Hạng D
30/11/10
3.968
56.321
113
Kinh! Coi lại thì chiếc Terra MT hệ thống an toàn gần như không có gì, ngoại trừ ABS, 2 túi khí! Chiếc Captiva MT mình đi cách đây hơn 1 thập kỷ tính năng an toàn còn hiện đại và cao hơn chiếc này! :rolleyes:

• Like
Reactions: vndnguyen
Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Chiếc này mà không có cân bằng điện tử hả ta?! Xe gầm cao mà không có cân bằng điện tử thì mình không bao giờ ngó đến! :)
Ai nói ko có pác. Muốn có thì phải mua bản cao. Còn chủ thớt mua bản cùi nhất để chạy dịch vụ thì lấy đâu ra

Hạng F
29/10/14
8.533
11.206
113
Kinh! Coi lại thì chiếc Terra MT hệ thống an toàn gần như không có gì, ngoại trừ ABS, 2 túi khí! Chiếc Captiva MT mình đi cách đây hơn 1 thập kỷ tính năng an toàn còn hiện đại và cao hơn chiếc này! :rolleyes:
Xe nhật mà so óp sừn với xe hàn thì tuổi tôm. Sao so được. Xe pác đang chạy có dám so óp sừn với xe tàu bây giờ ko? Cái gì cũng có cái giá của nó pác ạ.

Hạng D
30/11/10
3.968
56.321
113
Oh! Thằng Forturner nổi tiếng là chảnh chọe và ít option, bản cùi nhất giờ cũng có rồi thì phải! :rolleyes:
Ai nói ko có pác. Muốn có thì phải mua bản cao. Còn chủ thớt mua bản cùi nhất để chạy dịch vụ thì lấy đâu ra

• Like
Reactions: milkyqh
Hạng D
30/11/10
3.968
56.321
113
Chiếc Chevrolet Captiva là 2 dòng máu Mỹ - Hàn! Mà chiếc xe của năm 2019 so ra không bằng 1 góc của chiếc xe năm 2008 thì cũng hơi lạ! Nhất là các tính năng an toàn tối thiểu! :)
Xe nhật mà so óp sừn với xe hàn thì tuổi tôm. Sao so được. Xe pác đang chạy có dám so óp sừn với xe tàu bây giờ ko? Cái gì cũng có cái giá của nó pác ạ.

• Like
Hạng D
26/3/18
1.478
2.150
138
32
Bữa cũng tính lấy em nó nhưng nhìn option chán quá với cái vô lăng Sụp sịp đỏ nên kg cố lên e nó mà xúc Xpander . Tạm hài lòng vậy chờ ngày Nissan đổi chủ coi có khá hơn kg.

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
...... Bởi vì hơn ai hết thì các loại xe em đã chạy rất nhiều và em cũng "đã thấy" nó lật như thế nào nên sợ lắm, em quan trọng tính mạng người đi trên xe chứ em không cần giữ giá và bán lại! Em nói ra thì có thể gây xích mích nhưng sự thật thì nên công nhận.

.......

Đọc bài viết của bác thấy rất hay và chân thực, tuy nhiên khi đọc đến đoạn trên thì mình thấy dân chuyên chạy xe mà nói vậy khó nghe qua. "Thánh lật" hay không là do thằng lái chứ do gì chiếc xe.

Chiếc Terra này mình từng đi qua nhưng thấy ghét nhất ở cửa gió hàng sau cùng: Nhìn quê và cổ kinh khủng. Điểm mình ưng nhất ở chiếc này là gập hàng ghế giữa bằng nút nhấn..... rất hay và tiện cho người lái.

7/9/16
1.028
2.631
113
33
Đọc bài viết của bác thấy rất hay và chân thực, tuy nhiên khi đọc đến đoạn trên thì mình thấy dân chuyên chạy xe mà nói vậy khó nghe qua. "Thánh lật" hay không là do thằng lái chứ do gì chiếc xe.

Chiếc Terra này mình từng đi qua nhưng thấy ghét nhất ở cửa gió hàng sau cùng: Nhìn quê và cổ kinh khủng. Điểm mình ưng nhất ở chiếc này là gập hàng ghế giữa bằng nút nhấn..... rất hay và tiện cho người lái.
Thật ra tính e hay cà khịa Toyota. Mà bác biết tại sao hong? Tại vì hãng đó ăn dày và người tiêu dùng cứ bị lừa gạt và dắt mũi! Đúng là xe lật do người lái. Như xe tăng chạy ẩu còn bị lật! Nhưng bác thử đi và so sánh, 2 xe cùng không cân bằng điện tử, hoặc chấp cả fortuner có cân bằng, 2 chiếc cùng vào cua góc vuông ở tốc độ 60km/h, bác chạy thử toyota xem dám không? Tại sao e cứ cà khịa toyota? Tại vì họ bán xe giá mắc quá thôi

Hạng C
12/9/18
514
726
123
hồ chí mình
Em nói thiệt, xe gầm cao ko có cân bằng điện tử chưa kể phanh tang trống là em ko ham rồi.
Thà nó trường xe như MPV kiểu như Ỉn mập hay Sedona còn đỡ đỡ chứ cao to mà ko có CB thì cũng như em Fo tủn hồi đó, Fo tủn nó còn thay đổi để bứt phá mà Nissan vẫn bảo thủ thế thì chết.

• Like
Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Thấy em nó một lần ngoài đời nhin to thiệt tướng tá chắc vự nhất trong phân khúc.