lẫy số thôi,đg chạy khoang 60km/h dậm nó k lên liền,e lẫy trừ về sô 3 vong tua nó lên 3-4000 đạp phát nó vèo lên gần 100,mà đường quốc lộ chỉ cho 80km/h nên mới sợ mấy a yellow ấy bác...:)
Em đang đi cx 5 2.5 1 cầu không có lẫy chuyển số, em hay xài kickdown thì không trễ tới 2 giây đâu cụ, 1 giây là cao gòi, xe vọt lên phê lắm, lưng dính ghế, nửa chân ga đầu thì xe êm ái nhẹ nhàng, sau đó thì khác hoàn toàn, đúng kiểu fun to drive. Em thử santafe 2.2 gòi, em không biết có kickdown hay ko nhưng đạp lúc sàn thì xe cứ lên đều và hành trình chân ga ngắn hơn mazda, nhẹ nhàng êm ái ko kéo dựt xe lên như mazda

• Like
Reactions: Tannguyen87
Hạng C
12/8/16
725
586
93
32
Tháng trước Mazda 6 vẫn còn hơn 200 xe, tháng này giảm còn 166 xe, con M6 với Civic cạnh tranh trực tiếp với nhau về giá và đối tượng khách hàng, chứ Camry hướng đến khách hàng thích êm ái, cách âm tốt, nghế sau ngồi thoải mái, không cùng hướng với M6, Civic. Có vẻ doanh số M6 bị giảm vì một số khách hàng chuyển sang Civic. Bác chủ pic Fan hâm mộ Mazda, bản thân cũng sử dụng xe Mazda nên Review tất nhiên không công tâm, nhưng dù thế nào vác đi so với Accord hơi quá, tại bác đó không biết, một trong những mong muốn của các bác hội M6 là có tiền đổi lên Accord, các bác đó không hâm mộ Camry mà hâm mộ Accord, tất phải có lý do.
camry cách âm với độ êm ái em thấy k bằng m6 hay accord, bán đc là nhờ cái giữ giá, thương hiệu đã in sâu vào đầu người Việt