Hạng C
15/1/07
945
260
63
TPHCM
www.giaymarco.vn
Xe em Sò cũ 2013 ko gặp trg hợp này. Lần sau bác thử mở hé cửa bên tài tí rồi đóng lại xem sao. Vì khi mở cửa bên tài sau khi tắt máy thì xe sẽ lock cứng vô lăng. Có thể xe nó yêu cầu quy trình an toàn là thế

Hạng D
31/10/13
2.753
1.174
113
bác chủ thớt còn đi con này ko ? ko biết giờ đây chất lượng e nó ntn vậy bác ?

7/9/16
1.026
2.628
113
33
Sorento thì ngon trong tầm giá rồi, nhưng kinh tế nhất vẫn là máy dầu, mặc dù hơi ồn, như máy cày ý! Còn máy xăng thì êm ru!. Nhược điểm cốp nhỏ và đít xệ khi full tải, còn lại quá tốt!

Sẵn cho e hỏi là kí hiệu như hình là bị gì vây? Bữa e đi cao tốc, để eco, đạp lút sàn mà không qua nổi 100, thấy kí hiệu đó, ko biết ntn! E tắt eco xíu thì kí hiệu đó tắt và chạy vọt như bt lại!
Đánh giá thực tế sau 1 năm sử dụng Kia New Sorento 2014

Hạng B2
28/7/13
309
381
63
bác chủ thớt còn đi con này ko ? ko biết giờ đây chất lượng e nó ntn vậy bác ?
Dạ có đây bác. Em Sò được gả đi hồi cuối năm 2016 vì em đi công tác xa dài hạn. Sau hai năm sử dụng (~20k KM) thì mọi thứ vẫn chắc chắn mượt mà. Bên bảo dưỡng báo bình điện hơi yếu nên em thay luôn bình mới, còn lại thì hài lòng.
Hiện giờ em đang đi chiếc Renault Talisman Estate (xe công ty) nhưng khách quan mà nói thì vẫn thích em Sò hơn. Lần tới có điều kiện đổi xe nữa em vẫn chọn SUV, càng nhiều option càng tốt (đương nhiên là trong tầm giá). Chắc tại đi xe Hàn quen có nhiều option rồi, xài không hết cũng không tiếc nhưng nếu thiếu lại kém vui :)

Sẵn cho e hỏi là kí hiệu như hình là bị gì vây? Bữa e đi cao tốc, để eco, đạp lút sàn mà không qua nổi 100, thấy kí hiệu đó, ko biết ntn! E tắt eco xíu thì kí hiệu đó tắt và chạy vọt như bt lại!
Ký hiệu đó là cảnh báo lọc nhiên liệu (fuel filter) có vấn đề đó bác, có lẽ cần vệ sinh ;)

Chỉnh sửa cuối: