Hạng B2
2/11/07
359
2
18
RE: Đánh giá thấp Mon V6?

Trích đoạn: petrol

ĐÚng rồi bác, thứ nhất là vì lý do an toàn khi đỗ xăng, thứ II là khi đỗ xăng thì đồng hồ báo xăng chỉ về vị trí CẠN (EMPTY) nếu bác để nổ máy thì lúc châm xăng đầy bộ xử lý tín hiệu tiêu hao nhiên liệu nó không hiểu tại sao nổ máy tại chổ mà Kim báo nhiên liệu cứ vọt lên mức FULL thì sẽ báo sai.
Bác vào đổ xăng lại vài lần là bác thấy nó ổn định lại ngay.
SỐ VIN xe bác e sẽ check và trả lời bác sau nhé
Đổ xăng lại vài lần trong tình trạng tắt máy hả bác Petrol?

Trích đoạn: itune

Số khung của em đây :LAVMRB43M-00778, bác @petrol giúp giùm nhé. Vậy muốn Reset thông số tiêu hao nhiên liệu thì khi đổ xăng phải tắt máy hả bác? có còn cách nào khác nữa không?

Hạng B1
21/6/07
63
1
8

Thiệt hả? Cam nhập đời mới mà còn mâm sắt sao?[&:], chắc mấy ông Cty nhập hàng đểu cho lời nhiều chứ gì!!:mad:
Không bác ạ. Ở Mẽo hình như bọn nó lắp cho Cam toàn mâm sắt. Phải chọn option thêm mới có mâm đúc bác ạ

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Phải tắt máy bác ạ

Trích đoạn: sheva_one

ĐÚng rồi bác, thứ nhất là vì lý do an toàn khi đỗ xăng, thứ II là khi đỗ xăng thì đồng hồ báo xăng chỉ về vị trí CẠN (EMPTY) nếu bác để nổ máy thì lúc châm xăng đầy bộ xử lý tín hiệu tiêu hao nhiên liệu nó không hiểu tại sao nổ máy tại chổ mà Kim báo nhiên liệu cứ vọt lên mức FULL thì sẽ báo sai.
Bác vào đổ xăng lại vài lần là bác thấy nó ổn định lại ngay.
SỐ VIN xe bác e sẽ check và trả lời bác sau nhé

Số khung của em đây :LAVMRB43M-00778, bác @petrol giúp giùm nhé. Vậy muốn Reset thông số tiêu hao nhiên liệu thì khi đổ xăng phải tắt máy hả bác? có còn cách nào khác nữa không?

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

@ petrol : Bác ơi,không hiểu sao nước mưa lọt được vào cốp sau xe em bác ơi?Cũng it thôi,nhưng rất bực mình,hôm bữa đi trời mưa về em mở cốp sau ra thì thấy vậy. Có khi nào do ron cốp không bác? Mong bác giúp em .Thanks bác.

Hạng B2
2/11/07
359
2
18

Phải tắt máy bác ạ

Trích đoạn: sheva_one

Em phiền bác petrol chút nữa: Mỗi lần đổ có phải đổ đầy ko hả bác??? Ôi, cái đầu của em....Em thấy xe xài tự động, xài điện tử nhiều là hay có những thao tác rất "mẹo", có phải vậy ko bác. Mà lớ ngớ chọc chọc, bấm bấm linh tinh là các chỉ số, điều khiển tự động bị lỗi tùm lum

Tập Lái
2/2/08
19
0
0

Xe Mondeo của em cái quạt gió làm mát nó kêu to lắm, một lúc nó lại rú lên ngồi trong xe vẫn nghe rõ. Mấy bác gara nói là Mondeo thế là bình thường nhưng trước đây em đi nó có thế đâu? sau khi vợ cả lội nước phải kéo vợ 2 về gara hôm trước, sau khi ra khỏi gara mới có bệnh này. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em tí nha.

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Trích đoạn: hibuzz

Xe Mondeo của em cái quạt gió làm mát nó kêu to lắm, một lúc nó lại rú lên ngồi trong xe vẫn nghe rõ. Mấy bác gara nói là Mondeo thế là bình thường nhưng trước đây em đi nó có thế đâu? sau khi vợ cả lội nước phải kéo vợ 2 về gara hôm trước, sau khi ra khỏi gara mới có bệnh này. Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em tí nha.

Chứng tỏ hệ thống làm mát không đạt được hiệu suất giải nhiệt cần thiết nên hệ thống tự điều chỉnh tốc độ vòng quay quạt tăng lên để bù lại, bác mang ra kiểm tra nước làm mát, làm vệ sinh tản nhiệt...

Hạng B2
30/8/05
165
1
0

Bác Petrol xem hộ trong Sài gòn có chiếc vít vô tận lắp ở ghế lái không nhé, làm nhiệm vụ dịch ghế lái tới trước hoặc ra sau, cố vấn ở Ford láng hạ bảo nguyên nhân là hỏng vít vô tận nhưng không có hàng ở ngoài này. Bác xem hộ xem trong đó có không nhé. Thanks!

Hạng B2
10/4/07
391
1
18

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

@ petrol : Bác ơi,không hiểu sao nước mưa lọt được vào cốp sau xe em bác ơi?Cũng it thôi,nhưng rất bực mình,hôm bữa đi trời mưa về em mở cốp sau ra thì thấy vậy. Có khi nào do ron cốp không bác? Mong bác giúp em .Thanks bác.
nước lọt vô có lẽ là chưa nộp cho FFC ABS đấy.:D

Hạng D
31/8/06
1.581
47
48
40
Q5.Tp.HCM
otosaigon.com

Trích đoạn: maz3 black

Trích đoạn: Porsche_Cayenne

nước lọt vô có lẽ là chưa nộp cho FFC ABS đấy.:D
Bác không biết đó thôi,bữa trước khi đi Caravan Sông tiền em cũng đã được ( chính xác hơn là "bị") nộp ABS cho FFC rồi.:D:D:D. Mà em biết do sao nước lọt vô rồi,hình như do miếng cao su ron chổ nút gì đó không chặt,em đã ấn mạnh lại rồi,chắc không sao nữa.
Bữa ở Lan Anh hình như không có bác.