Hạng D
23/5/08
2.353
643
113
27

cho em hỏi đây là xe gì ? mới nhìn em tưởng Venza "độ" lưới tản nhiệt :D

Hạng B2
12/5/11
216
0
0
44
lincoln mkx cu a.Giong la giong the nao?Venza ko co cua so voi em nay.Xe hang sang cua Ford cu a.

Hạng B2
24/4/07
103
11
18
Chào các Bác,
Cám ơn các bác chỉ dạy.
Về con Caynne thì đúng là đỉnh rồi. Em không đưa vào lựa chọn vì nó sang quá và đắt. Hơn nữa khi em ngồi lên em thấy xe này tập trung cho người lái nhiều hơn là người ngồi sau. Mà em thì ngồi sau là chính.
Về MDX 2010 thì kính nhờ bác cuibap phát biểu cái ngoài ngoại hình trông cá tính hLêxlexxus thì có cái gì hơn nữa không bác?. Với Q7 thì em thấy hơn to, nhu cầu em hợp với Q5 hơn. Bác có kinh nghiệm Q5 chưa phán em cái. X5 và X3 theo bác có ồn lắm không?
Tks bác.

Hạng C
31/12/10
558
7
18
theo e đã từng chinh chiến thì MDX 2010 là ok nhất
1 máy mạnh và bảo dưỡng cũng rẻ tầm 2000 000 là ok xong
2 tính năng lái có hệ thống SH-AWD cân bằng và vào cua rất chuẩn
3 nội thất cho nguời lái và ngồi sau ngang nhau nội thất thì có 12 loa có sup luôn màn hình ốp trần camera de nội thất ốp gỗ 2 ghế trước chỉnh điện cốp sau đóng mở điện
Q7 Theo e cảm nhận từ xe nhà 3.6 SLINE
1 máy móc ok bảo dưỡng cũng ko cao
2 nội thất ngang ngửa MDX12 loa bosse co sup
3 Ngoại thất thì hơi to nhưng ngầu và có bộ mâm 21 sline nữa thì ok
Q5 e chưa chạy thử nhưng có lái thử
1 máy 2.0 turbo ok
2 nội thất thì ko qua được Q7 Va MDX nhưng cũng có 12 loa DSP
3 ngoại thất mượt mà nhỏ gọn di chuyển trong đô thị thì ok
BMW X5 X3
1 tính năng lái thì ok chuẩn nhưng bảo dưỡng thì chát quá
2 nội thất thì ít option quá ít nhìn hơi chán
3 ngoại hình thì ko chê vào đâu được nhìn hầm hố và đẳng cấp
nói chung là e vẫn kết AUDI nhất Q5 Q7 MDX bác coi và suy nghĩ nè
chúc bác mau cưới vợ mới

Last edited by a moderator:
Hạng D
26/7/08
1.922
57.581
113
1. X5 thì em model hiện tại ra cũng lâu rồi, em đoán là sắp có nâng cấp, bi giờ ko nên mua.
2. Q7 em nghĩ là ok, chuẩn, tuy nhiên hơi to xác, nếu bác ko ngại nó cồng kềnh thì làm em này. Nội thất sang, cảm giác lái tốt. Mua của hãng thì ko lăn tăn việc bảo hành, bảo trì, mua ở ngoài thì e ko biết.
3. MDX, form em này vừa vặn nhất trong dàn 7 chỗ (same same X5) nội thất ko sang lắm nhưng option, giá cả vừa phải. Em này chắc chỉ có hàng salon, đối diện nhà e có 1 bác chạy e này, ko thấy than phiền gì vụ bảo trì cả.
4. X3 em thấy xấu quá, ko chút thiện cảm
5. Q5, điệu nhất trong dàn 5 chỗ, lái ngon, đầm, gia tốc rất nhanh, option, loa liếc thì phải tùy túi tiền. Như hàng tiêu chuẩn đang bán 9 mấy ngàn thì option hơi chán. Nếu bác chịu đầu tư thì em này chuẩn. Tuy nhiên cũng nói thêm cho bác rõ, ngồi hàng ghế sau em này ko thik lắm, ko rộng rãi bằng xe 7 chỗ hoặc RX, theo em hiểu thì RX dài hơn 10 phân so với Q5.
6. Lexus: e ko thiện cảm lắm design của Lexus, nhất là 470, cái này là cảm nhận cá nhân thôi.
7. GLK: em này lúc mới ra nhìn chưa quen, thiếu body kit, bệ bước... nên thấy xấu, nhưng giờ có thêm body kit, càng nhìn em lại thấy càng đẹp, rất manly. Nếu bây giờ mà bảo mua xe chắc em múc con này, xuất đầu tư vừa phải, ko quá đắt như xe nhập.
8. Mấy chiếc khác của Mec e cũng ko rành lắm, bác ngâm kíu thêm.
9. Porche Cayenne: nếu em nhớ ko nhầm thì phiên bản tiêu chuẩn cũng ngang với Q7, X5 thôi, ko phải quá mắc. Em thậm chí còn chưa vào tới showroom của hãng nên ko có ý kiến.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
22/4/10
78
9
8
em thì bỏ 1 phiếu cho MDX, rộng cho cả 7 người, cơ cấu lái khá linh hoạt trong thành phố, 1 lựa chọn nữa cho bác là GL350 BlueTec, nhà em cũng đang ngắm em này, kết phết rồi đấy ạ!

Hạng B1
10/12/10
56
0
6
cuocsongmuonve nói:
Chào các Bác,
Cám ơn các bác chỉ dạy.
Về con Caynne thì đúng là đỉnh rồi. Em không đưa vào lựa chọn vì nó sang quá và đắt. Hơn nữa khi em ngồi lên em thấy xe này tập trung cho người lái nhiều hơn là người ngồi sau. Mà em thì ngồi sau là chính.
Về MDX 2010 thì kính nhờ bác cuibap phát biểu cái ngoài ngoại hình trông cá tính hLêxlexxus thì có cái gì hơn nữa không bác?. Với Q7 thì em thấy hơn to, nhu cầu em hợp với Q5 hơn. Bác có kinh nghiệm Q5 chưa phán em cái. X5 và X3 theo bác có ồn lắm không?
Tks bác.
So với X5 thì Cayenne có đắt lắm đâu.
Bác thấy hợp Q5 thì nên chờ ra mắt X3 rồi hãy lựa chọn.

Hạng B1
10/12/10
56
0
6
rottie nói:
1. X5 thì em model hiện tại ra cũng lâu rồi, em đoán là sắp có nâng cấp, bi giờ ko nên mua.
2. Q7 em nghĩ là ok, chuẩn, tuy nhiên hơi to xác, nếu bác ko ngại nó cồng kềnh thì làm em này. Nội thất sang, cảm giác lái tốt. Mua của hãng thì ko lăn tăn việc bảo hành, bảo trì, mua ở ngoài thì e ko biết.
3. MDX, form em này vừa vặn nhất trong dàn 7 chỗ (same same X5) nội thất ko sang lắm nhưng option, giá cả vừa phải. Em này chắc chỉ có hàng salon, đối diện nhà e có 1 bác chạy e này, ko thấy than phiền gì vụ bảo trì cả.
4. X3 em thấy xấu quá, ko chút thiện cảm
5. Q5, điệu nhất trong dàn 5 chỗ, lái ngon, đầm, gia tốc rất nhanh, option, loa liếc thì phải tùy túi tiền. Như hàng tiêu chuẩn đang bán 9 mấy ngàn thì option hơi chán. Nếu bác chịu đầu tư thì em này chuẩn. Tuy nhiên cũng nói thêm cho bác rõ, ngồi hàng ghế sau em này ko thik lắm, ko rộng rãi bằng xe 7 chỗ hoặc RX, theo em hiểu thì RX dài hơn 10 phân so với Q5.
6. Lexus: e ko thiện cảm lắm design của Lexus, nhất là 470, cái này là cảm nhận cá nhân thôi.
7. GLK: em này lúc mới ra nhìn chưa quen, thiếu body kit, bệ bước... nên thấy xấu, nhưng giờ có thêm body kit, càng nhìn em lại thấy càng đẹp, rất manly. Nếu bây giờ mà bảo mua xe chắc em múc con này, xuất đầu tư vừa phải, ko quá đắt như xe nhập.
8. Mấy chiếc khác của Mec e cũng ko rành lắm, bác ngâm kíu thêm.
9. Porche Cayenne: nếu em nhớ ko nhầm thì phiên bản tiêu chuẩn cũng ngang với Q7, X5 thôi, ko phải quá mắc. Em thậm chí còn chưa vào tới showroom của hãng nên ko có ý kiến.
X5 ra bản facelift rồi mà bác.