Hạng B2
2/10/15
303
444
63
51
Hehe con cx5 2016 khác hẳn bác à. Em vừa đẩy con 2014 đi để lấy con 2016 2.5 awd.
Ngon hơn hẳn.

Cụ thể ngon hơn ntn bác ? Cho mình vài thông tin, cg đg máu e nó quá, với lại bác mua xg có mua thêm opt j cho e nó hok ? Nhờ bác chia sẽ thêm

Tập Lái
14/11/14
29
47
13
Cụ thể ngon hơn ntn bác ? Cho mình vài thông tin, cg đg máu e nó quá, với lại bác mua xg có mua thêm opt j cho e nó hok ? Nhờ bác chia sẽ thêm

Dạ ngoài kiểu dáng như cũ thì đèn led drl là thứ em khá thích, bản cũ thaco chơi dãy led mua ở đâu gắn vào chỗ đèn sương mù nhìn biết ngay hàng chợ, bản mới nhìn mới đúng là của mazda.
Còn nội thất cũ thì cái đầu DVD caska chả ai thích nổi, làm phí dàn loa bose theo xe. Bản mới đã đc cải thiện kha khá.
Và cái em thấy k thích nhất là khu vực máy lạnh màu cam đỏ, còn bảng đồng hồ lại trắng đen. Nhìn như râu ông nọ cắm cằm bà kia. Qua bản này đã đồng bộ hơn, nhìn nó liền lạc với nhau hẳn.
Và theo em cảm nhận qua 2 ngày cầm lái thì là cách âm ổn hơn bác ạ ;)

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
1/3/13
578
377
63
Nhân dịp Trường Hải phá giá CX5, gây bức xúc rộng rãi trong cộng đồng CX5 2013-14-15, em xin thảo luận thêm về những điều chưa hài lòng về CX5, để cho những ai chưa biết nhiều về CX5 có cái nhìn đúng đắn hơn.[pagebreak][/pagebreak]

1. Màn hình DVD: Mình cũng chẳng biết nó hiệu gì, nhưng nghe các bác trên đây đồn là Caska của TQ. Màn hình độ phân giải kém, cảm ứng bấm muốn gãy tay còn thua những điện thoại cảm ứng đời đầu. Vì không phải màn hình zin nên những thông số setting nghèo nàn, set vài thông số về audio thì được, chứ về car setting thì set cũng như không. Ví dụ muốn set mấy cái lock cửa khi chuyển số từ P sang những số khác không làm được, phải đem lên hãng và xuỳ ra ít tiền cho KTV. Đáng lẽ mấy cái này khách hàng yêu cầu là phải set, vì chỉ tốn có 2 phút để làm.
2. [BCOLOR=#ff0000]Đầu đĩa DVD: Đầu đĩa dỏm, kén đĩa, đĩa mới mua về xài được 2 lần là hết đọc được, chẳng hiểu như thế nào.[/BCOLOR]
3. Kế nối bluetooth: Rất khó kết nối bluetooth, rất hên xui, khi nào vui nó nhận, khi không vui ngồi bấm hoài không nhận được.
4. Vietmap: Một chương trình bản đồ kém thông minh và thiếu thốn dữ liệu, xài google map tiện lợi hơn nhiều.
5. AWD: cũng gọi là có nhưng mà chủ lực vẫn là dẫn động cầu trước, khi nào bánh trước xoáy thì nó mới chuyển về cầu sau. Cảm nhận là nó cũng chẳng khác gì FWD.
6. Cốp sau: Đóng cứ lúc chặt lúc không, có khi dập mạnh cũng không chặt, có khi dập nhẹ cũng vào, hoặc nếu khi đậu xe chân cao chân thấp thì nó lại kêu tiếng gì đó là lạ, như là cấn cái gì.
7. Máy xe: Mỗi lần đạp ga là máy hơi bị trì, rồi mới lên, mà khi vọt lên thì máy gầm ghê lắm, nhưng cũng không vọt mấy, cảm giác là vòng tua máy lên cao nhưng truyền xuống chuyển động bánh chẳng bao nhiêu.

Những thứ CX5 2015 em cho là cần thiết nhưng lại không có:
1/ Cốp sau mở điện
2/ Cửa gió sau
3/ Gập ghế sau
4/ Nhớ vị trí ghế lái
5/ báo chính xác cửa nào chưa đóng chặt

Có đúng sai gì nhờ mọi người thảo luận thêm nha.
Em thấy thường đầu đĩa xịn mới kén đĩa chứ Bác, đầu dỏm của TQ đĩa nào cũng xơi ráo Bác ạ:3dcuoi:

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Em giống bác, cũng từ escape 2.3 xlt qua cx5 và thấy chả tiếc gì.
E thì vẫn giữ ếch đi xa, còn cx5 thì lòng vòng phố. Tính bán escape mà thấy rẻ nên tiếc. Chạy cũng lành

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Máu thì xúc di bác đừng suy nghĩ nhiều. Mazda lành, dáng được. Còn xe nào cũng có ưu nhuoc điểm. Qua hãng đăng ký chạy thử, dc xúc luôn

• Like
Reactions: Marines
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
E thì vẫn giữ ếch đi xa, còn cx5 thì lòng vòng phố. Tính bán escape mà thấy rẻ nên tiếc. Chạy cũng lành
Sao kỳ vậy bác ! Ếch ồn hơn, tốn xăng hơn lại giữ đi xa ? Tưởng đi em CX-5 full option đi xa cho lành chứ ???

Hạng B2
29/10/15
201
115
43
40
Sao kỳ vậy bác ! Ếch ồn hơn, tốn xăng hơn lại giữ đi xa ? Tưởng đi em CX-5 full option đi xa cho lành chứ ???
Ếch 2.3 e đi tuyến sg- Nha Trang hết 480k xăng cũng ko coi là tốn. Đi xa là e đi cày bác ơi, đi cx5 hơi sót, đường tuyến sg - BMT xóc lắm

• Like
Reactions: linhnguyen225
Tập Lái
1/5/13
35
2
8
CX5 2.5 AWD so với Tucson full thì sao các bác E đọc toàn thấy so với CRV Tucson ko chung mâm đc ạ