Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Sao em nhìn tổng thể thì thấy Ecosport to hơn Kona nhỉ, thấy Ecosport cao hơn nhiều và gầm xe cũng cao hơn luôn. Em cứ nghĩ 2 xe này không cùng phân khúc chứ.
Xem thông số kích thước thì cả 2 xe chêch lệch nhau không nhiều (khó hiểu):
View attachment 1775557
Bác xem ảnh như vậy mà bác bảo eco to hơn được là sao???
Dài hơn rộng hơn, chỉ có là thấp hơn thôi. Vì hyundai xe nào cũng vậy, hướng đến đô thị là nhiều, như santafe hay tucson gầm đều hơi thấp để tăng tính ổn định
Còn bác thích gầm cao hẳn để leo đèo lội suối thì nên chọn Ford hoặc Toy

Nội ngoại thất đẹp xấu thì tùy người, riêng em thì thấy ngoại thất đẹp, còn nội thất bình thường.
Con này em đã có dịp chạy thử, tạm nhận xét như sau:
Ồn và ù kinh khủng chứ không "ổn" như chủ thớt nói. Khung gầm và hệ treo khá yếu, đánh lái nhanh thấy chao hẳn xe, rất không an toàn.
Mùi nhựa dỏm tuy không nồng nàn như Ford nhưng vẫn khá khó chịu.
Vô lăng vô cảm xúc, nặng nhẹ thất thường, rất mất hứng.
Ghế sau khá chật, tuy là đỡ hơn Ecosport.
Ghế ngồi không thoải mái lắm, chả hiểu vì sao, rất khó chỉnh cho thoải mái ( ghế lái).
Độ bám đường khá kém.
Tuy nhiên, động cơ và hộp số khá ổn, chạy khá bốc, ( bản 2.0).
Cốp xe khá rộng, option thì miên man, em cũng chả buồn xem, vì ... đếch xài tới.
Vài dòng chia sẽ thật lòng, với tình hình bán bia kèm lạc thế này thì ....
Bácđang đi Mẹc à? Options nào Bác không xài?

Hạng D
4/6/10
1.475
1.320
113
Dạ so với con bán tải ghẻ nhà em thôi ạ, bác nói đao to búa lớn quá
so với bán tải riêng độ chao đảo thì chắc con Raptor mới xử lí được dao động phương ngang do chassis rời, chứ còn các thể loại Wildtrack vs Navara độ ổn định ngang hông xe thì còn lâu mới chắc được như Kona, bác dìm cũng có cơ sở khoa học tí

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
so với bán tải riêng độ chao đảo thì chắc con Raptor mới xử lí được dao động phương ngang do chassis rời, chứ còn các thể loại Wildtrack vs Navara độ ổn định ngang hông xe thì còn lâu mới chắc được như Kona, bác dìm cũng có cơ sở khoa học tí
Má ơi, con bán tải nào mà không khung gầm rời? Thôi bỏ đi bác

• Like
Reactions: Nguyenquan1981
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Moá xe phân khúc B đi so với bán tải, ông làm như có mình ông chạy bán tải rồi ko bằng. :eek:
Là cảm nhận cá nhân pố ơi, cái sự chao đảo ấy ( bán tải gầm cao hơn nữa).
Còn vụ mùi nhựa, tay lái thì xe nào cùng tầm tiền so mà không được.
Con này em thấy không khác gì i10 to lên, gắn máy mạnh hơn, hộp số nhiều cấp hơn và thay đổi nội ngoại thất. Chứ cái chất xe không khác gì i10. Ồn, ù y chang, nhựa nội thất dỏm y chang, khung gầm, hệ treo yếu như nhau, tay lái chán như nhau, nước sơn dỏm như nhau.

• Like
Reactions: aychet-aychet