Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Mun nói:
Mấy ông thầy dạy lái sợ đánh lái chết lắm nè :D, sợ mòn vỏ, sợ hư thước lái.....thấy đánh lái chết là la bai bải :D
Hồi đó sếp em thi B2, xe vios, trên bãi sát hạch điện tử của Cần Thơ, vô chuồng hoài không được, thầy dạy lái bèn lôi bài cuối cùng ra: chạy chiếc vios qua nhà xe, cho bánh trước cán lên vạch vàng đã đánh dấu sẵn, thắng xe lại, đánh hết vô lăng về bên tay trái, vô số de, nhả thắng ra, buông nhẹ li hợp, xe vô nhà xe tít tít liền :confused::confused::confused:

5/7/12
1.083
6
38
em thi trên củ chi xài xe Zace, hết 90% người thuê xe khi thực hiện bài de xe vào chuồng đánh lái chết hết!Đó cũng là bài cơ bản thầy nào cũng dạy!

Hạng C
12/4/06
587
24
18
Vĩnh Long
Mr Quách Bạch Long nói:
em thi trên củ chi xài xe Zace, hết 90% người thuê xe khi thực hiện bài de xe vào chuồng đánh lái chết hết!Đó cũng là bài cơ bản thầy nào cũng dạy!
Vụ này B2 chơi được, chứ dấu D phải chạy song song nhà xe, xong de từ từ, đánh trả lái từ từ, ko chơi chiêu đánh lái nguội được, do xe dài, bề ngang để ghép nhà xe ngắn, dễ cán ống đen. Nói chung em thấy dấu D không đánh lái nguội được.

S09 confirmed
Hạng D
10/9/09
1.278
10.801
133
v_lexus nói:
Để 1 tuần-10 ngày thì ko sao đâu pác... Gì mà căng thế..
Bác không hiểu hết ý bác dennis rồi. Đọc lại comt. của bác xeko với bác Mun đi bác.

Hạng B2
3/5/12
125
1
0
Theo em hieu ,la bac hoi danh lai chet (khi xe chua chuyen dong)
ngu y cua em thi se hai LOP ,THUOC LAI, BOM TRO LUC LAI,BI CHU THAP LAI...........................

Hạng F
22/10/09
8.170
30.027
113
Mr Quách Bạch Long nói:

Thật ra lúc đó máy xe vẫn còn nổ và bánh xe vẩn di chuyễn chút ít nên ko thể gọi là chết hoàn toàn được

Hạng B2
4/1/11
275
69
28
đánh lái chết còn gọi là đánh lái nguội, giờ xe có trợ lực dầu, trợ lực điện đánh lái nguội còn đỡ, thời học lái bằng mấy chiếc xe jeep, lúc đánh lái nguội vừa đánh lái cái đít mình nó hổng lên khỏi cái ghế luôn,vô lăng xoay như cối xay bột, nặng bỏ mạng luôn :(

Tập Lái
4/4/08
25
1
1
35
TP.HCM
Theo em thì đánh lái nguội, hay đánh lái chết sẽ khiến mình khó kiểm soát đượuoc hướuong di chuyển của xe. Nếu để xe di chuyển nhẹ thì sẽ biết đượuoc xe có đang dịch chuyển đúng huong mình muốn hay không