Hạng C
28/7/10
683
1
0
38
Em đã chạy con Santafe 3 năm 6 tháng rồi, số km cũng đã 104,200 rồi. Nhìn chung rất hài lòng về nó, chỉ mỗi cái bình xe chuối quá, còn tất cả những gì còn lại em đều rất ư hài lòng. Nay e có ý định đổi xe khác nhưng thật tình vẫn tiếc em nó hùi hụi! :(

Hạng C
27/1/10
812
2
18
TonyTrump nói:
Anh chàng Hirimoto Nhật Bổn này chui vô đây hy vọng bới ra được một ít bệnh của SF mà không ra, thất vọng quá:D, ai đi SF 100k km khai ra một ít bệnh đãi khách đi chứ, hiếu khách chút đi, SFC :D , ảnh gợi ý rồi đó, máy nổ to, hư cao su chân máy đó, gật đầu cái đi, cho ảnh zui.
:D:D dạ dạ, xe nhà em chạy được 83, 458km rồi, mà ngoài cái vụ trên Bảo Lộc trời hơi lạnh nên qua 1 đêm lúc nổ máy nó hơi ồn, nhưng ra sớm đề nổ trong vòng 10' là êm ru trở lại (máy dầu mà) :D:D, với bình hơi yếu (mà bây giờ xe nào mà bình 0 yếu à mấy bác), em chuần bị thay bình đây:), với thay cái logo Hyundai r gắn cái logo khác ra như BMW, Audi hay Mer có vẻ hợp với giá trị của em nó hơn (ý kiến của em, mời các bác ném đá:D:D:D) chấm hết:D:D còn lại thì vẫn chuẩn 0 cần chỉnh

Last edited by a moderator:
Hạng B2
4/11/09
191
1
18
Bác Hellboy ơi! Tiếng máy có lớn nhiều so với ban đầu k vì máy dầu có cái này là yếu điểm đó
Bác chưa thay dây curoa à

Hạng C
27/1/10
812
2
18
HIRIMOTO nói:
Bác Hellboy ơi! Tiếng máy có lớn nhiều so với ban đầu k vì máy dầu có cái này là yếu điểm đó
Bác chưa thay dây curoa à
theo em thấy là không bác, vì em ở khí hậu lạnh nên từ lúc mang em nó về tới giờ thấy tiếng máy vẫn vậy, sáng sớm trước khi chạy là em ra nổ máy trước, 10' sau ra thì tiếng máy êm ru à, chỉ đợi máy nóng lên là ok, mà nói chung, bác có điều kiện bác múc SF máy dầu đi, bác sẽ 0 hối hận đâu hài lòng nhiều là đằng khác, xe em số sàn, chạy ở BL thì bình quân nó uống 6.3 - 7.2l/100km quá ngon chứ bác

Hạng B2
4/11/09
191
1
18
Chào Bác Hellboy
Bác cho mình chút cảm nhận khi tăng tốc bắt đầu từ 0 thế nào. Chắc chắn là không bằng máy xăng rồi but độ ì của xe mình có cảm thấy nhiều k Bác.
Khi chạy ở tốc độ trung bình trên 50km/h khi muốn vượt thì xe đạt tốc độ như mình muốn có nhanh k?
Cảm ơn Bác nha

Hạng B2
11/11/07
439
20
18
36
Em là sâu nên chẳng dám bình luận trong đây. Em đang ngóng tin các bác cho bít kết quả đánh giá em santa fe để đúc kết vài kinh nghiệm cho các bác chuẩn bị cưới vợ 2 Santa fe.

Hạng B2
4/11/09
191
1
18
Bác nào cho e đánh giá về độ tăng tốc của STF với.
E kết e nó but chưa có nhiều đánh giá về e nó