Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Đánh lái xe kêu cọt kẹt :(

xe này e chính chủ xe attrage, e đâu xe chổ khác đánh lái ko thấy keey nữa cũng ko hiểu bị sao. vấn đề pin e đã thay nhiều hãng khác nhau thì mallex đến philip lâu nhất là 1 tháng hết pin. sợ cái chìa kos bị lỗi

mình đoán bị rotuyn, thỉnh thoảng chứ không phải lúc nào cũng kêu

Hạng F
28/8/19
6.707
11.408
113
Palm Beach, Florida, US
nv bán xe nói em vậy! loại xe có chìa keyless go hay tương tự vậy.
Nó bán xe cứ nói cao siêu dụ khách hàng mà không hiểu hay cố tình dấu. Ngày nay có option nổ máy qua ĐT là có nhưng nó tương tác với controller trong xe. Cái key nó có chức năng riêng chưa kể thiết kế ngày nay nó có Standby tiết kiệm năng lượng. Mình cũng từng gặp tình trạng tuột pin key rồi, thay toàn pin xịn cũng chết 2 lần liên tiếp, thế là tháo board ra kiểm tra rửa sạch sấy khô, Em nó êm luôn tới giờ.

Hạng D
4/9/13
1.284
1.119
133
Pin hết nhanh là do chập mạch do ẩm... bác vệ sinh khô ráo đi... 1 tháng hết là bất thường nhé. Tầm 1 năm trở lên

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Battery chìa khóa mau hết thì nên xem lại 1. Chất lượng pin, 2. Mạch chìa khóa bị ẩm dẫn tới ngắn mạch. Mở ra sấy khô vệ sinh sạch sẽ là ok!
Em nghỉ trường hợp này hợp lý nhất.

Nhiều khi tay anh chủ ra nhiều mồ hôi, hoặc a lỡ cho chìa KOS đi bơi đâu đó.

• Like
Reactions: Tuấn Cali
Hạng F
28/8/19
6.707
11.408
113
Palm Beach, Florida, US

Yea

Yeah, độ ẩm không khí cao mà Key lại thường để trong chảng ba rồi thì mắc mưa hay có khi giặt key chung với quần...Nó là mạch wireless nên càng thường xuyên ở gần xe càng tốn pin tuy rất nhỏ. Kinh nghiệm là khi thấy key chập chờn lúc được lúc không thì nên thay pin ngay không có ngày nằm đường vì không nổ đc máy (đã bị)

• Like
Reactions: badmonkey