Hạng B2
17/3/09
248
451
73
Terra có đúng 3 điểm mình thích,
  1. Đầu đẹp và nam tính
  2. Gập ghế hàng 2 bằng nút bấm.
  3. Đèn sáng.
Còn những thứ còn lại đều tệ =))

Hạng D
27/10/05
3.284
4.852
113
Thái dương hệ
Thật ra tính e hay cà khịa Toyota. Mà bác biết tại sao hong? Tại vì hãng đó ăn dày và người tiêu dùng cứ bị lừa gạt và dắt mũi! Đúng là xe lật do người lái. Như xe tăng chạy ẩu còn bị lật! Nhưng bác thử đi và so sánh, 2 xe cùng không cân bằng điện tử, hoặc chấp cả fortuner có cân bằng, 2 chiếc cùng vào cua góc vuông ở tốc độ 60km/h, bác chạy thử toyota xem dám không? Tại sao e cứ cà khịa toyota? Tại vì họ bán xe giá mắc quá thôi

Hỏi gì kỳ rứa :D Cua 90 độ ai dám cua 60km/h ? cua gắt cỡ đó thì Lamborgini cũng thua :D
Còn tùy chiếc Toy nha, đưa Toy Camry đi mình cua gấp thì được, còn đưa Phò tủn thì có điên mới chạy kiểu đó :D Nhiều ông ảo tưởng sức mạnh, chạy xe cao nhòng mà cứ thẩm du như xe sport bảo sao không rớt nài.
Xét về giá thì công nhận Toy nó mắc thật.

Hạng B2
20/6/13
283
297
73
Đáng tiếc là Nissan Việt Nam không bán bản AT máy dầu, 2 cầu số tự động tại thị trường Việt Nam.
Tôi thích bản này nhưng không có mà thị trường Thailand thì lại có, chán Nissan Việt Nam.

Hạng B2
30/10/16
209
237
43
26
Công ty ba em cũng vừa mua con Nissan Terra mà bản cao nhất. Trước con này có di Fortuner tầm đời 2015.
Thật sự ở tầm SUV thì đòi hỏi 1 chiếc xe êm ái cũng khó, vì nếu êm nó sẽ không phục vụ được mục đích của nó là chở nặng và đi địa hình khó, nhưng cá nhân em đi Fortuner không chịu đc vì độ sốc, đặc biệt khi đi đường xấu 1 tí. Con Terra này cũng SUV, nhưng chuyển qua thì lại k thấy nó sốc như Fortuner, con Everest thì thậm chí còn êm nữa, nói chung thì cái nào cũng có cái lợi riêng. Em nói v thì để nhiều bác hiểu là mua xe phải tìm hiểu kỹ tí, nhiều khi chạy dịch vụ đường trường k cần chở nặng hay đi địa hình nhưng cứ phải Fortuner vì nó giữ giá mà không biết có những chiếc xe khác có thể phục vụ nhu cầu của mình tốt hơn, em không ghét Toy, mà em ghét cái sự cuồng quá đáng của nhiều người.
Bác nói Nissan thiết kế xấu cũng tuỳ người thấy, riêng em thấy thiết kế con này khá ok ấy chứ, so với Fortuner 2015 hay Trailblazer e còn thấy con này ổn hơn :D nhất là màu xám bạc ba e đang đi nhìn mạnh mẽ

• Like
Reactions: Thamnguyennguyen1
7/9/16
1.027
2.631
113
33
Hỏi gì kỳ rứa :D Cua 90 độ ai dám cua 60km/h ? cua gắt cỡ đó thì Lamborgini cũng thua :D
Còn tùy chiếc Toy nha, đưa Toy Camry đi mình cua gấp thì được, còn đưa Phò tủn thì có điên mới chạy kiểu đó :D Nhiều ông ảo tưởng sức mạnh, chạy xe cao nhòng mà cứ thẩm du như xe sport bảo sao không rớt nài.
em thì tính e có sao nói vậy, và không có nổ, càng rất thật nữa! Và nói được làm đc!
Đánh giá xe Nissan Terra S - Có gì hay ???

• Like
Reactions: vndnguyen
7/9/16
1.027
2.631
113
33
E update thêm về cảm nhận của xe: nếu mà Nissan ko ra thêm bản máy dầu số tự động thì có lẽ sẽ không có nhiều khách hàng đâu! Bản số sàn này chạy đạp côn nặng vãi cái nồi cơm! Thêm nữa là trợ lực dầu nó cũng như con bim 3 2010 vậy đó! Chỉ cần bản dầu full giá 1100 là đẹp trời! Chứ máy xăng số tự động thì nhiều người sẽ e ngại khoản xăng cộ! Còn lại thì chiếc xe này rất phù hợp cho gia đình hoặc dịch vụ! Bác nào chạy rồi sẽ thích nó ngay! Nội thất xấu thì chỉ là điểm nhỏ, còn lại thì độ an toàn và cảm giác lái sẽ là điểm cộng của xe !

• Like
Hạng D
2/2/07
1.869
29
38
54
Винница
Đối với xe suv 7 chỗ khung gầm bán tải thì gầm xe cao và hơi chòng chành, vì trang bị dòng này nó không như mấy xe cao cấp có cân bằng điện tử đồ!

Cám ơn bác vì bài viết rất chi tiết. Cho mình hỏi thêm với:

1) Trong thông số của các phiên bản Terra ko thấy có cân bằng điện tử (Electronic stability control - ESC) mà chỉ thấy có kiểm soát cân bằng động (Vehicle dynamic control - VDC). Ko rõ cái VDC này có phải chính là ESC ko nhỉ?

2) Cả 3 phiên bản Terra đều có ABS. Tuy nhiên do thắng sau Terra là thắng đùm nên ko rõ thắng sau có ABS ko bác nhỉ? Hay là chỉ thắng trước có ABS?

Về lý thuyết thì đùm hay đĩa gì cũng ABS được nhưng mà trên thực tế thường chỉ đĩa mới có ABS, còn đùm thì người ta ko trang bị ABS, điển hình như là xe SH Mode của Honda.

7/9/16
1.027
2.631
113
33
Cám ơn bác vì bài viết rất chi tiết. Cho mình hỏi thêm với:

1) Trong thông số của các phiên bản Terra ko thấy có cân bằng điện tử (Electronic stability control - ESC) mà chỉ thấy có kiểm soát cân bằng động (Vehicle dynamic control - VDC). Ko rõ cái VDC này có phải chính là ESC ko nhỉ?

2) Cả 3 phiên bản Terra đều có ABS. Tuy nhiên do thắng sau Terra là thắng đùm nên ko rõ thắng sau có ABS ko bác nhỉ? Hay là chỉ thắng trước có ABS?

Về lý thuyết thì đùm hay đĩa gì cũng ABS được nhưng mà trên thực tế thường chỉ đĩa mới có ABS, còn đùm thì người ta ko trang bị ABS, điển hình như là xe SH Mode của Honda.
E xin nói thêm về phanh tang trống sau (phanh đùm) theo thực tế e chạy thì khi mà có 1 bánh đi vào đường trơn trượt (bùn lầy, cát, sỏi - nhẹ) thì khi phanh cứng thì xe vẫn lao đi nhẹ - tức là kiểu như lực phanh không ăn và xe vẫn lao đi 1 đoạn so với phanh trên đường bằng phẳng bình thường! E đã thử vài lần và đều như vậy! Tình trạng này hồi lâu rồi e chạy q7 2008 thì không có giống vậy! Vẫn phanh tốt và cảm giác như 3 bánh bám đường nó siết chặt lại nên xe dừng tốt! => phanh tang trống không hiệu quả cho lắm . Ý kiến cá nhân!!!

Còn vấn đề còn lại: đến giờ gần 10.000km thì xe càng chạy càng thích! Duy nhất ghét số sàn!!!. Đặc biệt là đi đường xấu thì cũng hiệu quả, mà xe đi tốc độ cao thì cảm giác lái rất an tâm và tự tin ! Max speed của e đã thử : 160km/h vẫn nhẹ nhàng! Còn đi mưa đường trường 100km/h bình thường. Xe chạy grab khách hàng rất thích và thường boa thêm. Vì xe xấu lạ và cao ráo, ngồi rộng rãi mà giá thì chỉ tính grab car 4 chỗ thường ! . Nếu mà gia đình đi thì e khuyên nên chọn bản V cao nhất! Giá đang giảm tốt và option xe trang bii cực kì hữu ích, và máy xăng thì êm ái quá rồi! Mọi người đừng chê yếu này nọ! Chưa chạy đừng có nói, nếu chê yếu thì nên nhìn lại thằng phò tủn yếu sinh lý kìa! Đừng vì cuồng 1 cách thái quá mà lại đi chê 1 sản phẩm đáng tiền như vậy! Quan trọng là cái xe nó phục vụ mình dc những gì
Đánh giá xe Nissan Terra S - Có gì hay ???

• Like