Hạng B2
24/4/07
103
11
18
Cám ơn các bác đã tư vấn nhiệt tình.
Em túm lại là sau khi đọc tư vấn của các bác nên lựa chọn 1 trong 2 cái: MDX 2010 hoặc Audi Q5.
Tuy nhiên, vừa rồi vợ em lên web xem oto, mới hỏi em sau không tham khảo thêm con cadillac srx. Ngoại hình quá đẹp và con Mec ML 350.
Hic, kinh các bác có kinh nghiệm về 2 con này giúp em vài đánh giá với.
Tks các bác nhiều.

Hạng B2
28/2/08
388
57
28
rottie nói:
1. X5 thì em model hiện tại ra cũng lâu rồi, em đoán là sắp có nâng cấp, bi giờ ko nên mua.
2. Q7 em nghĩ là ok, chuẩn, tuy nhiên hơi to xác, nếu bác ko ngại nó cồng kềnh thì làm em này. Nội thất sang, cảm giác lái tốt. Mua của hãng thì ko lăn tăn việc bảo hành, bảo trì, mua ở ngoài thì e ko biết.
3. MDX, form em này vừa vặn nhất trong dàn 7 chỗ (same same X5) nội thất ko sang lắm nhưng option, giá cả vừa phải. Em này chắc chỉ có hàng salon, đối diện nhà e có 1 bác chạy e này, ko thấy than phiền gì vụ bảo trì cả.
4. X3 em thấy xấu quá, ko chút thiện cảm
5. Q5, điệu nhất trong dàn 5 chỗ, lái ngon, đầm, gia tốc rất nhanh, option, loa liếc thì phải tùy túi tiền. Như hàng tiêu chuẩn đang bán 9 mấy ngàn thì option hơi chán. Nếu bác chịu đầu tư thì em này chuẩn. Tuy nhiên cũng nói thêm cho bác rõ, ngồi hàng ghế sau em này ko thik lắm, ko rộng rãi bằng xe 7 chỗ hoặc RX, theo em hiểu thì RX dài hơn 10 phân so với Q5.
6. Lexus: e ko thiện cảm lắm design của Lexus, nhất là 470, cái này là cảm nhận cá nhân thôi.
7. GLK: em này lúc mới ra nhìn chưa quen, thiếu body kit, bệ bước... nên thấy xấu, nhưng giờ có thêm body kit, càng nhìn em lại thấy càng đẹp, rất manly. Nếu bây giờ mà bảo mua xe chắc em múc con này, xuất đầu tư vừa phải, ko quá đắt như xe nhập.
8. Mấy chiếc khác của Mec e cũng ko rành lắm, bác ngâm kíu thêm.
9. Porche Cayenne: nếu em nhớ ko nhầm thì phiên bản tiêu chuẩn cũng ngang với Q7, X5 thôi, ko phải quá mắc. Em thậm chí còn chưa vào tới showroom của hãng nên ko có ý kiến.

Mdx mà nội thất ko sang thì xe gì nội thất sang bác?????:mad:,hiện giờ nội thất của MDX và Cayenne hoặc Q7,Landrover..là ăn đứt mọi nội thất của dòng SUV rùi bác!!!!Bác chủ thớt tính mua MDX or Q5 thì giá cả hơi chênh lệch đó,em Q5 S.LINE khoảng 125k còn MDX full thì 150k!!!

Tập Lái
12/4/09
17
0
1
38
ha noi
em vote cho Q7. cụ ngồi sau Q7 là hớp lý nhát r:) máy móc ngon
động cơ khỏe, nội thất rộng dãi..giá cả vùa vàu

Hạng C
31/12/10
558
7
18
bác thích con cadillac srx à e cũng thích e nó lắm nhưng bị 1 quả năm 2007 con cadillac ESCALADE rồi tợn tới già
1 phụ tùng khó thay thế phải đặt hàng bh va bd thì chả bít đem đi đâu mới đầu mua các bác bán nói ngon lành lắm cứ chạy đi có gì a lo bh cho e hết tới hồi bị lỗi cái bình thay bình mới e hệ thống computer xe đòi số code thế là qua chỗ mua bác ấy bảo e ráng đợi để xin số code bên cadillac bên usa về bó tay xe nằm 1 tuần mà ko thấy code đâu may mà e có người nha bên usa nhờ cầm số vin ra cadillac mới xin lại cái code đuợc
2 còn xăng thì e nó uống như tây uống bia hi hic mặc dù rất thích nôi thất rộng rãi và độ đầm của xe nhưng đành chia tay e nó sau 8 tháng sử dụng:mad: