Hạng B2
5/6/05
265
23
18
Mình bác nhận xét rất khách quan về con xe của mình, tuy nhiên đó là một số nhược điểm chứ M3 vẫn có một số ưu điểm chẳng hạn như kiểu dáng, option cũng OK với tầm tiền. Mình ko thích M3 một điểm nữa là vì xe chạy khá xóc chứ không đầm lắm, đặc biệt thấy rõ khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc...
ưu điểm thì nhìu người nói rùi pác à, e chỉ thít nói khuyết điểm thôi.

sau 8600 miles, em có vài comment như sau:

xe này nếu trang bị đèn halogen thì hơi bị tối. k hiểu sao nó k bỏ led vô. em phải thay led hết cho 4 bóng pha cos.

giảm sóc thì hơi cứng chứ k mềm mại như mấy dòng cao cấp như lexus hay infiniti, điều này quá dễ hiểu. nếu có điều kiện thì nên thay mấy dòng phuộc cao cấp như koni hay bilstein, chắc là sẽ cải thiện được độ êm.

về độ hao xăng, nếu chạy trong phố thì cỡ 30mpg, còn ngoài highway thì cỡ 36mpg. em nghĩ là k hao xăng lém. nếu so với con mazda 3 2007 cũ của e thì tiết kiệm hơn xíu. sau 10 năm công nghệ nó k có gì tiến triển vượt bậc.

mấy em mazda này, k em nào có cái hood struct auto giống của camry, mỗi lần mở hood là phải lấy cái cây chống, khá bất tiện. cái này thì mình có thể độ dc.

mazda chưa tích hợp công nghệ tự đỗ xe và đá chân cốp sau bật lên giống FORD. hy vọng tương lai nó bỏ vào.

• Like
Reactions: city_modulo2013
Hạng B2
24/10/15
283
284
63
ưu điểm thì nhìu người nói rùi pác à, e chỉ thít nói khuyết điểm thôi.

sau 8600 miles, em có vài comment như sau:

xe này nếu trang bị đèn halogen thì hơi bị tối. k hiểu sao nó k bỏ led vô. em phải thay led hết cho 4 bóng pha cos.

giảm sóc thì hơi cứng chứ k mềm mại như mấy dòng cao cấp như lexus hay infiniti, điều này quá dễ hiểu. nếu có điều kiện thì nên thay mấy dòng phuộc cao cấp như koni hay bilstein, chắc là sẽ cải thiện được độ êm.

về độ hao xăng, nếu chạy trong phố thì cỡ 30mpg, còn ngoài highway thì cỡ 36mpg. em nghĩ là k hao xăng lém. nếu so với con mazda 3 2007 cũ của e thì tiết kiệm hơn xíu. sau 10 năm công nghệ nó k có gì tiến triển vượt bậc.

mấy em mazda này, k em nào có cái hood struct auto giống của camry, mỗi lần mở hood là phải lấy cái cây chống, khá bất tiện. cái này thì mình có thể độ dc.

mazda chưa tích hợp công nghệ tự đỗ xe và đá chân cốp sau bật lên giống FORD. hy vọng tương lai nó bỏ vào.
Ko thể đòi hỏi nhiều hơn với giá tiền bỏ ra để mua 1 chiếc Madza 3 1.5, mình thấy khuyết điểm lớn nhất là xe chạy ồn, không đầm (rõ ràng thua xa Cruze LTZ và Focus), và khoang nội thất hơi chật ít hàng ghế sau, lỗi cá vàng...Còn lại thì cũng Ok với giá tiền thôi...

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
Ko thể đòi hỏi nhiều hơn với giá tiền bỏ ra để mua 1 chiếc Madza 3 1.5, mình thấy khuyết điểm lớn nhất là xe chạy ồn, không đầm (rõ ràng thua xa Cruze LTZ và Focus), và khoang nội thất hơi chật ít hàng ghế sau, lỗi cá vàng...Còn lại thì cũng Ok với giá tiền thôi...
em đang chạy 2.0, lúc mua định mua 2.5 mà quên mất, lấy xe về mới sực nhớ ra...

xe ở vn thì mới bị cá vàng chứ bên đây đâu thấy cá nào đâu. xe chạy ồn là do cách âm kém. nó thiếu những miếng cách âm rõ ràng (so với mazda 6). nó cố ý làm vậy mà.

xe xác nhẹ nên k đầm, mún đầm thì mazda 6 là đầm ngay.

vì xác nhẹ nên tăng tốc khá là sướng, được cái này thì mất cái kia thôi.

• Like
Reactions: Drbao
Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
em đang chạy 2.0, lúc mua định mua 2.5 mà quên mất, lấy xe về mới sực nhớ ra...

xe ở vn thì mới bị cá vàng chứ bên đây đâu thấy cá nào đâu. xe chạy ồn là do cách âm kém. nó thiếu những miếng cách âm rõ ràng (so với mazda 6). nó cố ý làm vậy mà.

xe xác nhẹ nên k đầm, mún đầm thì mazda 6 là đầm ngay.

vì xác nhẹ nên tăng tốc khá là sướng, được cái này thì mất cái kia thôi.

Xe này có 1.5 và 2.0 mà bác...có sự nhầm lẫn không hề nhẹ...mà mình thấy bản 1.5 đi cao tốc hay phố cũng ok rồi.
Cách âm thì có thể độ lại, đèn đóm muốn sáng thì ghé Khắc Trung là xong ngay, sáng như ban ngày.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
Xe này có 1.5 và 2.0 mà bác...có sự nhầm lẫn không hề nhẹ...mà mình thấy bản 1.5 đi cao tốc hay phố cũng ok rồi.
Cách âm thì có thể độ lại, đèn đóm muốn sáng thì ghé Khắc Trung là xong ngay, sáng như ban ngày.
ở vn mới có bản 1.5 thôi pác ơi. ở bên đây bán 1.5 chắc k ai mua đâu.

Hạng B2
24/11/16
379
316
63
Tp Hồ Chí Minh
ở vn mới có bản 1.5 thôi pác ơi. ở bên đây bán 1.5 chắc k ai mua đâu.

kakaka, thì ra bác nói bên nước ngoài.
Cái này cũng chưa chắc đâu bác, cũng có đối tượng khách hàng nhất định, tùy theo quan điểm, sỡ thích của cá nhân mỗi người thôi.
Bản nào cũng có ưu nhược điểm riêng hết.

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
kakaka, thì ra bác nói bên nước ngoài.
Cái này cũng chưa chắc đâu bác, cũng có đối tượng khách hàng nhất định, tùy theo quan điểm, sỡ thích của cá nhân mỗi người thôi.
Bản nào cũng có ưu nhược điểm riêng hết.

ở cái đất nước nó chuộng xe máy bự, chỉ thít toàn V8 (V6 cũng ứ thèm) thì xe 4 máy nó k có thèm mua đâu pác chứ đừng nói 4 máy mà 1.5. bởi vậy nó đâu có ra bản 1.5.

ở vn chắc ra bản 1.5 để cạnh tranh giá thôi, chứ ai lại k thít xe máy mạnh chứ.