Hạng C
30/4/16
965
363
63
CX5 phải là bản 2.5 mới chạy ngon ko ì, giữa 2 con này thì quất CRV 2.4.

• Like
Reactions: vthanh6
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.499
113
Sài Gòn
Ý bác là CRV 2.0 không so được với CX5 2.0 à?
Chính xác. 2 con này so sánh thì một trời một vực. Đã test drive cả 2 con này. Lúc lái hỏi sale CRV thì sale cũng bảo thôi lấy 2.4 đi anh. 2.0 chán lắm. Ngay chính sale honda cũng ấp a ấp úng khi mình so sánh với CX5 FL 2.0.

Không so sánh về kiểu dáng bên ngoài. Nếu xuống tiền lấy CRV 2.0 lăn bánh cao hơn tầm 60 triệu so với CX5 FL 2.0 thì chắc phải sùng honda giữ lắm. Thiếu quá nhiều những tính năng và tiện ích cũng như máy móc....

Còn bản 2.4 thì rất ngon mỗi cái động cơ cũ.

Thế ý bác như thế nào?

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: think pad and hico
Hạng C
23/2/13
807
414
63
Chính xác. 2 con này so sánh thì một trời một vực. Đã test drive cả 2 con này. Lúc lái hỏi sale CRV thì sale cũng bảo thôi lấy 2.4 đi anh. 2.0 chán lắm. Ngay chính sale honda cũng ấp a ấp úng khi mình so sánh với CX5 FL 2.0.

Không so sánh về kiểu dáng bên ngoài. Nếu xuống tiền lấy CRV 2.0 lăn bánh cao hơn tầm 60 triệu so với CX5 FL 2.0 thì chắc phải sùng honda giữ lắm. Thiếu quá nhiều những tính năng và tiện ích cũng như máy móc....

Thế ý bác như thế nào?
Vậy đó,,,,thế mà khi CX5 chưa có Bản 2.5...Các Thánh " Honđì " cứ sánh với CRV....oải hương...hihihi....

Tập Lái
8/9/16
2
1
3
36

Thế ý bác như thế nào?
Em đang lăn tăn nên hỏi bác để biết thêm thông tin. Chứ trong tầm tiền loanh quanh 1 tỷ thì em cũng đang nghiêng về CX5 hơn.

• Like
Reactions: Marines
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Em đang lăn tăn nên hỏi bác để biết thêm thông tin. Chứ trong tầm tiền loanh quanh 1 tỷ thì em cũng đang nghiêng về CX5 hơn.

AWD và máy 2.5 thì chưa có xe nào có giá tốt như CX5 nên cg đáng xem xét bác nhỉ, vấn đề chỉ là đủ khả năng để mua em nó không thôi :(

Tập Lái
15/8/16
21
4
3
56
Mấy bác chê CX5 dữ quá làm em cũng lăn tăn luôn, nhưng sao em thấy CX5 chạy đầy đường mà, nghe nói tháng rồi bác Hải bán được hơn 1K xe lận ??!!

• Like
Reactions: Marines
Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Mấy bác chê CX5 dữ quá làm em cũng lăn tăn luôn, nhưng sao em thấy CX5 chạy đầy đường mà, nghe nói tháng rồi bác Hải bán được hơn 1K xe lận ??!!

Làm j mà đầy bác, đầy là phải Ỉn, Vaios và I10
Số lượng cx5 còn thua K3 (Cerato) đang lưu thông trên đường

• Like
Reactions: Seido
Hạng B1
22/1/08
57
19
8
Nói chung thớt lập ra để ae cùng trao đổi thẳng thắn, nhiệt tình phát biểu ( bác nào từng nài xê ít 5 nha, chứ đừng hóng nghe nói rồi phán, mất tính khách quan).
Còn bác nào kết mua thì cứ mua, xe mới chạy vẫn cứ ngon. Còn mua xe mà lên đây hỏi thì khác nào đẽo cày giữa đường.
E thì e mới cưới cx5 tháng 4 vừa rồi. Chạy thì cũng ok, êm hơn ếch già cũ, ko bốc bằng ếch 2.3. Nếu cho cưới lại, e sẽ cưới Mitsu PS. Hehe
Chốt hạ : vừa túi tiền thì cứ xe mới mà quất. Còn dư giả thì xe nhập Đức, Ý, Pháp, Mẽo, Nhật, Hàn xẻng. Theo tùy độ máu mà chơi thế thôi...

Em giống bác, cũng từ escape 2.3 xlt qua cx5 và thấy chả tiếc gì.