Hạng B2
5/6/05
265
23
18
em cũng mới lấy m3 2017 về chạy, nói chung vỏ xe mỏng là đúng rùi, đó giờ nó vẫn vậy mà,

cách âm kém cũng đúng lun, tại vì xe rẻ tiền thì nó thế, sao đòi so với luxury car dc.

nói chung là tạm hài lòng, khi nào có money nhìu chút thì sẽ mua mấy xe đắt hơn, tất nhin là sẽ ngon hơn.

Hạng B2
24/10/15
283
284
63
em cũng mới lấy m3 2017 về chạy, nói chung vỏ xe mỏng là đúng rùi, đó giờ nó vẫn vậy mà,

cách âm kém cũng đúng lun, tại vì xe rẻ tiền thì nó thế, sao đòi so với luxury car dc.

nói chung là tạm hài lòng, khi nào có money nhìu chút thì sẽ mua mấy xe đắt hơn, tất nhin là sẽ ngon hơn.
Mình bác nhận xét rất khách quan về con xe của mình, tuy nhiên đó là một số nhược điểm chứ M3 vẫn có một số ưu điểm chẳng hạn như kiểu dáng, option cũng OK với tầm tiền. Mình ko thích M3 một điểm nữa là vì xe chạy khá xóc chứ không đầm lắm, đặc biệt thấy rõ khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc...

• Like
Reactions: LOCPHATNGUYEN
Tập Lái
16/11/16
24
17
3
62
chúc mừng bác mới tậu M3. Tôi đã xem nhiều xe cuối cùng quyết định lấy M3 từ tháng 7/2016, đến nay gần 6 tháng, đi hơn 6.000 km, đến giờ thấy quyết định của mình đúng. Một số hạn chế như bác nói thì mấy xe kia cũng không hơn, nhưng ưu điểm thì hơn nhiều. Một lần nữa chúc mừng bác

Hạng B2
5/6/05
265
23
18
Mình bác nhận xét rất khách quan về con xe của mình, tuy nhiên đó là một số nhược điểm chứ M3 vẫn có một số ưu điểm chẳng hạn như kiểu dáng, option cũng OK với tầm tiền. Mình ko thích M3 một điểm nữa là vì xe chạy khá xóc chứ không đầm lắm, đặc biệt thấy rõ khi qua ổ gà hay gờ giảm tốc...

em có sao thì nói vậy thôi à. e mua m3 1 phần cũng vì kiểu dáng của nó và cái g vectoring control mới ra.

phuộc của nó khá cứng, k dc êm ái như con nissan sentra. chắc 1 phần cũng do mâm 18 inch.

chúc mừng bác mới tậu M3. Tôi đã xem nhiều xe cuối cùng quyết định lấy M3 từ tháng 7/2016, đến nay gần 6 tháng, đi hơn 6.000 km, đến giờ thấy quyết định của mình đúng. Một số hạn chế như bác nói thì mấy xe kia cũng không hơn, nhưng ưu điểm thì hơn nhiều. Một lần nữa chúc mừng bác

em k thích nổi toyota corolla hay honda civic nên mới mua m3 đó chứ. quá hài lòng với quyết định của mình.

Tập Lái
21/4/17
9
0
1
36
Xăng cộ nó an như thế nào hả các bác ơi. Bác nào trải nghiệm rồi cho e biết thực tế với. Nghe bác chủ thớt nói mà em cũng tháy k muốn nghi mazda nữa rồi

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Em
em vừa thư hai xe là mazda 1.5at và altis 1.8at 2015 cả. Em thề với bác là altis nó ko option gì nhưng thật sự là chạy đỡ ồn hơn, nhất là vào đường xấu. Cảm giác quan sát hay khung gầm bệ ok hơn xíu. Nhưng chán cái éo có option gì. Giá đắt hơn cả 80tr. Nhưng bà cả kêu ngồi sau con altis thoải mái hơn nhiều
Chính xác là Altis nó rộng rãi hơn Mazda 3,

Hạng B2
21/2/16
361
247
43
45
Bác nói rất hay
Theo mình thì cứ làm bài toán tổng số xe bán ra từ năm 2015 so với xe bán lại là biết xe đó có ngon không. Vd như m3 mỗi tháng bán gần 1000 chiếc ,lên chợ tốt filter xe đã xử dụng từ 2015 trở đi xem tổng số xe rao bán lại là nhiêu chiếc. Làm so sánh với các hãng khác thì biết ngay. Xe nào là lởm không thỏa mãn độ hài lòng khách hàng thì sau 2 năm khách hàng bán tháo ngay .

• Like
Reactions: Nbson217
Hạng B1
15/11/16
62
138
33
M3 bán vẫn vô địch phân khúc vì giá + hình thức + options. Xe bán được nhiều nên khen chê cũng nhiều. Chủ thớt chạy xe ngon rồi nên chê là đương nhiên. Muốn chạy êm, đầm, không ồn thì phải hướng tới phân khúc cao hơn thôi.. Sedan loại D hay đổi qua xe Đức.

Hạng D
3/4/10
1.156
332
83
Không biết cảm nhận bác chủ thế nào, chứ em đang đi M3 xe nhập, AT, máy 2.0, dòng S (speed) đời 2009 thấy mọi thứ khá ổn. Xe chạy bốc vọt, cách âm khá tốt. Không thể so sánh với Mer hay BIM được. Em thấy M3 máy 2.0 chạy còn bốc hơn Ford Mondeo V6, 2.5 đời 2005 nữa cơ, vì em cũng đã từng chạy qua Ford Mondeo. Hay tại vì xe em là xe nhập nên chất lượng hơn xe anh Hải?