Hạng B2
4/11/09
191
1
18
Nếu đánh tay lái mà kêu Lục Cục thì Bác cần đem vào hãng cho kiểm tra trục tay lái thử xem sao.
Mình nghĩ chắc nó có vấn đề.
Bác thử đánh hết tay lái cho sau đó trã tay lái lại một tí và cho xe di chuyển xem có kêu k

Last edited by a moderator:
Tập Lái
17/1/11
49
8
6
Con SF nó kêu Lục cục ở gầm, cầu trước khi đánh lái di chuyển cơ bác ạ. Trục lái thì ko có vấn đề gì.
Chắc e lại phải đưa nó vào bệnh viện thôi. Chứ đi nghe lục cục khó chịu lắm. Mà nó chỉ kêu khi đánh lái và di chuyển ở tốc độ thấp. từ 10km trở lên thì hết.

Tập Lái
17/1/11
49
8
6
Cám ơn bác Hirimoto.
Bác bắt mạch chuẩn quá. E phải thay các đăng lái (mất hớn 2tr), giờ ngon lành rồi.

Tập Lái
15/6/11
3
0
0
hdcv nói:
Cám ơn bác Hirimoto.
Bác bắt mạch chuẩn quá. E phải thay các đăng lái (mất hớn 2tr), giờ ngon lành rồi.
Xe nhà Cháu cũng bị như Bác đặc biệt khi rà phanh trong lúc đi chậm và đánh lái.Bác cho hỏi gara nào làm ? cám ơn Bác nhiều!

Tập Lái
17/1/11
49
8
6
E thay ở xưởng DV HDC 199B Minh Khai, Hà Nội
Xưởng này của bác Huy - Trước đây làm ở HMV thì phải, e nghe nói vậy.
Nói chung nhân viên K.thuật tin tưởng đc, nhiệt tình. E hay vứt xe ở đấy khi nào xong đến lấy.
Nhưng xưởng này có nhược điểm là thợ thuyền hay táy máy đồ trong xe (mặc dù không bị mất), đĩa nhạc của e họ lấy ra vứt lung tung, Nội thất để bụi rất bẩn, do mở cửa khi làm.
Đề nghị Bác Huy chỉnh đốn lại cho chuyên nghiệp hơn là bọn em yên tâm hơn. Do trình độ quản lý của Quản đốc xưởng hết.
Góp ý: Xưởng này nên rửa xe sạch sẽ cho khách sau khi sửa xong. Đấy là dịch vụ tối thiểu của một xưởng DV xe Passenger.
E sẽ giới thiệu nhiều xe Hyundai cho họ nếu họ làm tốt hơn (giới thiệu đểu khách họ chửi chết, tưởng e có cổ phần trong đó ấy chứ)..

Hạng B2
4/11/09
191
1
18
occon nói:
hdcv nói:
Cám ơn bác Hirimoto.
Xe nhà Cháu cũng bị như Bác đặc biệt khi rà phanh trong lúc đi chậm và đánh lái.Bác cho hỏi gara nào làm ? cám ơn Bác nhiều!
Tiếng kêu ngồi trong xe có nghe k Bác
Đạp thắng là phát ra tiếng kêu ( có liên tục k)

Tập Lái
15/6/11
3
0
0
HIRIMOTO nói:
occon nói:
hdcv nói:
Cám ơn bác Hirimoto.
Khi đánh lái,đi chậm và rà phanh nghe thấy tiếng lục cục.Tay lái cảm giác sượng và lắc nhẹ theo tiếng lục cục đó bác ah.Nếu cứ để vậy có sao không?Bác Hirimoto chẩn đoán giúp E với...!

Hạng B2
4/11/09
191
1
18
occon nói:
HIRIMOTO nói:
occon nói:
hdcv nói:
Cám ơn bác Hirimoto.
Khi đánh lái,đi chậm và rà phanh nghe thấy tiếng lục cục.Tay lái cảm giác sượng và lắc nhẹ theo tiếng lục cục đó bác ah.Nếu cứ để vậy có sao không?Bác Hirimoto chẩn đoán giúp E với...!
Mình k biết xe của Bác đã đi được bao nhiêu Km rồi.
Theo mình nghĩ có thể có nhiều nguyên nhân, Bác thử kiểm tra lần lượt các bước sau:
1. Rotuyn. Thông thường, bác hạn chế đừng đánh hết tay nếu đánh hết mức mình hay nghe "cụp"nên trã về độ 10-15% thì hãy cho xe di chuyển điều này sẽ tốt cho hệ thống bơm trợ lực
2. Kiểm tra xem xe có bị"Bó thắng" không do đi ngập nước nhiều quá.
3. Cuối cùng có thể do hệ thống dẫn động trước có vấn đề, cái này hơi bị tốn $

Chúc bác tìm được bệnh

Tập Lái
15/6/11
3
0
0
Cám ơn Bác Hirimoto! E cho vào xưởng xem thế nào rồi trao đổi với Bác sau nhé.

T34
Hạng C
20/5/10
856
9
18
Hotline 0903.611.243
HIRIMOTO nói:
Bác nào cho e đánh giá về độ tăng tốc của STF với.
E kết e nó but chưa có nhiều đánh giá về e nó
Bác qua mình. Mình cho Bác "tăng tốc" thử....!!!
Báo trước với Bác thời gian tăng tốc từ 0-100km của em nó khoản 10s