Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Xe của Nhật bị triệu hồi trên TG chứ chưa bao giờ triệu hồi ở VN nhé. Họ nói xe Nhật sx cho thị trường VN có chất lượng tốt nhất trên TG, chỉ dành riêng cho Việt Nam thôi. Vụ Thánh lật Fortuner bị anh Tạch Tạch phanh phui ==> xong phải cáo quan luôn. Hố hố!

Hạng C
18/4/17
559
547
93
37
Xe của Nhật bị triệu hồi trên TG chứ chưa bao giờ triệu hồi ở VN nhé. Họ nói xe Nhật sx cho thị trường VN có chất lượng tốt nhất trên TG, chỉ dành riêng cho Việt Nam thôi. Vụ Thánh lật Fortuner bị anh Tạch Tạch phanh phui ==> xong phải cáo quan luôn. Hố hố!

Tập Lái
1/8/09
7
0
1
Thế có con xe Tàu nào tương đương về kích thước, cùng hệ dẫn động RWD, vv với em Lux mời bác so sánh mổ xẻ cho mọi người được mở rộng tầm mắt ạ. Hay đem con Toyota Avalon, Nissan Maxima, Kia K9 Quoris gì đó đem ra so mới được ạ?

Bác thử mang về review xem, thấy bác chê xe Vin, khen xe Tàu mà chẳng thấy bác review đc con nào.

Hạng B2
9/8/12
238
513
93
Bác thử mang về review xem, thấy bác chê xe Vin, khen xe Tàu mà chẳng thấy bác review đc con nào.
Người vá giời lấp bể
Kẻ đắp lũy xây thành
Em chỉ là cái loa
Việc của em là chửi:D:D

Tập Lái
1/8/09
7
0
1
Người vá giời lấp bể
Kẻ đắp lũy xây thành
Em chỉ là cái loa
Việc của em là chửi:D:D

Vâng, ai cũng có việc của mình. Việc của bác không nhẹ đâu, tìm được chỗ dở của người mà chửi, để người ta tiến bộ là một việc rất nên làm.

Hạng D
27/6/13
2.442
1.206
113
Nhiều ông trong này lạ nhỉ? Ai ép các ông mua mà kiếm đường chê đủ kiểu, rồi so sánh xe Việt với xe Tàu có một bài làm hoài! Cụ thể so với con xe Tàu nào thì không nói ra ở đây. Số khác thì nhận định thương hiệu, rồi tranh cãi nó có tiệm cận sang hay không? “Tiệm cận sang” là một cái từ nghe rất mắc cười. 1 là xe sang, 2 là xe phổ thông thông thường. Xe VinFast chưa đủ tầm sang và tiệm cận sang. Vậy thôi, còn cái chuyện các ông nhìn giá mà phán lên một câu chuyện và cả tầm nhìn cho Vin thì quả thật rất thông thái.

tàu phát triển hơn vn —> xe tàu ngon hơn xe vn —> giá mắc hơn xe vn. Vậy sao vin phét ko có gì để nói lại dám đặt mình trên tàu?

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
Đơn giản là bởi vì nó là chiếc xe có sẵn của hãng khác, chỉ thay đổi mẫu mã. Nó đã được kiểm nghiệm bởi dòng xe trước đó từ hãng danh tiếng. Nó không phải là chiếc xe đươc VF thiết kế và chế tạo từ đầu đến cuối. Nhưng nó được mang thương hiệu VF vì họ nhào nặn ra nó từ cái có sẵn của người ta. Đây là cách làm thông minh. Họ hoàn toàn có cơ sở để tin tưởng vào chất lượng sp làm ra.

Còn về vấn đề định vị dòng xe đó thế nào? thương hiệu thế nào... thời gian sẽ trả lời.

Tóm lại ông nào chạy thử hay mua về chạy, hay mượn của bạn chạy đi rồi phán cũng chưa muộn.
Ấy ấy, đừng lập lờ đánh lận con đen. BMW chỉ bán bản quyền cục máy đời cũ của X5 (đời cũ nhé, công nghệ lỗi thời BMW bỏ ko xài nữa), ko bán kèm chương trình điều khiển Turbo. Vinfast phải đi thuê 1 thằng bên Áo viết chương trình "độ", được Vinfast lùa gà bằng mỹ từ "tinh chỉnh". Râu ông nọ cắm cằm bà kia, bóc hốt đủ chỗ ráp lại, cách làm này tụi Khựa đã làm lâu rồi. Nhưng Khựa nó bán giá rẻ cho dân nó xài, còn Vinfast thì bán giá trên trời để PR, khác nhau hoàn toàn nha.

Hạng B2
20/10/13
148
702
103
Đời cũ là đời nào, xe đời X5 đời cũ đó đang bán giá bao nhiêu? Thằng Áo đó nó phát triển cho nhiều xe chưa, có kinh nhiệm nhiều chưa? Xe khựa nào có khung gầm động cơ BMW tưng tự xe VF và giá đang bán ở VN là bao nhiêu???

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Ấy ấy, đừng lập lờ đánh lận con đen. BMW chỉ bán bản quyền cục máy đời cũ của X5 (đời cũ nhé, công nghệ lỗi thời BMW bỏ ko xài nữa), ko bán kèm chương trình điều khiển Turbo. Vinfast phải đi thuê 1 thằng bên Áo viết chương trình "độ", được Vinfast lùa gà bằng mỹ từ "tinh chỉnh". Râu ông nọ cắm cằm bà kia, bóc hốt đủ chỗ ráp lại, cách làm này tụi Khựa đã làm lâu rồi. Nhưng Khựa nó bán giá rẻ cho dân nó xài, còn Vinfast thì bán giá trên trời để PR, khác nhau hoàn toàn nha.

Đánh lận gì nhỉ? tại bác không biết cách làm ăn thui!