Hạng C
21/11/15
704
4.965
93
Tp.HCM
Không hẳn đâu bác. 2006-2007 em chạy con Civic, sau 5 năm hơn 100.000km, gầm, phuộc tã kinh khủng, máy cũng xuống rõ. Con Mazda 3 của thằng em thì thôi rồi luôn. Mới chưa 70.000km mà gầm phuộc nhão hết.
Sau đấy đi con Tucson chạy cũng gần 100.000km thấy gầm, phuộc máy vẫn bình thường. Giờ đi con SantaFe 2015 thấy vẫn ổn ở 50.000km.
Bớt xạo đi chú. Trong đây rất nhiều anh em chạy Civic đời 2006 lém. Về độ nội đồng cối đá thì nó chỉ thua mỗi altis. Trừ khi chú vừa chạy vừa phá xe thì mới đúng. Giờ ra đường dòng civic này vẫn chạy nhiều như lợn, mấy con xe hàn cùng thời nó thì đã cân sắt vụn hết rồi.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Dạ em Triton mivec cụ ạ. Xe em có đèn, gạt mưa tự động em off, Cruiser control em chả đụng đến. Mua cái cam hành trình gắn gắn đầu Android đủ cả cảnh báo lệch làn, cảnh báo va chạm ..bla...bla... Em đều off sạch.
Các thể loại op kiểu này em không dùng.
Tùy cảm hận thôi. Em chạy triton rồi em thấy nhiều cái canaf khắc phục lắm. Cái nhím phía sau cứng bà cố. Nó làm xe có vẻ đàm hắc khi vào cua nhưng vào ổ gà như xe k có hệ thống treo. .... Mổi xe có điểm mạng yếu khác nhau. Nên bác k nên đem bán tải so với crossover. Khập khiễng lắm. Tritin k phải tự nhiên bị ván ế đâu, cơ bản vì nó k phù hợp

• Like
Reactions: pcloud
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
=)) Kona coi như là gầm cao của hạng B đi

đi từ hạng A (i10) lên hạng B thì có 1 khoảng nhỏ, chắc chưa đủ để phê 1 ai đó
còn City hạng B rồi, nên lại càng ko áp phê với Kona....

còn bác nào nói xe Hàn xẻng này nọ ko chính hãng v.v...
chắc chưa từng thấy Sonata hay Grandeur làm taxi đầy đường ở HQ, con nào chắc cũng 100.000km trở lên

Em nói là xe do anh Hải gia công nha bác. Xe ở Hàn thì ... miễn bàn ở đây.
Hạng A,B,C,D chỉ là chia theo chiều dài trục cơ sở chứ không nói ngon dở gì ở đây nhé.

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cái cậu này nay chọt gậy bánh xe, hôm trước mình với một số anh nói chiếc Nissan Terra dùng phanh tang trống phía sau, ảnh bay vô chữi mình với mấy anh kia nào là nu nào là fan cuồng mù mắt.... mềnh thiệt là kyunh sợ. Nay ảnh nói option điện ảnh ko xài, chê kiểu anh này chắc RX-350 ảnh cũng chê vì option điện của nó hơi bị nhiều :rolleyes: . Nãy em kêu ảnh mua con xe nào ảnh ưng ý để khai sáng cho anh em trên này gòi :D:p
Em chê option điện chỗ nào nhỉ? Em chỉ nói là miên man nhưng em không thèm xem vì đếch xài thôi. Bác thích op điện thì bác xài thôi, ai cấm. Chừng nào em chê op điện kona dỏm hơn op điện con khác bác mới nên phản ứng chứ

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
theo mình thấy hyundai chỉ cạnh tranh tốt ở những mẫu xe phổ thông cùng phân khúc nhờ giá thành và option. còn về những mẫu xe đột phá về thiết kế và cá tính đều ko thành công, chẳng hạn như mẫu Veloster là 1 điển hình
Xe Hàn nói chung chỉ cạnh tranh phân khúc giá rẻ, dành cho người mới mua xe lần đầu. Các phân khúc cao thì thua toàn tập, như sedan từ hạng D trở lên, dòng xe thể thao CUV trở lên đều ế lòi ế xỉ.

• Like
Reactions: baonguyen1101
Hạng D
4/5/12
4.400
26.597
175
anh @tin_truc22 lái thử Kona chưa mà cọc mua vậy anh :D
Đó giờ em chỉ chạy xe mình, nhiều lúc bị năn nỉ dữ quá mới phải lấy xe khác chạy dùm nên em không lái thử. Mịe có con xe à thích thì mua, chán thì bán thôi.

Cơ mà em mới làm lệnh chuyển tiền hồi sáng rồi, vô toa lét khóc tiếp đây anh... Em mua con này duy nhất chỉ vì nghe quảng cáo tăng tốc 0-100 trong 7.7s. con city tận 12s... lấy xe về mà ko đạp được vậy chắc khóc 1 tháng, bù vô tới 400 triệu lận đó hu hu. City được cái siêu lành tính chẳng hỏng vặt, phù hợp gia đình mọi thứ đều quá an toàn, từ thiết kế đến vận hành và bảo dưỡng. Em chưa 30 tuổi mà, cho trẻ trâu xíu đi chứ có phải cụ non đâu.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Tùy cảm hận thôi. Em chạy triton rồi em thấy nhiều cái canaf khắc phục lắm. Cái nhím phía sau cứng bà cố. Nó làm xe có vẻ đàm hắc khi vào cua nhưng vào ổ gà như xe k có hệ thống treo. .... Mổi xe có điểm mạng yếu khác nhau. Nên bác k nên đem bán tải so với crossover. Khập khiễng lắm. Tritin k phải tự nhiên bị ván ế đâu, cơ bản vì nó k phù hợp
Thì em có nói xe em ngon bao giờ? Cái em chia sẽ là cảm nhận cá nhân chứ có nói xe này thua xe kia đâu? Ồn em nói ồn, ù em nói ù, tay lái dở em nói dở, nhựa dỏm em nói dỏm. Nếu bác muốn em sẽ nói về những điều em không thích trêb xe em thôi. Có gì mà toàn diện???

Hạng D
6/2/15
1.911
3.840
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Đó giờ em chỉ chạy xe mình, nhiều lúc bị năn nỉ dữ quá mới phải lấy xe khác chạy dùm nên em không lái thử. Mịe có con xe à thích thì mua, chán thì bán thôi.

Cơ mà em mới làm lệnh chuyển tiền hồi sáng rồi, vô toa lét khóc tiếp đây anh... Em mua con này duy nhất chỉ vì nghe quảng cáo tăng tốc 0-100 trong 7.7s. con city tận 12s... lấy xe về mà ko đạp được vậy chắc khóc 1 tháng, bù vô tới 400 triệu lận đó hu hu. City được cái siêu lành tính chẳng hỏng vặt, phù hợp gia đình mọi thứ đều quá an toàn, từ thiết kế đến vận hành và bảo dưỡng. Em chưa 30 tuổi mà, cho trẻ trâu xíu đi chứ có phải cụ non đâu.
Anh nài cứng thì bản tụt bô có thể tăng tốc trong ~8 giây đó. :eek:
May mà anh mua Kona chứ anh mua HRV bù 6 chăm nhoen :D