Hạng B1
21/2/12
58
0
0
Re: RE: Đánh giá thấp Mon V6?

nghe bác nói mà hốt quá

www.vanphongtrongoi.com

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố

Chắc hôm nào phải qua Ben Thanh Ford kiểm tra lại xe rồi. Theo em nghĩ vấn đề máy kêu to chắc là do cách âm tồi rồi. Ford mondeo cách âm giữa khoang hành khách và bên ngoài thì tốt, nhưng giữa gầm với khoang hành khách thì không được tốt cho lắm, không biết có cách nào tăng khả năng cách âm không các bác nhỉ ?

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

bullkeo nói:
Chắc hôm nào phải qua Ben Thanh Ford kiểm tra lại xe rồi. Theo em nghĩ vấn đề máy kêu to chắc là do cách âm tồi rồi. Ford mondeo cách âm giữa khoang hành khách và bên ngoài thì tốt, nhưng giữa gầm với khoang hành khách thì không được tốt cho lắm, không biết có cách nào tăng khả năng cách âm không các bác nhỉ ?

Có, mai em sẽ chỉ cách hạn chế tiếng ồn từ khoang động cơ cho bác nhé.:D
Ngoài ra, Mondeo là 1 trogn những dòng xe có độ cách âm rất tốt bác ạ, vì là dòng sedan gầm thấp, tiếng vọng từ mặt đường vào xe không so sánh với SUV được.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố

Tốt quá bác Huyluong ạ. Bác chia sẻ sớm nhé.
Em thiết nghĩ anh em Mon của mình nên thành lập một hội Mon cũ offline định kì để chia sẻ, trao đổi, giao lưu kinh nghiệm lẫn nhau.
Ví như xe em bị vấn đề này và khắc phục được rồi, có 1 xe của bác khác bị trường hợp như vậy thì anh em có thể chia sẻ cách thức, nơi khắc phục để giảm thiểu chi phí và thời gian cho anh em hội Mon.
Ngoài ra có thể trao đổi xe để thử cảm giác ngồi trên Mon khác xem có khác Mon mình không.

Hạng D
1/2/07
1.105
282
83

@bác bullkeo : ý kiến của bác hay quá, em xin gia nhập với, em ở sg

Hạng C
13/2/09
549
36.601
93

Ủng hộ hai tay việc Các Bác thành lập Hội Mon, vì dong này đã cũ và lại hay hỏng vặt nên trao đổi kinh nghiệm và cách sửa là rất hay

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố

Em cũng ở Sài Gòn, Tân Phú. Trong này thấy bác huyluong là kì cựu nhất, mạn phép nhờ bác đứng ra tổ chức ọp lai giúp anh em 1 chuyến nhỉ.
Nhân tiện cho em hỏi về việc chuyển vị trí của cổ hút gió làm ở đâu thì được ?

Hạng D
3/3/08
2.180
36
48
48
Vương Quốc Campuchia

bullkeo nói:
Em cũng ở Sài Gòn, Tân Phú. Trong này thấy bác huyluong là kì cựu nhất, mạn phép nhờ bác đứng ra tổ chức ọp lai giúp anh em 1 chuyến nhỉ.
Nhân tiện cho em hỏi về việc chuyển vị trí của cổ hút gió làm ở đâu thì được ?

Em là hạt cát bác ơi, trao đổi những gì em biết thui. Sư phụ Mondeo trong box Ford đang ẩn mình nhiều lắm :D
Do bận công việc nên em nợ cái khoản cách âm khoang máy vài hôm nữa nhé.

Hạng D
30/5/12
2.632
5.811
113
Em ơi Sài Gòn phố

Công nhận chạy Mon sướng thật. Em chạy được 1 tháng, cảm giác chạy xe lúc nào cũng tuyệt.
Xe để dưới bãi xe chung cư mà đang ngồi trên nhà, thỉnh thoảng nhớ lại chạy xuống bật chìa khoá ngồi tí cho đỡ nhớ. Đúng thật bà con ví ô tô là vợ 2 quả không sai.
À mà em để ý máy lạnh của Mon ngốn hơi nhiều xăng. Em thử không bật máy lạnh chạy trong thành phố thì đo được khoảng trên dưới 15l/100km, còn bật điều hoà thì khoảng 18l/100k ( vì mấy hôm nay trời mát nên hay mở kính, mở sunroof)