Hạng D
9/1/15
2.569
3.867
113
40
Đ/c này tay nhanh hơn :3dandap:. Tôi đã trích nguyên câu và có bôi đỏ đoạn tác giả bài viết.
Có thể Tôi chưa từng hoặc đã được lái trên nhiều chủng loại xe cái đó chỉ tôi biết >> đ\c chỉ là thầy bói mò
Về đánh giá trên OS này có rất nhiều người giỏi và trải nghiệm rất nhiều và Họ sẽ đưa lên đánh giá công tâm hơn .
NHẮC LẠI
- Không nên viện dẫn Tên, dìm hàng các hãng xe cụ thể khác hoặc không nên nêu tên cụ thể của hãng khi PR.
"PR củng là một nghề, mà đã làm nghề thì củng phải có TÂM . Đừng để ''thứ'' khác lấn át đi nhiều quá"
chính cái câu này đây. nó giống như kiểu thằng nghèo dạy thằng giàu cách tiêu tiền. Không có kiến thức thì đừng dạy thằng chuyên gia cách ăn nói

Tập Lái
10/4/17
27
24
3
36
Hết sức bậy! Động cơ skyactiv mới chỉ ngon là tiết kiệm nhiên liệu à bác, bác đạp con 2.5 cũng chỉ có thể đạt đc gia tốc cỡ 2.0 của Civic 9th; hoặc civic gen 10 bgio. Ko có chuyện đạp cái lao đi rồi bị bắn tốc độ đâu mà lo
Kaka...e k có nói nó lao đi liền bác...sky active no có độ trễ khoảng gần 2s dậm gần lút chân ga nó mới phản hồi,nên e chạy toàn xài lẫy số thôi,đg chạy khoang 60km/h dậm nó k lên liền,e lẫy trừ về sô 3 vong tua nó lên 3-4000 đạp phát nó vèo lên gần 100,mà đường quốc lộ chỉ cho 80km/h nên mới sợ mấy a yellow ấy bác...:)

Tập Lái
30/10/16
22
4
3
31
À quan điểm mình không thích hàng cũ. Có tiền thì mua mới ko có thì tiết kiệm thêm để mua cái mới.
tks bác :D Mà M6 bác là FL 2.0 Pre hay FL 2.5 Pre?
Em bên sale Mazda Bình Dương, bác cần giá chính xác, giá chốt, bác cho em sđt em nt cho Bác khi Bác muốn mua ạ

Hạng C
14/5/15
599
382
63
đọc mấy page đầu đã có gần 10 bác chê cảm giác lái M6 ko bằng xe này xe kia, nào Pr này nọ.
chắc mấy bác cũng thử chán chê accord hay Teana rồi ah, xe đâu ra mà lái lắm thế, hay chỉ "nghe nói" (chắc gì đã cầm lái M6 mới)
M6 ở VN nó có cạnh tranh với Accord đâu, còn kiểu như đồ thái nhập nguyên con chắc chắn hơn VN thì cũng xưa rồi
Anti đông quá

Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
đọc mấy page đầu đã có gần 10 bác chê cảm giác lái M6 ko bằng xe này xe kia, nào Pr này nọ.
chắc mấy bác cũng thử chán chê accord hay Teana rồi ah, xe đâu ra mà lái lắm thế, hay chỉ "nghe nói" (chắc gì đã cầm lái M6 mới)
M6 ở VN nó có cạnh tranh với Accord đâu, còn kiểu như đồ thái nhập nguyên con chắc chắn hơn VN thì cũng xưa rồi
Anti đông quá
Nói Mazda 6 có mức giá phù hợp, trang bị option nhiều và kiểu dáng đẹp thì không ai phàn nàn. Chứ nói Mazda6 lái ngon nhất trong phân khúc thì bị ăn gạch là tất yếu thôi.
Bác nào cho rằng Mazda 6 cảm giác lái tốt hơn Accord thì nên xem clip này.
Mazda chưa bao giờ được đánh giá cao hơn Honda về cảm giác lái. Ngay cả chiếc Mazda 3 vs Civic cũng vậy thôi.
các bác tua đến 5p30s để xem.
trong clip là m6 2.5 190hp vs accord 2.4 180hp

https://youtu.be/JQ2dBTkTstM

accord 2.4 vs camry 2.5
xem phần thể hiện từ phút 10
kết quả accord cũng là người chiến thắng

https://youtu.be/BIGcWnL1zg8

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: porche911gt3
12/10/07
769
234
43
Sài Gòn
Hạng D, chạy gia đình và giá hợp lý. Vậy là được rồi còn muốn gì nữa. Mỗi người 1 sở thích và 1 quan điểm và quan trọng nhất là khả năng tiền bạc của mỗi người mỗi khác nên tuỳ theo nhu cầu mà mua và dùng thôi. Đọc 8 trang mà thấy anti nhiều quá.

Hạng D
7/8/04
1.313
363
83
Nói Mazda 6 có mức giá phù hợp, trang bị option nhiều và kiểu dáng đẹp thì không ai phàn nàn. Chứ nói Mazda6 lái ngon nhất trong phân khúc thì bị ăn gạch là tất yếu thôi.
Bác nào cho rằng Mazda 6 cảm giác lái tốt hơn Accord thì nên xem clip này.
Mazda chưa bao giờ được đánh giá cao hơn Honda về cảm giác lái. Ngay cả chiếc Mazda 3 vs Civic cũng vậy thôi.
các bác tua đến 5p30s để xem.
trong clip là m6 2.5 190hp vs accord 2.4 180hp

https://youtu.be/JQ2dBTkTstM

accord 2.4 vs camry 2.5
xem phần thể hiện từ phút 10
kết quả accord cũng là người chiến thắng

https://youtu.be/BIGcWnL1zg8

Slalom test không chênh lệch nhiều. Moose test thì M6 có kém hơn tí nhưng vẫn rất tốt. Tăng tốc M6 nhanh hơn đáng kể. Nếu gom cả 3 yếu tố này trong điều kiện giao thông hàng ngày thì chắc M6 vẫn sẽ được một số lượng người đánh giá cao hơn. Em nghĩ vậy. Hihi

Không phải tự nhiên caranddriver nhận xét M6: "That delivers a level of satisfaction well beyond what's expected in family sedan" và ranking M6 đứng thứ 2 ngay sau Accord trong 10 chiếc sedan tốt nhất trên đất Mỹ.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
31/3/14
1.355
1.009
113
Tốc độ cao như vậy cho ta cảm giác phê nếu xe tốt. E không dám lên 150-200 đâu, lúc đó không còn phê nữa mà là cảm giác về gặp ông bà nơi chín suối. Xe chạy, dù tốc độ thấp hay cao cũng cho ta cái cảm giác lái khác nhau mà bác.

Chạy 100 - 120 cao tốc không xào chẻ thì xe bình dân cùng class như nhau hết và đừng nói em là M6 là xe sang.