Hạng B1
3/7/11
52
60
18
Ước gì mình có đủ tiền để trải nghiệm nhiều xe thì mới có thể trả lời câu hỏi này của bác được, vì trải nghiệm không phải cứ leo lên chạy vài vòng là biết nó ưu và nhược điểm gì. Hiện nay cùng phân khúc 5 chỗ gầm cao với CX5 ở thị trường VN thì có CRV, Outlander Sport, Sportage, Tucson, thì chắc có lẽ CX5 2016 (không phải 2015) vẫn là chiếc xe đáng mua nhất. Nhưng nếu được lựa chọn lại, tôi thà bỏ ra thêm ít tiền nữa để kiếm dòng xe khác không mắc những nhược điểm của CX5 2015 đã nêu ở trên, ví dụ như X-trail, Forester.
xtrail thì em ko biết giá chứ forester bỏ thêm không ít tiền đâu bác... gần 500 chai chứ ít à

Hạng C
10/8/11
727
5.491
93
Chắc Daihatsu có vài chiếc trong thống kê quá. Nhưng ít ra cái trang đó nó cũng so sánh giữa các hãng xe với nhau chứ ai lại đi so sánh thương hiệu xe với thương hiệu Gucci hay Panasonic?!?! Mua xe mà vì giá trị thương hiệu to thì sao không nhắm mắt nhắm mũi mà chọn đại 1 chiếc Toyota cho rồi?

Nhớ không lầm thì hình như bác quất Tucson 2016 rồi phải không? Ngon không bác?

Toy US ở VN mà giá hợp lý là em quất ngay rùi. Toy LD thì ..... thôi tùy nhu cầu vậy.

Em cũng đang chờ ngày rước tuc về bác ui. chưa bik có ngon ko nhưng tham khảo club trên face lúc trước có phản ảnh 2 lỗi: òa ga với đóng băng dàn lạnh nhưng đều đã khắc phục đc hết trong vòng 1 nốt nhạc rồi. Ngoài ra mấy bác trên hội tuc khoe con tuc ăn uống khỏe lắm trong phố (SG hoặc HN) toàn 12-17l, có bác tới tận 20l :3dcuoi:. Cái này chắc là 1 điểm yếu của em nó so với CX5 chứ các bác trên fb hội CX5 toàn khoe 10-12l ko à

Hạng D
9/1/15
2.617
3.933
113
40
Đời kỳ thiệt, giảm giá cũng la,tăng giá cũng chửi làm thế nào mới vừa lòng ?
Thấy được, ngon là quất chứ ngồi ấy mà chê làm gì.
Cứ than giá xe VN trên trời họ giảm cũng la là thế nào ?

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Bác chủ đưa topic này chủ yếu bàn về chất luợng, các bác care giá làm ji. Theo em cùng phân khúc giá thấp mà option và thuơng hiệu như CX5 thì quá xứng đáng để mua.

Hạng D
29/3/16
2.041
2.717
113
47
Toy US ở VN mà giá hợp lý là em quất ngay rùi. Toy LD thì ..... thôi tùy nhu cầu vậy.

Em cũng đang chờ ngày rước tuc về bác ui. chưa bik có ngon ko nhưng tham khảo club trên face lúc trước có phản ảnh 2 lỗi: òa ga với đóng băng dàn lạnh nhưng đều đã khắc phục đc hết trong vòng 1 nốt nhạc rồi. Ngoài ra mấy bác trên hội tuc khoe con tuc ăn uống khỏe lắm trong phố (SG hoặc HN) toàn 12-17l, có bác tới tận 20l :3dcuoi:. Cái này chắc là 1 điểm yếu của em nó so với CX5 chứ các bác trên fb hội CX5 toàn khoe 10-12l ko à
Em không tin Tuc ăn tham dữ vậy đâu vì thông số ăn uống cũng cỡ cx5 thôi. Có lẽ mấy bác thấy gần 20L/100 km là do xe mới đồng hồ nó báo chưa chuẩn thôi. CX5 của em vừa lấy xe ra khỏi đại lý thấy báo 30L/100 km làm em phát khiếp. Nhưng sau đó nó tụt xuống dần dần. Giờ đi gần 2000 km thì nó báo khoảng 10.5-10.7L/100 km khi đi trong thành phố, chưa bao giờ canh thật sự nên không biết nó báo đúng không. Có điều dựa vào số xăng đổ và số km đã đi được thì cũng cỡ đó

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Mấy bác đang rảnh mà ... haha chạy vài năm quay lại con 2b giờ. Trước mình chơi motor cũng vậy. Phải đít lốp to, pô phải độ. Chơi dc mấy năm quay về con cbr150 cho nhẹ thân....

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
Mấy bác đang rảnh mà ... haha chạy vài năm quay lại con 2b giờ. Trước mình chơi motor cũng vậy. Phải đít lốp to, pô phải độ. Chơi dc mấy năm quay về con cbr150 cho nhẹ thân....
Bác về CBR150 còn đỡ, em về con Wave cùi để dắt ra dắt vô cho tiện

• Like
Reactions: smithnguyen