Diamond Hand
7/10/11
572
9.166
93
e ở 6B đây, xác nhận là mùi Đa Phước (và có thể là mùi từ nhà máy xử lý nước thải Bình Hưng) là có nhé. Trời mưa nhè nhẹ là sau đó nghe mùi ngay, khá nặng. Tuy nhiên tùy hướng gió.

• Sad
Reactions: Mason Hoang
Hạng B1
12/9/19
85
51
18
32
Confirm là không có mùi Đa Phước nhưng ngập nặng nhé anh, triều cường lối Phạm Hùng đi vào ngập ít nhất 20cm
Dạ ngập nặng tại Ngã 4 NVL và Phạm Hùng hả a? Em thấy đường khúc trong từ Đại Phúc đi vào trong đường xá khá ngon lành mà không biết có bị ngập nội khu không? Em đang nhắm khu T30 gần cầu Tắc Cái Rô mà ko biết có bị ngập ko?

Hạng B1
12/9/19
85
51
18
32
e ở 6B đây, xác nhận là mùi Đa Phước (và có thể là mùi từ nhà máy xử lý nước thải Bình Hưng) là có nhé. Trời mưa nhè nhẹ là sau đó nghe mùi ngay, khá nặng. Tuy nhiên tùy hướng gió.
Có lẽ vậy với Bình Chánh là huyện nên giá còn khá mềm so các khu

Hạng B1
12/9/19
85
51
18
32
Giá cụ thể như thế nào các bác?
Tùy trục đường bác ạ Các trục đường lớn và đẹp giá có thể hơn 100tr/m2. Các khu sâu bên trong đường 8m giá dưới 50tr/m2 vẫn có

• Like
Reactions: VHMK
Hạng B2
8/1/16
352
532
103
Dạ ngập nặng tại Ngã 4 NVL và Phạm Hùng hả a? Em thấy đường khúc trong từ Đại Phúc đi vào trong đường xá khá ngon lành mà không biết có bị ngập nội khu không? Em đang nhắm khu T30 gần cầu Tắc Cái Rô mà ko biết có bị ngập ko?
đoạn từ ngã 4 vào cổng, và cả đường nội khu đều có ngập, a đi phạm hùng rẽ phải vào đường số 6 nhìn cái nhà mới xây góc 2 MT bên trái là thấy ngay, ko phải tự nhiên họ đắp vỉa hè lên cao gấp đôi đâu, nội khu thấy có đường 4c đối diện công viên là không ngập.
Giá khu này tuỳ vị trí và diện tích, mặt tiền phạm hùng 90tr-100tr, đường trục chính số 6 tầm 55-65tr, các đường nhỏ bên trong giao động 38-50tr, khu 6b đối diện thì cao hơn cỡ 10-15% cho vị trí tương đương nhưng nhiều người ở hơn, buổi tối cũng nhộn nhịp chứ không sợ ma như bên đại phúc :)

Hạng B2
8/2/12
229
891
103
khu này OK, tuy cụt đường nhưng về Q1, 5, 7, khá tiện lợi, lại có sổ rồi, bác thích thhì chơi đi

Diamond Hand
7/10/11
572
9.166
93
Bác còn quan tâm đến khu này không? em sẽ tư vấn cho Bác. Khu này chỉ có người dân ở chứ không có các tiện ích như quán nhậu, cà phê ồn ào, gà rán, pizza, lớp học tiếng anh, rạp chiếu phim, yoga, gym… những thứ đó Bác chịu khó đánh xe hơi đi 2-2.5km là có tất.Em đã ở đây được 7 năm, trước kia không ngập, 2 năm trở lại đây ngập nặng nhất là tháng 9, 10. Ngoài những ngày ngập thì theo em nó là 1 khu tuyệt vời (dự kiến tháng 6/2020 cống chống ngập xong sẽ hết ngập). ở đây không khí trong lành, không gian yên tĩnh, ban đêm có cả ếch kêu. Nếu Bác cần 1 nơi nghỉ ngơi thì nơi này là tuyệt vời. Trường học có cấp 1, 2 và trường quốc tế mắc nhất SG (nằm khu 6B), siêu thị có 1 cái coopfood vậy là đủ mua thức ăn rồi. Nếu ăn nhậu Bác chịu khó qua Trung Sơn (cách 3km). khu này cách quận 7- 3km, Chợ Bến Thành 8.5km, Chợ An Đông 5km, Bệnh viện y dược 5,6km….(không quá xa). Về lâu dài tiện ích sẽ đầy đủ, còn hiện tại là vậy, các Biệt Thự bên khu Đại Phúc, 6B (sát T30) toàn dân đại gia, đi xe sang như Mec, audi, BMW…. Hiện tại có dưới 8 tỷ không sống ở đây được nhé vì giá nhà cũng cao rồi. Dự kiến năm sau nâng đường Phạm Hùng cao lên, và dự kiến làm cầu nối khu Kiên Cường qua khu Trung sơn nên khoảng cách ngắn hơn nữa. Nói chung nó là huyện nhưng vế lâu dài sẽ lên quận thôi. Ngày xưa em ở trọ các quận Gò Vấp, quận 8, Phú Nhuận, Thủ Đức nơi này là tuyệt vời nhất đối với Em. So với các nơi kẹt xe, ô nhiểm không khí, ồn ào thì nơi này ngập vài ngày chẳng sao (bù lại hưởng không khí trong lành quanh năm). Rác Đa Phước em chẳng nghe gì, chắc nhà em lúc nào cũng đóng cửa.Chúc bạn có sự lựa chon sáng suốt.
Hihi. Chị nói đúng hết, chỉ có vụ trường học mắc nhất sg thì ko đúng. Về độ mắc còn thua xa 1 số trường full quốc tế.
Hy vọng sang năm nâng đường hết ngập, và xây cầu nối Kiên Cường qua Trung Sơn là tuyệt vời. Sẽ né dc lúc kẹt xe ngã 4 NVL- Phạm Hùng.

Tập Lái
17/12/19
45
7
0
32
Cũng Huyện Bình Chánh bác có quan tâm khu tiếp giáp quận Bình Tân không. Ngay vòng xoay Trần Văn Giàu - Tỉnh lộ 10. Lộ giới 16 m. Tiện ích thì đầy đủ trường học từ Mầm Non đến cấp 3 - siêu thị dưới bán kính 1km. Khu dân cư đông đúc. Giá tầm 29tr-35tr. Mặt tiền 5-10m . Khu dân cư mới.

Hạng B2
15/6/17
137
796
98
Bác còn quan tâm đến khu này không? em sẽ tư vấn cho Bác. Khu này chỉ có người dân ở chứ không có các tiện ích như quán nhậu, cà phê ồn ào, gà rán, pizza, lớp học tiếng anh, rạp chiếu phim, yoga, gym… những thứ đó Bác chịu khó đánh xe hơi đi 2-2.5km là có tất.Em đã ở đây được 7 năm, trước kia không ngập, 2 năm trở lại đây ngập nặng nhất là tháng 9, 10. Ngoài những ngày ngập thì theo em nó là 1 khu tuyệt vời (dự kiến tháng 6/2020 cống chống ngập xong sẽ hết ngập). ở đây không khí trong lành, không gian yên tĩnh, ban đêm có cả ếch kêu. Nếu Bác cần 1 nơi nghỉ ngơi thì nơi này là tuyệt vời. Trường học có cấp 1, 2 và trường quốc tế mắc nhất SG (nằm khu 6B), siêu thị có 1 cái coopfood vậy là đủ mua thức ăn rồi. Nếu ăn nhậu Bác chịu khó qua Trung Sơn (cách 3km). khu này cách quận 7- 3km, Chợ Bến Thành 8.5km, Chợ An Đông 5km, Bệnh viện y dược 5,6km….(không quá xa). Về lâu dài tiện ích sẽ đầy đủ, còn hiện tại là vậy, các Biệt Thự bên khu Đại Phúc, 6B (sát T30) toàn dân đại gia, đi xe sang như Mec, audi, BMW…. Hiện tại có dưới 8 tỷ không sống ở đây được nhé vì giá nhà cũng cao rồi. Dự kiến năm sau nâng đường Phạm Hùng cao lên, và dự kiến làm cầu nối khu Kiên Cường qua khu Trung sơn nên khoảng cách ngắn hơn nữa. Nói chung nó là huyện nhưng vế lâu dài sẽ lên quận thôi. Ngày xưa em ở trọ các quận Gò Vấp, quận 8, Phú Nhuận, Thủ Đức nơi này là tuyệt vời nhất đối với Em. So với các nơi kẹt xe, ô nhiểm không khí, ồn ào thì nơi này ngập vài ngày chẳng sao (bù lại hưởng không khí trong lành quanh năm). Rác Đa Phước em chẳng nghe gì, chắc nhà em lúc nào cũng đóng cửa.Chúc bạn có sự lựa chon sáng suốt.

Nghe cả tiếng ếch kêu thua cc ngay bến xe quận 8 rồi, nghe cả tiếng dế kêu, chim hót luôn. Và mùi rác thì tầm chiều hoặc tối sẽ có mùi.

• Haha
Reactions: Thanh Truc
Hạng B1
12/9/19
85
51
18
32
dạ cảm ơn vì review quá có tâm ạ