Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Chê xe Mit hoài các bác Mit giận , nhưng nếu các bác có tiếng nói với các quan Mit thì góp ý nâng cấp thế nào cái hàng ghế 2 của Out chứ e nói thật nhìn nó giảm giá trị chiếc xe quá, trông ko khác ghế xe đò của thế kỷ trước
Đánh giá Mitsubishi Outlander 2018, phiên bản 2.4 CVT Premium, lắp ráp trong nước; giá 1,1 tỷ

Cũng xe Mit mời các bác xem hàng ghế 2 của PSAN , chênh lêch có nhiều ko sao ko lắp ghế này vào Out
Đánh giá Mitsubishi Outlander 2018, phiên bản 2.4 CVT Premium, lắp ráp trong nước; giá 1,1 tỷ

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Sau thời gian kiên nhẫn khá lâu chờ xe 7 chỗ mới , đến nay nghe giá và kiểu bán của xe FT , Everest, Exp thấy gét quá quyết định nếu PSAN ko có xe sẽ xem xét đến chiếc 7 chỗ Out nếu ok thì làm luôn cho nhanh. Chiều nay đi xem cho tận mục sở thị 2 chiếc Out và PSAN.
- Out nhìn ngoài nói chung ok, vào trong phía trước ghế tài , tablo , vị trí cần số cũng ok , ra phía sau thì phải nói quá tuyệt vời luôn nhìn hàng ghế 2 thấy cái độ cao cấp của nó thì em ko dám ý kiến , nhìn nó sang sang thế nào ấy, rồi nhờ em sale bật ghế tháo ghế để ra sau thì tiếp tục ko hiểu sao Mit có thể lắp lên cái xe nhìn bề ngoài tương đối ok như vậy mà có cái hàng ghế 2 đẳng cấp thế và đặc biệt hơn nữa là mấy cái cài seat belt nó thòi thòi lên ghế thì làm sao ngồi 3 đc nhỉ e thử ngồi thì pó mông. Dù sao ưu điểm rất lớn là phần cốp đê hành lý dù bật cả 3 hàng ghế vẫn còn khá rộng hơn xa Santafe, Sorento, Cap và cả Ever đời cũ. Kl : loại.
- Bước sang PSAN bản 2 cầu nhìn nội thất hàng ghế tài , table , khu vực cần số em thấy ko tinh tế nhìn còn kém hơn Out . Cửa sổ trời là nổi thất vọng lớn nhất nhìn nó mỏng manh không chắc chắn kiểu nhìn như đồ chợ, tấm cách nhiệt sau khi kéo kin lại e vẫn nhìn thấy khe hở có ánh sáng lọt qua em kéo đi kéo lại mấy lần vẫn thế nhìn so với chiếc Mondeo 2003 e hay đi thua xa 1 trời 1 vực .
Ưu điểm lớn nhât là bộ da ghế phải nói là mềm , mát hơn xa chiếc PS e đang đi.
Các nút bấm , nút điều khiển ghế , tổng thể trông nho nhỏ ko có độ chắc chắc .
Nút đề bên trái e cũng thấy ngược ngược .
Nhìn tổng thể nội thất e thấy ko có cảm giác thích tí nào . Trước chiều nay thì đến 90% PSAN nhưng xem xe độ thích giảm mất vài mươi % . Kl xem xét lại .
+ FTAN : loại.
+ Eve : loại
+ Out : loại
+ PSAN : xem xét thêm.
Có thể xem xét thêm Crv ko thích e này bới máy 1.5 và số vô cấp , nếu ko ổn thì hoặc Mux cho rẻ hoặc chờ đủ đk làm luôn Rx350
Bác nhận xét Outlander quá trời mà giờ mới đi xem xe hả bác.
Hoàn toàn đồng ý là hàng 2 cái khoá dây an toàn thiết kế rất là thiếu tinh tế.
Còn cái ghế hàng 2 thì thiết kế cũng bình thường sao bác chê dữ vậy không biết.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Vấn đề là
Cái ghế khi không ngồi thì hai cái khóa an toàn không có ý nghĩa gì.
Còn khi ngồi lên thì phải gắn dây an toàn.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Chiếc xe của bác ấy đang đi không gập ghế được, còn Outlander thì gập ghế thành giường.
Để thành chiếc giường thì ghế hàng 1 hàng 2 và hàng 3 phải có cấu tạo và hình dáng thích hợp, khác với ghế không gập được.

• Like
Reactions: Gừng 96
Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vấn đề là
Cái ghế khi không ngồi thì hai cái khóa an toàn không có ý nghĩa gì.
Còn khi ngồi lên thì phải gắn dây an toàn.
Để cái khoá thấp xuống như Xtrail CRV cũng gắn khoá an toàn được mà bác, cần gì phải nhô cao lên chi cho cấn đít khó chịu.

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Ghế như ghế xe đò xe buýt vào những năm 80 thế kỷ trước mà bác ấy vẫn khen thì thật hết thuốc chữa rồi.
Nhìn hình là đủ biết nệm thì mỏng dánh, trông bé bé, các sườn kim loại thì lộ hết cả ra, chốt seat betl tbif thòi lòi trông tởm ko chấp nhận đc . Cái xe trên tỷ mà trông hàng ghế 2 như vậy nhìn ko chấp nhận đc

Sao e ko chê ghế PSAN , cũng Mit mà nhìn ghế PSAN trông sang hơn hẳn, mời các bác nhìn

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
E ko định mua Out bác nên ko đi xem , nhưng h gét các xe khác quá , khi hứng lên muốn mua là mua ngay nhưng ko có xe nào có , chỉ còn có Out có sẵn thôi nên đi xem nếu nó ok thì lấy luôn, xem xe thì thấy phía ngoài ok, vào nội thất nhìn cái hàng ghế 2 quá thất vọng bác àh nên thôi.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
E ko định mua Out bác nên ko đi xem , nhưng h gét các xe khác quá , khi hứng lên muốn mua là mua ngay nhưng ko có xe nào có , chỉ còn có Out có sẵn thôi nên đi xem nếu nó ok thì lấy luôn, xem xe thì thấy phía ngoài ok, vào nội thất nhìn cái hàng ghế 2 quá thất vọng bác àh nên thôi.
Nhìn ớn thiệt....mình cũng loại e này thôi

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Vãi, ko chọn mua con xe vì cái chốt seat belt xấu :D
Ý bác ấy là cả chốt và ghế xấu.
Em chỉ thấy cái chốt đúng là thiết kế quá dở gây phiền hà cho người dùng, còn ghế thì em ngồi đi xa mấy trăm cây thấy vẫn ok.