Tập Lái
26/11/14
36
26
18
32
Các bác cho em hỏi là chức năng cụp gương khi cài số lùi trên bản new Sorento full nó có cụp cả 2 gương hay chỉ gập gương bên nào được chọn vậy ah? Tại em cài số lùi gương nó không gập, sale thì nói chọn gương bên nào thì bên đó mới gập. Em thấy hơi vô lý. Các bác giúp em với ah
Theo em đc biết thì nó sẽ cụp cả 2 gương luôn bác ạ. :D

Các bác cho em hỏi là chức năng cụp gương khi cài số lùi trên bản new Sorento full nó có cụp cả 2 gương hay chỉ gập gương bên nào được chọn vậy ah? Tại em cài số lùi gương nó không gập, sale thì nói chọn gương bên nào thì bên đó mới gập. Em thấy hơi vô lý. Các bác giúp em với ah
Chọn bên nào thì cả hai đều cụp nha bác. nút để vị trí chính giữa thì khi lùi không cụp nhé. Bác gặp sale chưa lái xe nên chưa hiểu hết con xe? bác thông cảm nhé:3dcuoi:

Hạng B2
1/7/10
422
453
63
Vậy mình có chỉnh góc cụp theo ý mình được không hay nó chỉ đơn giản là cụp 1 góc cố định nào đó khi cài số lùi. Tham khảo trên diễn đàn của mình thì có bác hướng dẫn set độ cụp với Mec như thế này:
"Bác chuyển sang R rồi chỉnh gương bên phụ ở vị trí quan sát tốt nhất khi lùi xe. Sau khi chỉnh gương xong, bác chuyển sang D và chỉnh gương bên phụ ở vị trí mới. Bác chờ khoảng 30s sau chuyển sang R, gương bên phụ sẽ tự động chuyển sang vị trí trước đó bác đã set"
Có áp dụng cho New Sorento được không các bác :3danbanh:

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
"
Điểm trừ: ăng-ten râu nhìn lỗi thời. Các chi tiết nhựa ngoại thất sau 1 năm hơi bị phai màu một chút"

Bác khó quá, em thấy xe em anten vậy là OK lắm rùi

Bác Alive ơi, gắn cái đuôi cá này có phải dỡ trần xe không (em ngại nhất vụ này) --- bác chỉ giúp chỗ nào làm luôn ạ. Thanks!

Hạng B2
18/9/07
150
181
43
Em là em rất thích những topic như thế này, có khen có chê rất khách quan. Những topic này sẽ giúp những ai đang phân vân dòng xe KIA New Sò có sự lựa chọn chính xác nhất. Nhân tiện em quảng cáo tí. KIA new Sò đang có chương trình ưu đãi lớn từ 50-55 triệu tùy thời điểm. Bác nào có nhu cầu thì call em ( hỗ trợ chính sách giá, quà tặng tốt nhất cho Oser)
Thiện Túc-0934661640:3dcuoi:
Khuyến mãi 50-55 triệu cơ ah, anh inbox cho cái giá lăn bánh bản GATH cho mình nhé. tks

Tập Lái
16/10/15
17
3
3
32
:D Bài viết rất hay và chi tiết! Hy vọng sẽ có được nhiều bài viết như vậy từ bác và cả nhà mình nữa :3dcuoi:

• Like
Reactions: BXL
Hạng B2
6/3/15
257
224
43
Bác Alive ơi, gắn cái đuôi cá này có phải dỡ trần xe không (em ngại nhất vụ này) --- bác chỉ giúp chỗ nào làm luôn ạ. Thanks!

Cái này mua về tự xử bác ui, giống như trong hình đó, mình tự đạt mua, trên đây cũng có ng bán nhưng mình quên nick rùi

Attachments

• Like
Reactions: Trung1145
Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
Nhà em cũng dùng So dầu 2014 bản đầu tiên anh Hải lắp 2 dàn lạnh. Đến nay cũng hơn 1nam rồi đi hàng ngày mỗi ngày chạy 40km từ sân bay TSN sang Q7 đồng hồ bào 8.5L/100km đổ đầy bình hết 800k chạy duoc 500km liên tục 2 tuấn mới phải đổ lại. còn chạy đường trường hôm rồi làm quả xuyên việt từ SG đến gần Đà nẵng mới phải đổ đồng hồ báo 6l/100km. nói chung xe Sò dầu chạy đường trường cứ 1k=1km trong khi đó con Q5 đi cùng mất 2 lầ đổ đầy bình xăng.

Tập Lái
19/8/16
3
1
3
49
Hôm nay m vừa phát hiện một điều mới ở New sorento: xe đỗ sát tường cửa lái, lái xe rá ở cửa phụ thì sau khi bấm Khóa cửa xe đèn các lọai tưởng sẽ tắt sau ít s nhưng không. Bực thử lại bằng cách tắt hết Tự động đèn đi nhưng đèn phanh vẫn sáng. Mãi sau phải đỗ xe cách tường rá để ghế lùi rá, Khóa cửa thì mọi thứ mới như cũ. Các bạn lưu ý nhé, như hôm nay m bỏ vào nhà ngay thì mai rá hết ăc qui rồi. Kết: Ran vào đúng cửa, không đi tắt. Chúc ae khỏe

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng B2
9/5/07
345
34
28
53
Do xe nó hiểu là tài xế chưa ra, nên không lock, không tắt đèn